Share HOW TO SELL ON AMAZON IN 2024 (Beginners Guide)

XCMMOSHAMAN

## Cách bán trên Amazon vào năm 2024 (Hướng dẫn về người mới bắt đầu)

#1.** Tạo tài khoản người bán Amazon **

Bước đầu tiên để bán trên Amazon là tạo tài khoản người bán.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web Amazon Seller Central và nhấp vào nút "Đăng ký".Bạn sẽ cần cung cấp tên, địa chỉ email và mật khẩu của bạn.Bạn cũng sẽ cần cung cấp thông tin kinh doanh của bạn, chẳng hạn như tên và địa chỉ công ty của bạn.

Khi bạn đã tạo tài khoản người bán của mình, bạn sẽ cần xác minh danh tính của mình.Bạn có thể làm điều này bằng cách cung cấp một bản sao của ID do chính phủ cấp.

#2.** Thiết lập tài khoản trung tâm của người bán Amazon của bạn **

Khi danh tính của bạn đã được xác minh, bạn sẽ cần thiết lập tài khoản trung tâm của người bán Amazon.Điều này bao gồm thêm sản phẩm của bạn, thiết lập giá của bạn và chọn phương thức vận chuyển của bạn.

Bạn có thể thêm sản phẩm của mình bằng cách truy cập tab "Sản phẩm" trong tài khoản Trung tâm Amazon Seller của bạn.Bạn sẽ cần cung cấp một tiêu đề sản phẩm, mô tả, giá cả và hình ảnh.Bạn cũng sẽ cần chọn một danh mục cho sản phẩm của mình.

Bạn có thể đặt giá của mình bằng cách chuyển đến tab "Giá" trong tài khoản Trung tâm Amazon Seller của bạn.Bạn có thể đặt một mức giá cố định cho sản phẩm của mình hoặc bạn có thể đặt giá dựa trên sự cạnh tranh.

Bạn có thể chọn các phương thức vận chuyển của mình bằng cách truy cập tab "Vận chuyển" trong tài khoản Trung tâm Amazon Seller của bạn.Bạn có thể chọn tự gửi sản phẩm của mình hoặc bạn có thể sử dụng chương trình Amazon (FBA) của Amazon.

#3.** Liệt kê các sản phẩm của bạn trên Amazon **

Khi bạn đã thêm sản phẩm của mình và đặt giá, bạn có thể liệt kê các sản phẩm của mình trên Amazon.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập tab "Hàng tồn kho" trong tài khoản Trung tâm Amazon Seller của bạn.Bạn sẽ cần chọn các sản phẩm mà bạn muốn liệt kê, sau đó nhấp vào nút "Danh sách".

Sản phẩm của bạn sẽ được liệt kê trên Amazon trong vòng 24 giờ.

#4.** Quảng cáo sản phẩm của bạn trên Amazon **

Khi sản phẩm của bạn được liệt kê trên Amazon, bạn sẽ cần quảng bá chúng.Bạn có thể làm điều này bằng cách sử dụng nền tảng quảng cáo của Amazon hoặc bằng cách sử dụng phương tiện truyền thông xã hội và các kênh tiếp thị khác.

Bạn có thể sử dụng nền tảng quảng cáo của Amazon để tạo quảng cáo sẽ xuất hiện trên trang web và ứng dụng di động của Amazon.Bạn cũng có thể sử dụng nền tảng quảng cáo của Amazon để nhắm mục tiêu khách hàng cụ thể dựa trên sở thích và nhân khẩu học của họ.

Bạn có thể sử dụng phương tiện truyền thông xã hội và các kênh tiếp thị khác để quảng bá sản phẩm của mình bằng cách chia sẻ các liên kết đến danh sách Amazon của bạn trên Facebook, Twitter và các nền tảng truyền thông xã hội khác.Bạn cũng có thể tạo các bài đăng trên blog và bài viết về các sản phẩm của bạn và gửi chúng cho các thư mục có liên quan.

#5.** Theo dõi doanh số và lợi nhuận của bạn **

Bạn có thể theo dõi doanh số và lợi nhuận của mình bằng cách truy cập tab "Báo cáo" trong tài khoản Trung tâm Amazon Seller của bạn.Bạn có thể xem doanh số của mình theo ngày, tuần, tháng hoặc năm.Bạn cũng có thể xem lợi nhuận của mình theo sản phẩm, danh mục và phương thức vận chuyển.

Sử dụng dữ liệu này, bạn có thể điều chỉnh các chiến lược định giá, tiếp thị và niêm yết sản phẩm để cải thiện doanh số và lợi nhuận của bạn.

## 5 hashtag ở dạng #

#AmazonSelling #sellingonamazon #Amazonseller #amazonfba #Amazonmarketing
=======================================
## How to Sell on Amazon in 2024 (Beginners Guide)

#1. **Create a Amazon Seller Account**

The first step to selling on Amazon is creating a seller account. You can do this by visiting the Amazon Seller Central website and clicking on the "Sign Up" button. You will need to provide your name, email address, and a password. You will also need to provide your business information, such as your company name and address.

Once you have created your seller account, you will need to verify your identity. You can do this by providing a copy of your government-issued ID.

#2. **Set Up Your Amazon Seller Central Account**

Once your identity has been verified, you will need to set up your Amazon Seller Central account. This includes adding your products, setting your prices, and choosing your shipping methods.

You can add your products by going to the "Products" tab in your Amazon Seller Central account. You will need to provide a product title, description, price, and images. You will also need to choose a category for your product.

You can set your prices by going to the "Pricing" tab in your Amazon Seller Central account. You can set a fixed price for your product, or you can set a price that is based on the competition.

You can choose your shipping methods by going to the "Shipping" tab in your Amazon Seller Central account. You can choose to ship your products yourself, or you can use Amazon's Fulfilment by Amazon (FBA) program.

#3. **List Your Products on Amazon**

Once you have added your products and set your prices, you can list your products on Amazon. You can do this by going to the "Inventory" tab in your Amazon Seller Central account. You will need to select the products that you want to list, and then click on the "List" button.

Your products will be listed on Amazon within 24 hours.

#4. **Promote Your Products on Amazon**

Once your products are listed on Amazon, you will need to promote them. You can do this by using Amazon's advertising platform, or by using social media and other marketing channels.

You can use Amazon's advertising platform to create ads that will appear on Amazon's website and mobile app. You can also use Amazon's advertising platform to target specific customers based on their interests and demographics.

You can use social media and other marketing channels to promote your products by sharing links to your Amazon listings on Facebook, Twitter, and other social media platforms. You can also create blog posts and articles about your products, and submit them to relevant directories.

#5. **Track Your Sales and Profits**

You can track your sales and profits by going to the "Reports" tab in your Amazon Seller Central account. You can view your sales by day, week, month, or year. You can also view your profits by product, category, and shipping method.

Using this data, you can make adjustments to your pricing, marketing, and product listing strategies to improve your sales and profits.

## 5 Hashtags in the form of #

#AmazonSelling #sellingonamazon #Amazonseller #amazonfba #Amazonmarketing

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock