Share How to Make Excel Sheet For eBay - Urdu/Hindi

..

** Cách tạo một tờ Excel cho eBay **

Ebay là một thị trường trực tuyến phổ biến nơi mọi người có thể mua và bán nhiều loại mặt hàng.Nếu bạn là người bán eBay, điều quan trọng là phải có một bảng Excel được tổ chức tốt để theo dõi hàng tồn kho, doanh số và chi phí của bạn.Bài viết này sẽ chỉ cho bạn cách tạo một tờ Excel cho eBay sẽ giúp bạn quản lý doanh nghiệp của mình hiệu quả hơn.

## 1. Tạo bảng tính Excel mới

Để tạo bảng tính Excel mới, hãy mở Microsoft Excel và nhấp vào tùy chọn ** Blank Workbook **.

## 2. Thêm các cột sau

Bước đầu tiên là thêm các cột sau vào bảng tính của bạn:

*** Mục: ** Cột này sẽ liệt kê tên của từng mặt hàng bạn đang bán.
*** Số lượng: ** Cột này sẽ liệt kê số lượng của mỗi mục bạn có trong kho.
*** Giá: ** Cột này sẽ liệt kê giá bạn đang bán cho mỗi mặt hàng.
*** Đã bán: ** Cột này sẽ theo dõi số lượng mặt hàng bạn đã bán.
*** Lợi nhuận: ** Cột này sẽ tính toán lợi nhuận bạn đã thực hiện trên mỗi mặt hàng được bán.

## 3. Nhập dữ liệu của bạn

Khi bạn đã thêm các cột, bạn có thể bắt đầu nhập dữ liệu của mình.Trong cột ** mục **, liệt kê tên của mỗi mặt hàng bạn đang bán.Trong cột ** Số lượng **, liệt kê số lượng của mỗi mặt hàng bạn có trong kho.Trong cột ** giá **, hãy liệt kê giá bạn đang bán cho mỗi mặt hàng.Trong cột ** đã bán **, theo dõi số lượng mặt hàng bạn đã bán.Trong cột ** Lợi nhuận **, hãy tính lợi nhuận bạn đã thực hiện trên mỗi mặt hàng được bán.

## 4. Định dạng bảng tính của bạn

Khi bạn đã nhập dữ liệu của mình, bạn có thể định dạng bảng tính của mình để dễ đọc hơn.Bạn có thể thay đổi kích thước phông chữ, màu phông chữ và căn chỉnh ô.Bạn cũng có thể thêm biên giới vào các ô.

## 5. Lưu bảng tính của bạn

Khi bạn đã định dạng xong bảng tính của mình, bạn có thể lưu nó.Để lưu bảng tính của bạn, nhấp vào tab ** tệp ** và sau đó nhấp vào ** Lưu **.

## Sử dụng bảng excel của bạn cho eBay

Bây giờ bạn đã tạo tờ Excel của mình, bạn có thể sử dụng nó để quản lý doanh nghiệp eBay của mình.Dưới đây là một vài cách bạn có thể sử dụng bảng tính của mình:

* Theo dõi kho của bạn: Bạn có thể sử dụng bảng tính của mình để theo dõi số lượng của từng mặt hàng bạn có trong kho.Điều này sẽ giúp bạn tránh bán hết các mặt hàng và đảm bảo bạn có đủ cổ phiếu để đáp ứng nhu cầu.
* Theo dõi doanh số của bạn: Bạn có thể sử dụng bảng tính của mình để theo dõi số lượng mặt hàng bạn đã bán và tổng số tiền bạn đã làm.Điều này sẽ giúp bạn xem cách kinh doanh của bạn hoạt động và thực hiện các điều chỉnh khi cần thiết.
* Tính lợi nhuận của bạn: Bạn có thể sử dụng bảng tính của mình để tính toán lợi nhuận bạn đã thực hiện trên mỗi mặt hàng được bán.Điều này sẽ giúp bạn xem những mặt hàng nào có lợi nhất và tập trung nỗ lực của bạn vào việc bán các mặt hàng đó.

Một tờ Excel là một công cụ mạnh mẽ có thể giúp bạn quản lý doanh nghiệp eBay của mình hiệu quả hơn.Bằng cách làm theo các bước trong bài viết này, bạn có thể tạo một tờ Excel sẽ giúp bạn theo dõi hàng tồn kho, doanh số và lợi nhuận của mình.

## 5 hashtags

* #ebayseller
* #ebaybusiness
* #Commerce
* #Excelforebay
* #MakemoneyOrebay
=======================================
#ebay #Excel #Seller #ecommerce #Makemoney

**How to Make an Excel Sheet for eBay**

eBay is a popular online marketplace where people can buy and sell a variety of items. If you're an eBay seller, it's important to have a well-organized Excel sheet to keep track of your inventory, sales, and expenses. This article will show you how to create an Excel sheet for eBay that will help you manage your business more effectively.

## 1. Create a new Excel spreadsheet

To create a new Excel spreadsheet, open Microsoft Excel and click the **Blank workbook** option.

## 2. Add the following columns

The first step is to add the following columns to your spreadsheet:

* **Item:** This column will list the name of each item you're selling.
* **Quantity:** This column will list the quantity of each item you have in stock.
* **Price:** This column will list the price you're selling each item for.
* **Sold:** This column will track the number of items you've sold.
* **Profit:** This column will calculate the profit you've made on each item sold.

## 3. Enter your data

Once you've added the columns, you can start entering your data. In the **Item** column, list the name of each item you're selling. In the **Quantity** column, list the quantity of each item you have in stock. In the **Price** column, list the price you're selling each item for. In the **Sold** column, track the number of items you've sold. In the **Profit** column, calculate the profit you've made on each item sold.

## 4. Format your spreadsheet

Once you've entered your data, you can format your spreadsheet to make it easier to read. You can change the font size, font color, and cell alignment. You can also add borders to the cells.

## 5. Save your spreadsheet

Once you're finished formatting your spreadsheet, you can save it. To save your spreadsheet, click the **File** tab and then click **Save**.

## Using your Excel sheet for eBay

Now that you've created your Excel sheet, you can use it to manage your eBay business. Here are a few ways you can use your spreadsheet:

* Track your inventory: You can use your spreadsheet to track the quantity of each item you have in stock. This will help you to avoid selling out of items and to make sure you have enough stock to meet demand.
* Track your sales: You can use your spreadsheet to track the number of items you've sold and the total amount of money you've made. This will help you to see how your business is performing and to make adjustments as needed.
* Calculate your profits: You can use your spreadsheet to calculate the profit you've made on each item sold. This will help you to see which items are the most profitable and to focus your efforts on selling those items.

An Excel sheet is a powerful tool that can help you to manage your eBay business more effectively. By following the steps in this article, you can create an Excel sheet that will help you to track your inventory, sales, and profits.

## 5 Hashtags

* #ebayseller
* #ebaybusiness
* #ecommerce
* #Excelforebay
* #MakeMoneyOneBay

*** Cách tạo danh sách ebay trong Excel? **
*** Cách tính chi phí vận chuyển trong Excel cho eBay? **
*** Cách theo dõi doanh số bán hàng trong Excel cho eBay? **
*** Cách tạo báo cáo lãi và lỗ trong Excel cho eBay? **

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock