Share How To Sell Digital Products in Wix

Ebaycvaxle3

#Wix #digitalproducts #Ec Commerce #SellOnline #EcommerCetips ### Cách bán sản phẩm kỹ thuật số trong WIX

Wix là một người xây dựng trang web phổ biến giúp mọi người dễ dàng tạo ra một cửa hàng trực tuyến đẹp.Nhưng bạn có biết rằng bạn cũng có thể sử dụng WIX để bán các sản phẩm kỹ thuật số?Điều này có nghĩa là bạn có thể bán sách điện tử, âm nhạc, phần mềm và hàng hóa kỹ thuật số khác trực tiếp từ trang web WIX của bạn.

Trong bài viết này, chúng tôi sẽ chỉ cho bạn cách bán các sản phẩm kỹ thuật số trong WIX.Chúng tôi sẽ bao gồm tất cả mọi thứ, từ việc thiết lập cửa hàng của bạn đến chấp nhận thanh toán và thực hiện các đơn đặt hàng.Vì vậy, nếu bạn đã sẵn sàng để bắt đầu bán các sản phẩm kỹ thuật số của mình trực tuyến, hãy đọc tiếp!

** 1.Thiết lập cửa hàng của bạn **

Bước đầu tiên là thiết lập cửa hàng Wix của bạn.Để làm điều này, hãy truy cập trang web WIX và nhấp vào nút "Tạo trang web".Sau đó, chọn tùy chọn "Cửa hàng trực tuyến".

Sau đó, bạn sẽ được yêu cầu chọn một mẫu cho cửa hàng của bạn.Wix có nhiều mẫu để lựa chọn, vì vậy bạn có thể tìm thấy một mẫu phù hợp với thương hiệu và sản phẩm của mình.

Khi bạn đã chọn một mẫu, bạn có thể bắt đầu tùy chỉnh cửa hàng của mình.Bạn có thể thêm logo của mình, thay đổi màu sắc và phông chữ và thêm sản phẩm vào danh mục của bạn.

** 2.Thêm sản phẩm vào danh mục của bạn **

Để thêm sản phẩm vào danh mục của bạn, hãy chuyển đến tab "Sản phẩm" trong bảng điều khiển WIX.Sau đó, nhấp vào nút "Thêm sản phẩm".

Sau đó, bạn sẽ được yêu cầu nhập các chi tiết của sản phẩm của bạn, chẳng hạn như tiêu đề, giá cả, mô tả và hình ảnh.Bạn cũng có thể thêm một bộ sưu tập sản phẩm và thiết lập các biến thể cho các sản phẩm của bạn.

** 3.Chấp nhận thanh toán **

Khi bạn đã thêm sản phẩm của mình vào danh mục của mình, bạn cần thiết lập một cách để chấp nhận thanh toán.WIX cung cấp nhiều tùy chọn thanh toán, bao gồm thẻ tín dụng, paypal và sọc.

Để thiết lập thanh toán, hãy chuyển đến tab "Cài đặt" trong bảng điều khiển WIX.Sau đó, nhấp vào tùy chọn "Thanh toán".

Sau đó, bạn sẽ được yêu cầu chọn bộ xử lý thanh toán.Khi bạn đã chọn bộ xử lý, bạn sẽ cần nhập chi tiết tài khoản của mình.

**4.Thực hiện các đơn đặt hàng **

Khi khách hàng đặt hàng trên cửa hàng WIX của bạn, bạn sẽ cần hoàn thành đơn đặt hàng.Điều này có nghĩa là bạn cần gửi sản phẩm cho khách hàng.

Wix có một hệ thống thực hiện tích hợp giúp bạn dễ dàng vận chuyển đơn đặt hàng.Bạn có thể in nhãn vận chuyển trực tiếp từ bảng điều khiển WIX và bạn có thể theo dõi đơn đặt hàng của mình trong thời gian thực.

** 5.Quảng bá cửa hàng của bạn **

Khi bạn đã thiết lập cửa hàng Wix của mình, bạn cần quảng bá nó để mọi người biết về nó.Có một số cách để quảng bá cửa hàng của bạn, chẳng hạn như:

*** Phương tiện truyền thông xã hội: ** Chia sẻ sản phẩm của bạn trên phương tiện truyền thông xã hội và khuyến khích những người theo dõi bạn mua chúng.
*** Tiếp thị qua email: ** Gửi bản tin email cho khách hàng của bạn và cho họ biết về sản phẩm và doanh số mới.
*** Quảng cáo trả phí: ** Sử dụng quảng cáo trả tiền để tiếp cận những người quan tâm đến sản phẩm của bạn.

Bằng cách làm theo các bước này, bạn có thể dễ dàng bán các sản phẩm kỹ thuật số trong WIX.Bạn đang chờ đợi điều gì?Bắt đầu bán ngày hôm nay!

### 5 hashtag ở dạng#

* #Wix
* #những sàn phẩm kĩ thuật số
* #Commerce
* #SellOnline
* #EcommerCetips
=======================================
#Wix #digitalproducts #ecommerce #SellOnline #EcommerCetips ### How to Sell Digital Products in Wix

Wix is a popular website builder that makes it easy for anyone to create a beautiful online store. But did you know that you can also use Wix to sell digital products? This means that you can sell ebooks, music, software, and other digital goods directly from your Wix website.

In this article, we'll show you how to sell digital products in Wix. We'll cover everything from setting up your store to accepting payments and fulfilling orders. So if you're ready to start selling your digital products online, read on!

**1. Set up your store**

The first step is to set up your Wix store. To do this, go to the Wix website and click on the "Create a Website" button. Then, select the "Online Store" option.

You'll then be asked to choose a template for your store. Wix has a variety of templates to choose from, so you can find one that fits your brand and products.

Once you've chosen a template, you can start customizing your store. You can add your logo, change the colors and fonts, and add products to your catalog.

**2. Add products to your catalog**

To add products to your catalog, go to the "Products" tab in the Wix dashboard. Then, click on the "Add Product" button.

You'll then be asked to enter the details of your product, such as the title, price, description, and images. You can also add a product gallery and set up variations for your products.

**3. Accept payments**

Once you've added your products to your catalog, you need to set up a way to accept payments. Wix offers a variety of payment options, including credit cards, PayPal, and Stripe.

To set up payments, go to the "Settings" tab in the Wix dashboard. Then, click on the "Payments" option.

You'll then be asked to choose a payment processor. Once you've chosen a processor, you'll need to enter your account details.

**4. Fulfill orders**

When a customer places an order on your Wix store, you'll need to fulfill the order. This means that you need to ship the product to the customer.

Wix has a built-in fulfillment system that makes it easy to ship orders. You can print shipping labels directly from the Wix dashboard, and you can track your orders in real time.

**5. Promote your store**

Once you've set up your Wix store, you need to promote it so that people know about it. There are a number of ways to promote your store, such as:

* **Social media:** Share your products on social media and encourage your followers to buy them.
* **Email marketing:** Send email newsletters to your customers and let them know about new products and sales.
* **Paid advertising:** Use paid advertising to reach people who are interested in your products.

By following these steps, you can easily sell digital products in Wix. So what are you waiting for? Start selling today!

### 5 Hashtags in the form of #

* #Wix
* #digitalproducts
* #ecommerce
* #SellOnline
* #EcommerCetips

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock