Share How To Do Google Ads For FREE 🤑- (Step By Step)

Etsyvietnamshop

### Cách thực hiện quảng cáo Google miễn phí (từng bước)

Google ADS là một nền tảng quảng cáo mạnh mẽ có thể giúp bạn tiếp cận khách hàng mới và phát triển doanh nghiệp của bạn.Nhưng bạn có biết rằng bạn có thể sử dụng quảng cáo Google miễn phí không?

Đúng vậy, bạn có thể tạo và chạy các chiến dịch của Google ADS mà không cần chi tiêu.Và trong hướng dẫn này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách.

Tôi sẽ hướng dẫn bạn toàn bộ quá trình, từ việc tạo tài khoản Google ADS của bạn đến thiết lập chiến dịch đầu tiên của bạn.Và tôi sẽ chia sẻ một số mẹo và thủ thuật để giúp bạn tận dụng tối đa ngân sách quảng cáo Google miễn phí của bạn.

Vì vậy, nếu bạn đã sẵn sàng để bắt đầu sử dụng quảng cáo Google để phát triển doanh nghiệp của mình, hãy bắt đầu!

** 1.Tạo tài khoản Google ADS **

Bước đầu tiên là tạo tài khoản Google ADS.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web Google ADS và nhấp vào ** Tạo tài khoản **.

Bạn sẽ được yêu cầu nhập địa chỉ email của bạn và tạo mật khẩu.Sau đó, bạn sẽ cần đồng ý với Điều khoản dịch vụ của Google ADS.

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ được đưa đến bảng điều khiển Google ADS.Đây là nơi bạn sẽ quản lý các chiến dịch của mình, theo dõi kết quả của bạn và được trả tiền cho các nhấp chuột của bạn.

** 2.Thiết lập chiến dịch đầu tiên của bạn **

Bây giờ là lúc để thiết lập chiến dịch đầu tiên của bạn.Để thực hiện việc này, nhấp vào tab ** Chiến dịch ** và sau đó nhấp vào ** Chiến dịch mới **.

Bạn sẽ được yêu cầu chọn loại chiến dịch.Đối với hướng dẫn này, chúng tôi sẽ tập trung vào các chiến dịch ** Tìm kiếm **.

Một chiến dịch tìm kiếm được thiết kế để đưa quảng cáo của bạn hiển thị cho những người đang tìm kiếm các điều khoản có liên quan trên Google.

Tiếp theo, bạn sẽ cần chọn mục tiêu ** của mình ** cho chiến dịch.Bạn có thể chọn từ:

*** Tăng lưu lượng truy cập trang web **
*** Tạo khách hàng tiềm năng **
*** Nhận các cuộc gọi **
*** Cài đặt ứng dụng **
*** Chuyển đổi **

Đối với hướng dẫn này, chúng tôi sẽ chọn ** tăng lưu lượng truy cập trang web **.

Bây giờ, bạn cần chọn chiến lược giá thầu ** của bạn **.Chiến lược đấu thầu là cách bạn quyết định số tiền bạn sẵn sàng trả cho mỗi lần nhấp vào quảng cáo của bạn.

Bạn có thể chọn từ:

*** Tối đa hóa nhấp chuột **
*** CPA mục tiêu **
*** ROAS mục tiêu **
*** Tối đa hóa chuyển đổi **

Đối với hướng dẫn này, chúng tôi sẽ chọn ** Tối đa hóa nhấp chuột **.

Cuối cùng, bạn cần đặt ngân sách ** của mình **.Ngân sách của bạn là số tiền tối đa mà bạn sẵn sàng chi tiêu mỗi ngày cho chiến dịch của mình.

Khi bạn đã đặt ngân sách của mình, nhấp vào ** Lưu và tiếp tục **.

** 3.Tạo quảng cáo của bạn **

Bây giờ là lúc để tạo quảng cáo của bạn.Để thực hiện việc này, nhấp vào tab ** Quảng cáo ** và sau đó nhấp vào ** AD mới **.

Bạn sẽ được yêu cầu chọn một tiêu đề ** **, mô tả ** ** và URL đích ** **.

Tiêu đề của bạn nên ngắn và thu hút sự chú ý.Mô tả của bạn sẽ cung cấp thêm thông tin về ưu đãi của bạn và tại sao mọi người nên nhấp vào quảng cáo của bạn.Và URL đích của bạn phải là trang trên trang web của bạn mà bạn muốn mọi người truy cập khi họ nhấp vào quảng cáo của bạn.

Khi bạn đã tạo quảng cáo của mình, nhấp vào ** Lưu và tiếp tục **.

**4.Đặt mục tiêu của bạn **

Bây giờ là lúc để đặt mục tiêu của bạn.Đây là nơi bạn quyết định ai sẽ xem quảng cáo của bạn.

Bạn có thể nhắm mục tiêu quảng cáo của mình bằng cách:

*** Từ khóa **
*** Vị trí **
*** Thiết bị **
* **Tuổi**
* **Giới tính**
*** Sở thích **

Bạn cũng có thể sử dụng nhắm mục tiêu tiêu cực để loại trừ một số người nhìn thấy quảng cáo của bạn.

Khi bạn đã đặt mục tiêu của mình, nhấp vào ** Lưu và tiếp tục **.

** 5.Xem lại chiến dịch của bạn **

Bây giờ là lúc để xem xét chiến dịch của bạn.Đảm bảo rằng tất cả thông tin là chính xác, sau đó nhấp vào ** Lưu và xuất bản **.

Chiến dịch của bạn hiện đang hoạt động!

** 6.Theo dõi kết quả của bạn **

Cách tốt nhất để học cách tối ưu hóa các chiến dịch quảng cáo Google của bạn là theo dõi kết quả của bạn.

Để làm điều này, hãy truy cập tab ** Báo cáo ** và sau đó nhấp vào ** Tổng quan **.

Bạn sẽ thấy một biểu đồ về ấn tượng, nhấp chuột và chuyển đổi của bạn.Bạn cũng có thể thấy bạn đã chi bao nhiêu cho chiến dịch của mình và số tiền bạn đã kiếm được trong doanh thu.

Sử dụng dữ liệu này để điều chỉnh chiến dịch của bạn và cải thiện kết quả của bạn.

**Phần kết luận**

Google ADS là một công cụ mạnh mẽ có thể giúp bạn phát triển doanh nghiệp của mình.Và bây giờ bạn đã biết cách sử dụng nó miễn phí, không có lý do gì để không thử!

###
=======================================
### How To Do Google Ads For FREE (Step By Step)

Google Ads is a powerful advertising platform that can help you reach new customers and grow your business. But did you know that you can use Google Ads for free?

That's right, you can create and run Google Ads campaigns without spending a dime. And in this guide, I'm going to show you how.

I'll walk you through the entire process, from creating your Google Ads account to setting up your first campaign. And I'll share some tips and tricks to help you get the most out of your free Google Ads budget.

So if you're ready to start using Google Ads to grow your business, let's get started!

**1. Create a Google Ads account**

The first step is to create a Google Ads account. You can do this by visiting the Google Ads website and clicking **Create an account**.

You'll be asked to enter your email address and create a password. Then, you'll need to agree to the Google Ads terms of service.

Once you've created your account, you'll be taken to the Google Ads dashboard. This is where you'll manage your campaigns, track your results, and get paid for your clicks.

**2. Set up your first campaign**

Now it's time to set up your first campaign. To do this, click the **Campaigns** tab and then click **New campaign**.

You'll be asked to choose a campaign type. For this guide, we're going to focus on **Search** campaigns.

A Search campaign is designed to get your ads shown to people who are searching for relevant terms on Google.

Next, you'll need to choose your **goals** for the campaign. You can choose from:

* **Increase website traffic**
* **Generate leads**
* **Get phone calls**
* **App installs**
* **Conversions**

For this guide, we're going to choose **Increase website traffic**.

Now, you need to choose your **bid strategy**. A bid strategy is how you decide how much you're willing to pay for each click on your ad.

You can choose from:

* **Maximize clicks**
* **Target CPA**
* **Target ROAS**
* **Maximize conversions**

For this guide, we're going to choose **Maximize clicks**.

Finally, you need to set your **budget**. Your budget is the maximum amount of money you're willing to spend each day on your campaign.

Once you've set your budget, click **Save and continue**.

**3. Create your ad**

Now it's time to create your ad. To do this, click the **Ads** tab and then click **New ad**.

You'll be asked to choose a **headline**, a **description**, and a **destination URL**.

Your headline should be short and attention-grabbing. Your description should provide more information about your offer and why people should click on your ad. And your destination URL should be the page on your website that you want people to visit when they click on your ad.

Once you've created your ad, click **Save and continue**.

**4. Set your targeting**

Now it's time to set your targeting. This is where you decide who will see your ad.

You can target your ad by:

* **Keywords**
* **Locations**
* **Devices**
* **Age**
* **Gender**
* **Interests**

You can also use negative targeting to exclude certain people from seeing your ad.

Once you've set your targeting, click **Save and continue**.

**5. Review your campaign**

Now it's time to review your campaign. Make sure that all of the information is correct, and then click **Save and publish**.

Your campaign is now live!

**6. Track your results**

The best way to learn how to optimize your Google Ads campaigns is to track your results.

To do this, go to the **Reports** tab and then click **Overview**.

You'll see a graph of your impressions, clicks, and conversions. You can also see how much you've spent on your campaign and how much you've earned in revenue.

Use this data to make adjustments to your campaign and improve your results.

**Conclusion**

Google Ads is a powerful tool that can help you grow your business. And now that you know how to use it for free, there's no excuse not to give it a try!

###

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock