Tips How to Import Products from CJ Dropshipping to Etsy (Full Guide)

diemthulethanh

## Cách nhập sản phẩm từ CJ Dropshipping sang Etsy (Hướng dẫn đầy đủ)

** #CJ Dropshipping #etsy #Dropshipping #Ec Commerce #Tìm nguồn cung ứng **

Etsy là một thị trường trực tuyến phổ biến cho các mặt hàng thủ công và cổ điển.Nếu bạn là người bán trên Etsy, bạn sẽ biết rằng các sản phẩm tìm nguồn cung ứng có thể là một thách thức.Một cách tuyệt vời để tìm sản phẩm để bán trên ETSY là sử dụng một nhà cung cấp dropshipping như CJ Dropshipping.

Dropshipping là một mô hình kinh doanh nơi bạn không mang theo bất kỳ hàng tồn kho nào.Thay vào đó, khi một khách hàng đặt hàng trên cửa hàng của bạn, bạn chỉ cần chuyển tiếp đơn đặt hàng cho nhà cung cấp của bạn, người sau đó vận chuyển sản phẩm trực tiếp đến khách hàng.Đây có thể là một cách tuyệt vời để bắt đầu một doanh nghiệp trực tuyến với ít đầu tư.

Trong hướng dẫn này, chúng tôi sẽ chỉ cho bạn cách nhập sản phẩm từ CJ Dropshipping sang Etsy.Chúng tôi sẽ bao gồm tất cả mọi thứ, từ việc tạo tài khoản Dropshipping CJ đến thiết lập cửa hàng Etsy của bạn.Vì vậy, nếu bạn đã sẵn sàng để bắt đầu bán trên Etsy, hãy bắt đầu!

** Bước 1: Tạo tài khoản CJ Dropshipping **

Bước đầu tiên là tạo tài khoản Dropshipping CJ.Để làm điều này, chỉ cần truy cập trang web CJ Dropshipping và nhấp vào nút "Tạo tài khoản".Bạn sẽ cần cung cấp địa chỉ email, mật khẩu và tên công ty của bạn.

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ có thể truy cập bảng điều khiển CJ Dropshipping.Đây là nơi bạn sẽ tìm thấy tất cả các công cụ bạn cần để quản lý doanh nghiệp Dropshipping của mình.

** Bước 2: Tìm sản phẩm để bán trên Etsy **

Bước tiếp theo là tìm sản phẩm để bán trên Etsy.Bạn có thể làm điều này bằng cách duyệt danh mục CJ Dropshipping.Danh mục được chia thành các loại khác nhau, vì vậy bạn có thể dễ dàng tìm thấy các sản phẩm có liên quan đến cửa hàng của bạn.

Khi bạn đã tìm thấy một sản phẩm bạn muốn bán, bạn có thể nhấp vào nút "Thêm vào giỏ hàng".Sau đó, bạn sẽ có thể chỉ định số lượng sản phẩm bạn muốn đặt hàng.

** Bước 3: Thiết lập cửa hàng Etsy của bạn **

Bây giờ bạn đã tìm thấy một số sản phẩm để bán, đã đến lúc thiết lập cửa hàng Etsy của bạn.Để làm điều này, chỉ cần truy cập trang web Etsy và nhấp vào nút "Đăng ký".Bạn sẽ cần cung cấp địa chỉ email, mật khẩu và tên lưu trữ của bạn.

Khi bạn đã tạo cửa hàng của mình, bạn sẽ có thể bắt đầu thêm sản phẩm.Để thực hiện việc này, nhấp vào nút "Thêm danh sách" và làm theo hướng dẫn trên màn hình.

** Bước 4: Kết nối cửa hàng Etsy của bạn với CJ Dropshipping **

Bước tiếp theo là kết nối cửa hàng Etsy của bạn với CJ Dropshipping.Để làm điều này, chỉ cần chuyển đến bảng điều khiển CJ Dropshipping và nhấp vào tab "Etsy".Sau đó, bạn sẽ có thể nhập khóa URL và API Etsy Store của mình.

Khi bạn đã kết nối cửa hàng Etsy của mình với CJ Dropshipping, bạn sẽ có thể tự động nhập sản phẩm từ tài khoản CJ Dropshipping của mình vào cửa hàng Etsy của mình.

** Bước 5: Bắt đầu bán! **

Bây giờ bạn đã thiết lập cửa hàng Etsy của mình và kết nối nó với CJ Dropshipping, bạn đã sẵn sàng để bắt đầu bán!Khi khách hàng đặt hàng trên cửa hàng Etsy của bạn, CJ Dropshipping sẽ tự động gửi sản phẩm trực tiếp cho khách hàng.Bạn sẽ không phải lo lắng về việc xử lý hàng tồn kho hoặc vận chuyển.

Dropshipping có thể là một cách tuyệt vời để bắt đầu một doanh nghiệp trực tuyến với ít đầu tư.Bằng cách làm theo các bước này, bạn có thể dễ dàng nhập sản phẩm từ CJ Dropshipping sang Etsy và bắt đầu bán ngay hôm nay!

** Dưới đây là 5 hashtag mà bạn có thể sử dụng cho bài viết này: **

* #CJ Dropshipping
* #etsy
* #Vận chuyển thả
* #Commerce
* #Sourcing
=======================================
## How to Import Products from CJ Dropshipping to Etsy (Full Guide)

**#CJ Dropshipping #etsy #Dropshipping #ecommerce #Sourcing**

Etsy is a popular online marketplace for handmade and vintage items. If you're a seller on Etsy, you know that sourcing products can be a challenge. One great way to find products to sell on Etsy is to use a dropshipping supplier like CJ Dropshipping.

Dropshipping is a business model where you don't carry any inventory. Instead, when a customer places an order on your store, you simply forward the order to your supplier, who then ships the product directly to the customer. This can be a great way to start an online business with little investment.

In this guide, we'll show you how to import products from CJ Dropshipping to Etsy. We'll cover everything from creating a CJ Dropshipping account to setting up your Etsy store. So if you're ready to start selling on Etsy, let's get started!

**Step 1: Create a CJ Dropshipping account**

The first step is to create a CJ Dropshipping account. To do this, simply visit the CJ Dropshipping website and click on the "Create an Account" button. You'll need to provide your email address, password, and company name.

Once you've created your account, you'll be able to access the CJ Dropshipping dashboard. This is where you'll find all of the tools you need to manage your dropshipping business.

**Step 2: Find products to sell on Etsy**

The next step is to find products to sell on Etsy. You can do this by browsing the CJ Dropshipping catalog. The catalog is divided into different categories, so you can easily find products that are relevant to your store.

Once you've found a product you'd like to sell, you can click on the "Add to Cart" button. You'll then be able to specify the quantity of products you want to order.

**Step 3: Set up your Etsy store**

Now that you've found some products to sell, it's time to set up your Etsy store. To do this, simply visit the Etsy website and click on the "Sign Up" button. You'll need to provide your email address, password, and store name.

Once you've created your store, you'll be able to start adding products. To do this, click on the "Add a listing" button and follow the instructions on the screen.

**Step 4: Connect your Etsy store to CJ Dropshipping**

The next step is to connect your Etsy store to CJ Dropshipping. To do this, simply go to the CJ Dropshipping dashboard and click on the "Etsy" tab. You'll then be able to enter your Etsy store URL and API key.

Once you've connected your Etsy store to CJ Dropshipping, you'll be able to automatically import products from your CJ Dropshipping account to your Etsy store.

**Step 5: Start selling!**

Now that you've set up your Etsy store and connected it to CJ Dropshipping, you're ready to start selling! When a customer places an order on your Etsy store, CJ Dropshipping will automatically ship the product directly to the customer. You won't have to worry about handling inventory or shipping.

Dropshipping can be a great way to start an online business with little investment. By following these steps, you can easily import products from CJ Dropshipping to Etsy and start selling today!

**Here are 5 hashtags that you can use for this article:**

* #CJ Dropshipping
* #etsy
* #Dropshipping
* #ecommerce
* #Sourcing

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock