Share How To Run TikTok Ads in 2024 (FOR BEGINNERS)

loanchau640

#Tiktok #tiktokads #SocialMediaMarketing #Advertising #marketing ### Cách chạy quảng cáo Tiktok vào năm 2024 (cho người mới bắt đầu)

Tiktok là một nền tảng truyền thông xã hội đã bùng nổ phổ biến trong những năm gần đây.Với hơn 1 tỷ người dùng hoạt động, Tiktok là một cách tuyệt vời để tiếp cận đối tượng lớn với các thông điệp tiếp thị của bạn.Tuy nhiên, quảng cáo Tiktok có thể rất khó để thiết lập và quản lý, đặc biệt nếu bạn là người mới bắt đầu.

Trong bài viết này, chúng tôi sẽ hướng dẫn bạn trong quá trình tạo và chạy quảng cáo Tiktok vào năm 2024. Chúng tôi sẽ bao gồm mọi thứ, từ việc tạo tài khoản quảng cáo của bạn đến việc thiết lập ngân sách của bạn và nhắm mục tiêu đối tượng của bạn.Đến cuối bài viết này, bạn sẽ có thể tạo quảng cáo Tiktok tiếp cận đối tượng mục tiêu của bạn và thúc đẩy kết quả cho doanh nghiệp của bạn.

** 1.Tạo tài khoản TIKTOK ADS **

Bước đầu tiên để chạy quảng cáo Tiktok là tạo tài khoản ADS.Để làm điều này, hãy truy cập trang web của Tiktok ADS và nhấp vào nút "Tạo tài khoản".Sau đó, bạn sẽ được yêu cầu nhập địa chỉ email của bạn và tạo mật khẩu.

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ cần xác minh địa chỉ email của mình.Tiktok sẽ gửi cho bạn một email xác minh.Khi bạn đã nhấp vào liên kết trong email, tài khoản của bạn sẽ được xác minh.

** 2.Thiết lập Trình quản lý quảng cáo Tiktok của bạn **

Khi tài khoản của bạn được xác minh, bạn sẽ cần thiết lập trình quản lý quảng cáo Tiktok của mình.Để làm điều này, hãy truy cập trang web của Tiktok ADS và nhấp vào tab "Trình quản lý quảng cáo".Sau đó, bạn sẽ được yêu cầu nhập thông tin kinh doanh của bạn, chẳng hạn như tên công ty và địa chỉ trang web của bạn.

Bạn cũng sẽ cần kết nối Trình quản lý quảng cáo Tiktok của mình với tài khoản Tiktok của bạn.Để thực hiện việc này, nhấp vào nút "Kết nối tài khoản" và nhập tên người dùng và mật khẩu Tiktok của bạn.

** 3.Đặt ngân sách và nhắm mục tiêu của bạn **

Trước khi bạn có thể tạo quảng cáo Tiktok của mình, bạn cần đặt ngân sách và nhắm mục tiêu.Ngân sách của bạn là số tiền bạn sẵn sàng chi cho quảng cáo của mình mỗi ngày.Nhắm mục tiêu của bạn cho phép bạn chỉ định ai nhìn thấy quảng cáo của bạn.

Bạn có thể đặt ngân sách và nhắm mục tiêu của mình trong Trình quản lý quảng cáo Tiktok.Để làm điều này, nhấp vào các tab "Ngân sách" và "nhắm mục tiêu".

**4.Tạo quảng cáo tiktok của bạn **

Bây giờ là lúc để tạo quảng cáo tiktok của bạn.Để thực hiện việc này, nhấp vào nút "Tạo quảng cáo" trong Trình quản lý quảng cáo Tiktok.Sau đó, bạn sẽ được yêu cầu chọn mục tiêu chiến dịch, tạo quảng cáo sáng tạo và đặt chiến lược đấu thầu của bạn.

Mục tiêu chiến dịch của bạn là mục tiêu quảng cáo của bạn.Bạn có thể chọn từ các mục tiêu chiến dịch sau:

* Nhận thức về thương hiệu
* Giao thông
* Hôn ước
* Chuyển đổi

Quảng cáo của bạn sáng tạo là nội dung quảng cáo của bạn.Bạn có thể tạo quảng cáo video, quảng cáo ảnh hoặc quảng cáo văn bản.

Chiến lược đấu thầu của bạn là cách bạn muốn trả cho quảng cáo của mình.Bạn có thể chọn từ các chiến lược đấu thầu sau:

* Chi phí cho mỗi lần hiển thị (CPM)
* Chi phí cho mỗi lần nhấp (CPC)
* Chi phí cho mỗi lần mua lại (CPA)

** 5.Chạy quảng cáo tiktok của bạn **

Khi bạn đã tạo quảng cáo Tiktok của mình, bạn có thể chạy nó bằng cách nhấp vào nút "Xuất bản".Quảng cáo của bạn sau đó sẽ bắt đầu hiển thị cho mọi người trong đối tượng mục tiêu của bạn.

Bạn có thể theo dõi hiệu suất của quảng cáo Tiktok của bạn trong Trình quản lý quảng cáo Tiktok.Để làm điều này, nhấp vào tab "Báo cáo".

**Phần kết luận**

Tiktok là một nền tảng mạnh mẽ để tiếp thị doanh nghiệp của bạn.Bằng cách làm theo các bước trong bài viết này, bạn có thể tạo quảng cáo Tiktok tiếp cận đối tượng mục tiêu của bạn và thúc đẩy kết quả cho doanh nghiệp của bạn.

### 5 hashtags cho quảng cáo tiktok của bạn

* #tiktokads
* #SocialMediaMarketing
* #Quảng cáo
* #Tiếp thị
* #việc kinh doanh
=======================================
#Tiktok #tiktokads #SocialMediaMarketing #Advertising #marketing ### How to Run TikTok Ads in 2024 (For Beginners)

TikTok is a social media platform that has exploded in popularity in recent years. With over 1 billion active users, TikTok is a great way to reach a large audience with your marketing messages. However, TikTok ads can be tricky to set up and manage, especially if you're a beginner.

In this article, we'll walk you through the process of creating and running TikTok ads in 2024. We'll cover everything from creating your ad account to setting your budget and targeting your audience. By the end of this article, you'll be able to create TikTok ads that reach your target audience and drive results for your business.

**1. Create a TikTok Ads Account**

The first step to running TikTok ads is creating an ads account. To do this, go to the TikTok Ads website and click on the "Create Account" button. You'll then be asked to enter your email address and create a password.

Once you've created your account, you'll need to verify your email address. TikTok will send you a verification email. Once you've clicked on the link in the email, your account will be verified.

**2. Set Up Your TikTok Ads Manager**

Once your account is verified, you'll need to set up your TikTok Ads Manager. To do this, go to the TikTok Ads website and click on the "Ads Manager" tab. You'll then be asked to enter your business information, such as your company name and website address.

You'll also need to connect your TikTok Ads Manager to your TikTok account. To do this, click on the "Connect Account" button and enter your TikTok username and password.

**3. Set Your Budget and Targeting**

Before you can create your TikTok ads, you need to set your budget and targeting. Your budget is the amount of money you're willing to spend on your ads each day. Your targeting allows you to specify who sees your ads.

You can set your budget and targeting in the TikTok Ads Manager. To do this, click on the "Budget" and "Targeting" tabs.

**4. Create Your TikTok Ad**

Now it's time to create your TikTok ad. To do this, click on the "Create Ad" button in the TikTok Ads Manager. You'll then be asked to choose a campaign objective, create your ad creative, and set your bidding strategy.

Your campaign objective is the goal of your ad. You can choose from the following campaign objectives:

* Brand awareness
* Traffic
* Engagement
* Conversion

Your ad creative is the content of your ad. You can create a video ad, a photo ad, or a text ad.

Your bidding strategy is the way you want to pay for your ads. You can choose from the following bidding strategies:

* Cost per impression (CPM)
* Cost per click (CPC)
* Cost per acquisition (CPA)

**5. Run Your TikTok Ads**

Once you've created your TikTok ad, you can run it by clicking on the "Publish" button. Your ad will then start showing up to people in your target audience.

You can track the performance of your TikTok ads in the TikTok Ads Manager. To do this, click on the "Reports" tab.

**Conclusion**

TikTok is a powerful platform for marketing your business. By following the steps in this article, you can create TikTok ads that reach your target audience and drive results for your business.

### 5 Hashtags for Your TikTok Ads

* #tiktokads
* #SocialMediaMarketing
* #Advertising
* #marketing
* #Business

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock