Share How to Sell on Amazon USA from India

Ebaymuff18

#Amazon #Selling #india #USA #Ec Commerce ## Cách bán trên Amazon USA từ Ấn Độ

Bạn có muốn bán sản phẩm của mình trên Amazon USA nhưng bạn có trụ sở tại Ấn Độ không?Bạn có thể làm được!Trong bài viết này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách bán trên Amazon USA từ từng bước của Ấn Độ.

** 1.Tạo tài khoản người bán Amazon.com **

Bước đầu tiên là tạo tài khoản người bán Amazon.com.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web Amazon Seller Central và nhấp vào nút "Đăng ký".

Bạn sẽ cần cung cấp tên, địa chỉ email và mật khẩu của bạn.Bạn cũng sẽ cần cung cấp thông tin kinh doanh của bạn, chẳng hạn như tên và địa chỉ công ty của bạn.

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ cần xác minh địa chỉ email của mình.Bạn cũng sẽ cần thêm thẻ tín dụng vào tài khoản của mình.

** 2.Thiết lập phương thức vận chuyển và thanh toán của bạn **

Bạn sẽ cần thiết lập phương thức vận chuyển và thanh toán của mình trước khi bạn có thể bắt đầu bán trên Amazon USA.

Để vận chuyển, bạn có thể sử dụng chương trình Amazon (FBA) của Amazon hoặc bạn có thể tự mình gửi sản phẩm.

Nếu bạn sử dụng FBA, Amazon sẽ lưu trữ sản phẩm của bạn trong kho của họ và gửi chúng cho khách hàng cho bạn.Đây là một lựa chọn tuyệt vời nếu bạn không có tài nguyên để tự mình vận chuyển sản phẩm.

Nếu bạn tự gửi sản phẩm, bạn sẽ cần cung cấp giá và phương thức vận chuyển của riêng bạn.

Để thanh toán, bạn có thể sử dụng thanh toán của Amazon với Dịch vụ Amazon hoặc bạn có thể thiết lập phương thức thanh toán của riêng mình.

** 3.Thêm sản phẩm của bạn vào Amazon **

Khi bạn đã thiết lập các phương thức vận chuyển và thanh toán của mình, bạn có thể bắt đầu thêm sản phẩm của mình vào Amazon.

Bạn có thể thêm sản phẩm của mình bằng cách truy cập tab "Sản phẩm" trong tài khoản trung tâm của người bán.

Bạn sẽ cần cung cấp một tiêu đề sản phẩm, mô tả, giá cả và hình ảnh.Bạn cũng sẽ cần chọn một danh mục cho sản phẩm của mình.

**4.Quảng bá sản phẩm của bạn **

Khi bạn đã thêm sản phẩm của mình vào Amazon, bạn cần quảng bá chúng để khách hàng có thể tìm thấy chúng.

Bạn có thể quảng bá sản phẩm của mình bằng cách sử dụng nền tảng quảng cáo của Amazon, bằng cách chạy các chiến dịch truyền thông xã hội và bằng cách gửi sản phẩm của bạn đến các thư mục sản phẩm.

** 5.Quản lý đơn đặt hàng của bạn **

Khi bạn bắt đầu nhận đơn đặt hàng, bạn sẽ cần quản lý chúng trong tài khoản trung tâm của người bán.

Bạn sẽ cần gửi đơn đặt hàng, xử lý trả lại và trả lời các yêu cầu của khách hàng.

** Bán trên Amazon USA từ Ấn Độ có thể là một cách tuyệt vời để tiếp cận đối tượng rộng hơn cho các sản phẩm của bạn.Bằng cách làm theo các bước này, bạn có thể bắt đầu bán trên Amazon USA Today. **

## hashtags

* #Amazon
* #Selling
* #Ấn Độ
* #Hoa KỲ
* #Commerce
=======================================
#Amazon #Selling #india #USA #ecommerce ##How to Sell on Amazon USA from India

Do you want to sell your products on Amazon USA but you are based in India? You can do it! In this article, I will show you how to sell on Amazon USA from India step-by-step.

**1. Create an Amazon.com seller account**

The first step is to create an Amazon.com seller account. You can do this by visiting the Amazon Seller Central website and clicking on the "Sign up" button.

You will need to provide your name, email address, and password. You will also need to provide your business information, such as your company name and address.

Once you have created your account, you will need to verify your email address. You will also need to add a credit card to your account.

**2. Set up your shipping and payment methods**

You will need to set up your shipping and payment methods before you can start selling on Amazon USA.

For shipping, you can use Amazon's Fulfilment by Amazon (FBA) program or you can ship your products yourself.

If you use FBA, Amazon will store your products in their warehouses and ship them to customers for you. This is a great option if you don't have the resources to ship your products yourself.

If you ship your products yourself, you will need to provide your own shipping rates and methods.

For payment, you can use Amazon's Pay with Amazon service or you can set up your own payment method.

**3. Add your products to Amazon**

Once you have set up your shipping and payment methods, you can start adding your products to Amazon.

You can add your products by going to the "Products" tab in your Seller Central account.

You will need to provide a product title, description, price, and images. You will also need to select a category for your product.

**4. Promote your products**

Once you have added your products to Amazon, you need to promote them so that customers can find them.

You can promote your products by using Amazon's advertising platform, by running social media campaigns, and by submitting your products to product directories.

**5. Manage your orders**

Once you start receiving orders, you will need to manage them in your Seller Central account.

You will need to ship the orders, process returns, and respond to customer inquiries.

**Selling on Amazon USA from India can be a great way to reach a wider audience for your products. By following these steps, you can get started selling on Amazon USA today.**

##Hashtags

* #Amazon
* #Selling
* #india
* #USA
* #ecommerce

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock