Tips How to Link CJ Dropshipping with any eCommerce Platform (2023)

phambaomythuan

## Cách liên kết CJ Dropshipping với bất kỳ nền tảng thương mại điện tử nào (2023)

**Giới thiệu**

CJ Dropshipping là một nền tảng Dropshipping phổ biến cho phép bạn bán sản phẩm từ các nhà cung cấp Trung Quốc trên cửa hàng trực tuyến của riêng bạn.Đó là một cách tuyệt vời để bắt đầu một doanh nghiệp trực tuyến với ít đầu tư, vì bạn không cần phải mang theo bất kỳ hàng tồn kho nào.

Tuy nhiên, để sử dụng CJ Dropshipping, bạn cần kết nối nó với nền tảng Thương mại điện tử đã chọn của mình.Điều này có thể là một chút khó khăn, nhưng nó không phải là không thể.Trong bài viết này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách liên kết CJ Dropshipping với Shopify, WooC Commerce và Magento 2.

** Bước 1: Tạo tài khoản CJ Dropshipping **

Bước đầu tiên là tạo tài khoản Dropshipping CJ.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web CJ Dropshipping và nhấp vào nút "Đăng ký".

Bạn sẽ cần cung cấp địa chỉ email, mật khẩu và tên công ty của bạn.Bạn cũng cần phải đồng ý với các điều khoản dịch vụ.

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ có thể đăng nhập và bắt đầu thêm sản phẩm vào cửa hàng của mình.

** Bước 2: Kết nối CJ Dropshipping với Nền tảng Thương mại điện tử của bạn **

Để kết nối CJ Dropshipping với nền tảng Thương mại điện tử của bạn, bạn sẽ cần cài đặt ứng dụng CJ Dropshipping.

Ứng dụng này có sẵn cho Shopify, WooC Commerce và Magento 2.

Để cài đặt ứng dụng, hãy làm theo hướng dẫn trên trang web CJ Dropshipping.

Khi bạn đã cài đặt ứng dụng, bạn sẽ cần nhập khóa API CJ Dropshipping của mình.Bạn có thể tìm thấy khóa API của mình trong cài đặt tài khoản CJ Dropshipping của bạn.

** Bước 3: Nhập sản phẩm từ CJ Dropshipping **

Khi bạn đã kết nối CJ Dropshipping với nền tảng thương mại điện tử của mình, bạn có thể bắt đầu nhập sản phẩm.

Để nhập sản phẩm, hãy chuyển đến tab "Sản phẩm" trong tài khoản CJ Dropshipping của bạn.

Nhấp vào nút "Xuất" và chọn định dạng mà bạn muốn xuất sản phẩm của mình.

Khi bạn đã xuất các sản phẩm của mình, bạn có thể nhập chúng vào nền tảng thương mại điện tử của mình.

Quá trình nhập khẩu sản phẩm sẽ thay đổi tùy thuộc vào nền tảng thương mại điện tử của bạn.

** Bước 4: Thiết lập vận chuyển và thực hiện **

Khi bạn nhập sản phẩm từ CJ Dropshipping, bạn sẽ cần thiết lập vận chuyển và thực hiện.

CJ Dropshipping cung cấp nhiều tùy chọn vận chuyển, bao gồm vận chuyển nhanh, vận chuyển tiêu chuẩn và vận chuyển miễn phí.

Bạn cũng có thể chọn để hoàn thành sản phẩm của mình bằng CJ Dropshipping hoặc một mình.

Nếu bạn chọn hoàn thành sản phẩm của mình bằng CJ Dropshipping, họ sẽ chăm sóc việc vận chuyển sản phẩm cho khách hàng của bạn.

Nếu bạn chọn hoàn thành các sản phẩm của riêng mình, bạn sẽ cần sắp xếp để vận chuyển và giao hàng.

** Bước 5: Bắt đầu bán! **

Khi bạn đã thiết lập vận chuyển và thực hiện, bạn đã sẵn sàng để bắt đầu bán!

Thêm sản phẩm vào cửa hàng thương mại điện tử của bạn và bắt đầu tiếp thị sản phẩm của bạn.

Bạn có thể sử dụng phương tiện truyền thông xã hội, tiếp thị qua email và quảng cáo trả tiền để lái xe đến cửa hàng của bạn.

**Phần kết luận**

CJ Dropshipping là một cách tuyệt vời để bắt đầu một doanh nghiệp trực tuyến với ít đầu tư.Bằng cách làm theo các bước trong bài viết này, bạn có thể dễ dàng kết nối CJ Dropshipping với nền tảng thương mại điện tử của mình và bắt đầu bán sản phẩm.

** Hashtags: **

#Dropshipping #Ec Commerce #Shopify #WooC Commerce #Magento2
=======================================
## How to Link CJ Dropshipping with Any Ecommerce Platform (2023)

**Introduction**

CJ Dropshipping is a popular dropshipping platform that allows you to sell products from Chinese suppliers on your own online store. It's a great way to start an online business with little investment, as you don't need to carry any inventory.

However, in order to use CJ Dropshipping, you need to connect it with your chosen ecommerce platform. This can be a bit tricky, but it's not impossible. In this article, I'll show you how to link CJ Dropshipping with Shopify, WooCommerce, and Magento 2.

**Step 1: Create a CJ Dropshipping account**

The first step is to create a CJ Dropshipping account. You can do this by visiting the CJ Dropshipping website and clicking on the "Sign Up" button.

You'll need to provide your email address, password, and company name. You'll also need to agree to the terms of service.

Once you've created your account, you'll be able to log in and start adding products to your store.

**Step 2: Connect CJ Dropshipping with your ecommerce platform**

To connect CJ Dropshipping with your ecommerce platform, you'll need to install the CJ Dropshipping app.

The app is available for Shopify, WooCommerce, and Magento 2.

To install the app, follow the instructions on the CJ Dropshipping website.

Once you've installed the app, you'll need to enter your CJ Dropshipping API key. You can find your API key in your CJ Dropshipping account settings.

**Step 3: Import products from CJ Dropshipping**

Once you've connected CJ Dropshipping with your ecommerce platform, you can start importing products.

To import products, go to the "Products" tab in your CJ Dropshipping account.

Click on the "Export" button and select the format that you want to export your products in.

Once you've exported your products, you can import them into your ecommerce platform.

The process for importing products will vary depending on your ecommerce platform.

**Step 4: Set up shipping and fulfillment**

When you import products from CJ Dropshipping, you'll need to set up shipping and fulfillment.

CJ Dropshipping offers a variety of shipping options, including express shipping, standard shipping, and free shipping.

You can also choose to have your products fulfilled by CJ Dropshipping or by yourself.

If you choose to have your products fulfilled by CJ Dropshipping, they will take care of shipping the products to your customers.

If you choose to fulfill your own products, you'll need to arrange for shipping and delivery.

**Step 5: Start selling!**

Once you've set up shipping and fulfillment, you're ready to start selling!

Add products to your ecommerce store and start marketing your products.

You can use social media, email marketing, and paid advertising to drive traffic to your store.

**Conclusion**

CJ Dropshipping is a great way to start an online business with little investment. By following the steps in this article, you can easily connect CJ Dropshipping with your ecommerce platform and start selling products.

**Hashtags:**

#Dropshipping #ecommerce #Shopify #WooCommerce #Magento2

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock