Share How to sell on Amazon Japan

### Cách bán trên Amazon Nhật Bản

** 1.Tạo tài khoản người bán Amazon **

Bước đầu tiên để bán trên Amazon Nhật Bản là tạo tài khoản người bán Amazon.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web Amazon Seller Central và nhấp vào nút "Đăng ký".Bạn sẽ cần cung cấp tên, địa chỉ email và mật khẩu của bạn.Bạn cũng sẽ cần phải đồng ý với Điều khoản dịch vụ của người bán Amazon.

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ cần xác minh địa chỉ email của mình.Bạn cũng sẽ cần thêm thẻ tín dụng vào tài khoản của mình.Thẻ tín dụng này sẽ được sử dụng để trả cho bất kỳ thuế bán hàng và phí giao dịch.

** 2.Thiết lập tài khoản người bán Amazon của bạn **

Khi bạn đã xác minh địa chỉ email của mình và thêm thẻ tín dụng vào tài khoản của mình, bạn sẽ cần thiết lập tài khoản người bán Amazon của mình.Bạn có thể làm điều này bằng cách nhấp vào tab "Cài đặt" và sau đó nhấp vào tab phụ "Thông tin tài khoản".Bạn sẽ cần cung cấp tên công ty, địa chỉ và số điện thoại của bạn.Bạn cũng sẽ cần chọn một danh mục cho sản phẩm của mình.

** 3.Thêm sản phẩm của bạn vào Amazon **

Khi bạn đã thiết lập tài khoản người bán Amazon của mình, bạn có thể bắt đầu thêm sản phẩm của mình vào Amazon.Bạn có thể làm điều này bằng cách nhấp vào tab "Sản phẩm" và sau đó nhấp vào nút "Thêm sản phẩm".Bạn sẽ cần cung cấp thông tin sau về sản phẩm của mình:

* Tiêu đề
* Sự miêu tả
* Giá
* Hình ảnh
* Đang chuyển hàng
* Thuế

**4.Quản lý đơn đặt hàng của bạn **

Khi bạn bắt đầu bán sản phẩm trên Amazon, bạn sẽ cần quản lý các đơn đặt hàng của mình.Bạn có thể làm điều này bằng cách nhấp vào tab "Đơn hàng".Bạn sẽ có thể thấy một danh sách tất cả các đơn đặt hàng của bạn, bao gồm cả trạng thái của mỗi đơn hàng.Bạn cũng sẽ có thể giao tiếp với khách hàng về đơn đặt hàng của họ.

** 5.Được trả tiền**

Amazon sẽ trả cho bạn doanh số bán hàng của bạn sau khi các đơn đặt hàng của bạn đã được vận chuyển và giao hàng.Bạn có thể chọn nhận các khoản thanh toán của mình bằng cách đặt cọc trực tiếp hoặc séc.

** 6.Quảng bá sản phẩm của bạn **

Để bán nhiều sản phẩm hơn trên Amazon, bạn cần quảng bá sản phẩm của mình.Bạn có thể làm điều này bằng cách sử dụng nền tảng quảng cáo của Amazon, bằng cách tạo một danh sách sản phẩm và bằng cách điều khiển lưu lượng truy cập đến các trang sản phẩm của bạn.

** 7.Quy mô doanh nghiệp của bạn **

Khi doanh nghiệp của bạn phát triển, bạn sẽ cần mở rộng quy mô hoạt động của bạn.Bạn có thể làm điều này bằng cách tuyển dụng nhân viên, các nhiệm vụ gia công và sử dụng các dịch vụ thực hiện của Amazon.

### 5 hashtag ở dạng#

* #Amazonseller
* #Amazonjapan
* #sellingonamazon
* #Commerce
* #bán lẻ trực tuyển
=======================================
### How to Sell on Amazon Japan

**1. Create an Amazon Seller Account**

The first step to selling on Amazon Japan is to create an Amazon Seller account. You can do this by visiting the Amazon Seller Central website and clicking on the "Sign Up" button. You will need to provide your name, email address, and a password. You will also need to agree to the Amazon Seller Terms of Service.

Once you have created your account, you will need to verify your email address. You will also need to add a credit card to your account. This credit card will be used to pay for any sales taxes and transaction fees.

**2. Set Up Your Amazon Seller Account**

Once you have verified your email address and added a credit card to your account, you will need to set up your Amazon Seller account. You can do this by clicking on the "Settings" tab and then clicking on the "Account Information" sub-tab. You will need to provide your company name, address, and phone number. You will also need to choose a category for your products.

**3. Add Your Products to Amazon**

Once you have set up your Amazon Seller account, you can start adding your products to Amazon. You can do this by clicking on the "Products" tab and then clicking on the "Add a Product" button. You will need to provide the following information about your product:

* Title
* Description
* Price
* Images
* Shipping
* Taxes

**4. Manage Your Orders**

Once you start selling products on Amazon, you will need to manage your orders. You can do this by clicking on the "Orders" tab. You will be able to see a list of all of your orders, including the status of each order. You will also be able to communicate with customers about their orders.

**5. Get Paid**

Amazon will pay you for your sales once your orders have been shipped and delivered. You can choose to receive your payments by direct deposit or check.

**6. Promote Your Products**

In order to sell more products on Amazon, you need to promote your products. You can do this by using Amazon's advertising platform, by creating a product listing, and by driving traffic to your product pages.

**7. Scale Your Business**

As your business grows, you will need to scale your operations. You can do this by hiring employees, outsourcing tasks, and using Amazon's fulfillment services.

### 5 Hashtags in the form of #

* #Amazonseller
* #Amazonjapan
* #sellingonamazon
* #ecommerce
* #onlineretail

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock