Share How to set up a Free Online store with Ecwid

Gologinl50

### Cách thiết lập một cửa hàng trực tuyến miễn phí với ECWID

**Giới thiệu**

ECWID là một nền tảng miễn phí, dễ sử dụng, cho phép bạn tạo một cửa hàng trực tuyến và bán sản phẩm của bạn trên trang web, phương tiện truyền thông xã hội và thị trường của riêng bạn như Amazon và eBay.Với ECWID, bạn có thể tạo một cửa hàng trực tuyến đẹp trong vài phút, mà không có bất kỳ kinh nghiệm mã hóa hoặc thiết kế nào.

Trong bài viết này, chúng tôi sẽ chỉ cho bạn cách thiết lập một cửa hàng trực tuyến miễn phí với ECWID.Chúng tôi sẽ bao gồm tất cả mọi thứ, từ việc tạo tài khoản của bạn đến việc thêm sản phẩm và chấp nhận thanh toán.

** Bước 1: Tạo tài khoản ECWID **

Bước đầu tiên là tạo tài khoản ECWID.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web ECWID và nhấp vào nút "Bắt đầu".

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ được đưa đến bảng điều khiển ECWID của mình.Đây là nơi bạn sẽ quản lý cửa hàng của mình, thêm sản phẩm và theo dõi đơn đặt hàng.

** Bước 2: Thêm sản phẩm vào cửa hàng của bạn **

Bây giờ là lúc để thêm một số sản phẩm vào cửa hàng của bạn.Để làm điều này, nhấp vào tab "Sản phẩm" trong bảng điều khiển ECWID của bạn.

Sau đó, bạn có thể nhấp vào nút "Thêm sản phẩm" để tạo một sản phẩm mới.

Khi tạo sản phẩm, bạn sẽ cần nhập thông tin sau:

* Tiêu đề
* Sự miêu tả
* Giá
* Hình ảnh
* Hàng tồn kho
* Đang chuyển hàng

Bạn cũng có thể thêm thông tin bổ sung, chẳng hạn như thẻ sản phẩm và danh mục.

** Bước 3: Thiết lập các tùy chọn thanh toán **

Tiếp theo, bạn sẽ cần thiết lập các tùy chọn thanh toán cho cửa hàng của mình.ECWID hỗ trợ nhiều tùy chọn thanh toán, bao gồm thẻ tín dụng, thẻ ghi nợ, paypal và apple pay.

Để thiết lập tùy chọn thanh toán, nhấp vào tab "Cài đặt" trong bảng điều khiển ECWID của bạn.Sau đó, nhấp vào tab "Thanh toán" và chọn tùy chọn thanh toán bạn muốn sử dụng.

** Bước 4: Kết nối cửa hàng của bạn với trang web của bạn **

Khi bạn đã thêm sản phẩm và thiết lập các tùy chọn thanh toán, bạn đã sẵn sàng kết nối cửa hàng của mình với trang web của mình.

Để làm điều này, nhấp vào tab "Cài đặt" trong bảng điều khiển ECWID của bạn.Sau đó, nhấp vào tab "Trang web" và chọn trang web bạn muốn kết nối.

ECWID sẽ cung cấp cho bạn một mã mà bạn cần dán vào tiêu đề của trang web của bạn.Khi bạn đã dán mã, cửa hàng của bạn sẽ được tự động thêm vào trang web của bạn.

** Bước 5: Bắt đầu bán! **

Bây giờ cửa hàng của bạn đã được thiết lập, bạn đã sẵn sàng để bắt đầu bán!Để xem cửa hàng của bạn, chỉ cần truy cập URL mà ECWID cung cấp cho bạn khi bạn tạo tài khoản của mình.

Bạn cũng có thể chia sẻ cửa hàng của mình trên phương tiện truyền thông xã hội và các thị trường như Amazon và eBay.

**Phần kết luận**

Thiết lập một cửa hàng trực tuyến miễn phí với ECWID rất dễ dàng và nhanh chóng.Với ECWID, bạn có thể tạo một cửa hàng trực tuyến đẹp trong vài phút, mà không có bất kỳ kinh nghiệm mã hóa hoặc thiết kế nào.

** 5 hashtags: **

* #ECWID
* #Commerce
* #cửa hàng trực tuyến
* #bắt đầu bán
* #Freeonlinestore
=======================================
### How to Set Up a Free Online Store with Ecwid

**Introduction**

Ecwid is a free, easy-to-use platform that allows you to create an online store and sell your products on your own website, social media, and marketplaces like Amazon and eBay. With Ecwid, you can create a beautiful online store in minutes, without any coding or design experience.

In this article, we'll show you how to set up a free online store with Ecwid. We'll cover everything from creating your account to adding products and accepting payments.

**Step 1: Create an Ecwid account**

The first step is to create an Ecwid account. You can do this by visiting the Ecwid website and clicking on the "Get Started" button.

Once you've created your account, you'll be taken to your Ecwid dashboard. This is where you'll manage your store, add products, and track orders.

**Step 2: Add products to your store**

Now it's time to add some products to your store. To do this, click on the "Products" tab in your Ecwid dashboard.

You can then click on the "Add Product" button to create a new product.

When creating a product, you'll need to enter the following information:

* Title
* Description
* Price
* Images
* Inventory
* Shipping

You can also add additional information, such as product tags and categories.

**Step 3: Set up payment options**

Next, you'll need to set up payment options for your store. Ecwid supports a variety of payment options, including credit cards, debit cards, PayPal, and Apple Pay.

To set up a payment option, click on the "Settings" tab in your Ecwid dashboard. Then, click on the "Payments" tab and select the payment option you want to use.

**Step 4: Connect your store to your website**

Once you've added products and set up payment options, you're ready to connect your store to your website.

To do this, click on the "Settings" tab in your Ecwid dashboard. Then, click on the "Websites" tab and select the website you want to connect to.

Ecwid will provide you with a code that you need to paste into the header of your website. Once you've pasted the code, your store will be automatically added to your website.

**Step 5: Start selling!**

Now that your store is set up, you're ready to start selling! To view your store, simply visit the URL that Ecwid provided you when you created your account.

You can also share your store on social media and marketplaces like Amazon and eBay.

**Conclusion**

Setting up a free online store with Ecwid is easy and quick. With Ecwid, you can create a beautiful online store in minutes, without any coding or design experience.

**5 Hashtags:**

* #ECWID
* #ecommerce
* #onlinestore
* #startselling
* #Freeonlinestore

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock