Tips How to Sell Digital Products on Shopify 2024 (FOR BEGINNERS)

ngovuhaiphong

#Shopify #Commerce #Dropshipping #digitalproducts #SellingOnline ## Cách bán sản phẩm kỹ thuật số trên Shopify 2024 (cho người mới bắt đầu)

Nếu bạn là một người sáng tạo với một sản phẩm kỹ thuật số để bán, Shopify là một nền tảng tuyệt vời để làm điều đó.Shopify là một nền tảng thương mại điện tử được lưu trữ giúp dễ dàng thiết lập một cửa hàng trực tuyến và bắt đầu bán sản phẩm của bạn.Trong bài viết này, chúng tôi sẽ hướng dẫn bạn qua quá trình bán các sản phẩm kỹ thuật số trên Shopify, từ việc tạo danh sách sản phẩm của bạn đến chấp nhận thanh toán và vận chuyển sản phẩm của bạn.

** 1.Tạo một tài khoản Shopify **

Bước đầu tiên là tạo một tài khoản Shopify.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web Shopify và nhấp vào nút "Bắt đầu dùng thử miễn phí".

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ được nhắc thiết lập cửa hàng của mình.Điều này bao gồm chọn một chủ đề, thêm sản phẩm của bạn và thiết lập các tùy chọn vận chuyển và thanh toán của bạn.

** 2.Thêm sản phẩm của bạn **

Khi bạn đã thiết lập cửa hàng của mình, bạn có thể bắt đầu thêm sản phẩm của mình.Để làm điều này, hãy chuyển đến tab "Sản phẩm" trong bảng điều hành quản trị viên Shopify của bạn và nhấp vào nút "Thêm sản phẩm".

Bạn sẽ cần nhập một tiêu đề, mô tả, giá và hình ảnh sản phẩm.Bạn cũng có thể thêm các biến thể sản phẩm, chẳng hạn như các kích thước hoặc màu sắc khác nhau.

** 3.Thiết lập các tùy chọn vận chuyển và thanh toán của bạn **

Bạn sẽ cần thiết lập các tùy chọn vận chuyển và thanh toán của mình trước khi bạn có thể bắt đầu bán sản phẩm của mình.Để làm điều này, hãy chuyển đến tab "Cài đặt" trong bảng điều hành quản trị viên Shopify của bạn và nhấp vào phần "Vận chuyển và Thanh toán".

Bạn có thể chọn từ một loạt các phương thức vận chuyển, chẳng hạn như USPS, FedEx và UPS.Bạn cũng có thể chọn từ một loạt các phương thức thanh toán, chẳng hạn như thẻ tín dụng, PayPal và Google Pay.

**4.Chấp nhận thanh toán **

Khi bạn đã thiết lập các tùy chọn vận chuyển và thanh toán của mình, bạn sẽ có thể bắt đầu chấp nhận thanh toán cho các sản phẩm của mình.Khi khách hàng đặt hàng, Shopify sẽ tự động tính phí thẻ tín dụng của họ và gửi cho họ một email xác nhận.

Bạn có thể xem tất cả các đơn đặt hàng của mình trong tab "Đơn đặt hàng" trong bảng điều hành quản trị viên Shopify của bạn.Bạn cũng có thể theo dõi trạng thái của đơn đặt hàng và in nhãn vận chuyển.

** 5.Gửi sản phẩm của bạn **

Khi bạn đã nhận được đơn đặt hàng, bạn sẽ cần gửi sản phẩm của mình cho khách hàng.Bạn có thể tự mình làm điều này hoặc sử dụng một công ty vận chuyển của bên thứ ba.

Để gửi sản phẩm của bạn, hãy chuyển đến tab "Đơn đặt hàng" trong bảng điều hành quản trị viên Shopify của bạn và nhấp vào nút "Hoàn thành".Bạn sẽ có thể in nhãn vận chuyển và theo dõi tiến trình của lô hàng của bạn.

Bán các sản phẩm kỹ thuật số trên Shopify là một cách tuyệt vời để tiếp cận khán giả toàn cầu và bắt đầu kiếm tiền từ công việc sáng tạo của bạn.Bằng cách làm theo các bước này, bạn có thể thiết lập cửa hàng Shopify của mình và bắt đầu bán sản phẩm của mình ngay lập tức.

## 5 hashtag ở dạng #

* #Shopify
* #Commerce
* #Vận chuyển thả
* #những sàn phẩm kĩ thuật số
* #bán hàng trên mạng
=======================================
#Shopify #ecommerce #Dropshipping #digitalproducts #SellingOnline ## How to sell Digital Products on Shopify 2024 (For Beginners)

If you're a creative person with a digital product to sell, Shopify is a great platform to do it. Shopify is a hosted eCommerce platform that makes it easy to set up an online store and start selling your products. In this article, we'll walk you through the process of selling digital products on Shopify, from creating your product listing to accepting payments and shipping your products.

**1. Create a Shopify account**

The first step is to create a Shopify account. You can do this by visiting the Shopify website and clicking on the "Start free trial" button.

Once you've created your account, you'll be prompted to set up your store. This includes choosing a theme, adding your products, and setting up your shipping and payment options.

**2. Add your products**

Once you've set up your store, you can start adding your products. To do this, go to the "Products" tab in your Shopify admin panel and click on the "Add product" button.

You'll need to enter a product title, description, price, and images. You can also add product variants, such as different sizes or colors.

**3. Set up your shipping and payment options**

You'll need to set up your shipping and payment options before you can start selling your products. To do this, go to the "Settings" tab in your Shopify admin panel and click on the "Shipping and payments" section.

You can choose from a variety of shipping methods, such as USPS, FedEx, and UPS. You can also choose from a variety of payment methods, such as credit cards, PayPal, and Google Pay.

**4. Accept payments**

Once you've set up your shipping and payment options, you'll be able to start accepting payments for your products. When a customer places an order, Shopify will automatically charge their credit card and send them a confirmation email.

You can view all of your orders in the "Orders" tab in your Shopify admin panel. You can also track the status of your orders and print shipping labels.

**5. Ship your products**

Once you've received an order, you'll need to ship your products to the customer. You can do this yourself or use a third-party shipping company.

To ship your products, go to the "Orders" tab in your Shopify admin panel and click on the "Fulfill" button. You'll be able to print shipping labels and track the progress of your shipment.

Selling digital products on Shopify is a great way to reach a global audience and start making money from your creative work. By following these steps, you can set up your Shopify store and start selling your products in no time.

## 5 Hashtags in the form of #

* #Shopify
* #ecommerce
* #Dropshipping
* #digitalproducts
* #SellingOnline

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock