How to Sync AdSense with a Custom Domain on Blogger

greenfrog368

#Blogger #Adsense #CustomDomain #howto #sync

** Cách đồng bộ hóa AdSense với miền tùy chỉnh trên blogger **

Blogger là một nền tảng phổ biến để tạo và xuất bản blog.Thật dễ dàng để sử dụng và cung cấp nhiều tính năng khác nhau, bao gồm khả năng kiếm tiền từ blog của bạn với AdSense.Tuy nhiên, nếu bạn có một miền tùy chỉnh cho blog của mình, bạn có thể cần thực hiện một số bước bổ sung để đồng bộ hóa AdSense với tên miền của bạn.

Trong bài viết này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách đồng bộ hóa AdSense với một tên miền tùy chỉnh trên blogger.Tôi cũng sẽ cung cấp một số mẹo về cách tối ưu hóa blog của bạn cho doanh thu AdSense.

** 1.Thiết lập miền tùy chỉnh của bạn **

Bước đầu tiên là thiết lập tên miền tùy chỉnh của bạn cho blog của bạn.Nếu bạn chưa làm như vậy, bạn có thể làm theo các hướng dẫn trong tài liệu trợ giúp của Google.

Khi bạn đã thiết lập tên miền tùy chỉnh của mình, bạn sẽ cần thêm nó vào tài khoản blogger của mình.Để làm điều này, hãy truy cập bảng điều khiển blogger của bạn và nhấp vào cài đặt ** **> ** BASIC **.Trong trường ** địa chỉ blog **, hãy nhập tên miền tùy chỉnh của bạn.

** 2.Xác minh tên miền tùy chỉnh của bạn **

Sau khi bạn đã thêm tên miền tùy chỉnh của mình vào tài khoản blogger của mình, bạn sẽ cần xác minh nó.Để thực hiện việc này, hãy truy cập tab ** Xác minh ** trong cài đặt ** **> ** Phần tên miền tùy chỉnh ** trong bảng điều khiển blogger của bạn.

Nhấp vào ** Xác minh ** và làm theo hướng dẫn để xác minh miền của bạn.Khi bạn đã xác minh tên miền của mình, bạn sẽ có thể sử dụng nó để xuất bản các bài đăng trên blog của mình.

** 3.Đồng bộ hóa adsense với miền tùy chỉnh của bạn **

Bây giờ bạn đã thiết lập miền tùy chỉnh của mình và đã xác minh nó, bạn có thể đồng bộ hóa AdSense với tên miền của mình.Để thực hiện việc này, hãy truy cập tài khoản AdSense của bạn và nhấp vào cài đặt ** **> ** Trang web **.

Trong danh sách ** trang web **, nhấp vào ** Thêm nút ** và nhập tên miền tùy chỉnh của bạn.Nhấp vào ** Lưu ** và bạn sẽ được nhắc nhập tên người dùng và mật khẩu của blogger.

Khi bạn đã nhập thông tin đăng nhập blogger của mình, AdSense sẽ được đồng bộ hóa với tên miền tùy chỉnh của bạn.Bây giờ bạn có thể bắt đầu kiếm tiền từ blog của bạn với quảng cáo AdSense.

**4.Tối ưu hóa blog của bạn cho doanh thu AdSense **

Khi bạn đã đồng bộ hóa AdSense với tên miền tùy chỉnh của mình, bạn có thể bắt đầu tối ưu hóa blog của mình cho doanh thu AdSense.Dưới đây là một vài lời khuyên:

*** Tạo nội dung chất lượng cao: ** Cách tốt nhất để kiếm tiền với AdSense là tạo ra nội dung chất lượng cao mà độc giả của bạn sẽ thích.Điều này có nghĩa là viết các bài viết thông tin, được viết tốt có liên quan đến khán giả của bạn.
*** Sử dụng các từ khóa có liên quan: ** Khi bạn đang tạo bài đăng trên blog của mình, hãy chắc chắn sử dụng các từ khóa có liên quan trong tiêu đề và bản sao cơ thể của bạn.Điều này sẽ giúp các bài đăng trên blog của bạn xếp hạng cao hơn trong các trang kết quả của công cụ tìm kiếm (SERPs), điều này sẽ tăng cơ hội được các khách hàng Adsense tiềm năng nhìn thấy.
*** Đặt quảng cáo của bạn một cách chiến lược: ** Khi bạn đặt quảng cáo quảng cáo của mình lên blog của mình, hãy chắc chắn đặt chúng ở các vị trí chiến lược mà chúng sẽ không can thiệp vào nội dung của bạn.Bạn cũng có thể thử nghiệm các kích thước và định dạng quảng cáo khác nhau để xem những gì hoạt động tốt nhất cho blog của bạn.

Bằng cách làm theo các mẹo này, bạn có thể tối ưu hóa blog của mình để có doanh thu AdSense và bắt đầu kiếm tiền từ nội dung của bạn.

** 5.Mẹo bổ sung: **

*** Sử dụng Công cụ xem trước quảng cáo của AdSense: ** Công cụ xem trước quảng cáo cho phép bạn xem quảng cáo AdSense của bạn sẽ xem trên blog của bạn như thế nào trước khi bạn xuất bản chúng.Điều này có thể giúp bạn đảm bảo rằng quảng cáo của bạn được đặt theo cách không phá vỡ nội dung của bạn.
*** Sử dụng công cụ ước tính lưu lượng của AdSense: ** Công cụ ước tính lưu lượng có thể giúp bạn ước tính số tiền bạn có thể kiếm được từ blog của mình với AdSense.Điều này có thể hữu ích khi bạn đang cố gắng quyết định thời gian và công sức để tạo nội dung cho blog của bạn.
*** Tham gia cộng đồng AdSense: ** Cộng đồng AdSense là một nguồn tài nguyên tuyệt vời để nhận được sự giúp đỡ và lời khuyên từ các nhà xuất bản AdSense khác.Bạn có thể tìm thấy cộng đồng AdSense trên các diễn đàn hỗ trợ của Google.

** Hashtags: **

=======================================

**How to Sync AdSense with a Custom Domain on Blogger**

Blogger is a popular platform for creating and publishing blogs. It's easy to use and offers a variety of features, including the ability to monetize your blog with AdSense. However, if you have a custom domain for your blog, you may need to take some additional steps to sync AdSense with your domain.

In this article, I'll show you how to sync AdSense with a custom domain on Blogger. I'll also provide some tips on how to optimize your blog for AdSense revenue.

**1. Set up your custom domain**

The first step is to set up your custom domain for your blog. If you haven't already done so, you can follow the instructions in Google's help documentation.

Once you've set up your custom domain, you'll need to add it to your Blogger account. To do this, go to your Blogger dashboard and click **Settings** > **Basic**. In the **Blog Address** field, enter your custom domain name.

**2. Verify your custom domain**

After you've added your custom domain to your Blogger account, you'll need to verify it. To do this, go to the **Verification** tab in the **Settings** > **Custom Domain** section of your Blogger dashboard.

Click **Verify** and follow the instructions to verify your domain. Once you've verified your domain, you'll be able to use it to publish your blog posts.

**3. Sync AdSense with your custom domain**

Now that you've set up your custom domain and verified it, you can sync AdSense with your domain. To do this, go to your AdSense account and click **Settings** > **Sites**.

In the **Sites** list, click the **Add a site** button and enter your custom domain name. Click **Save** and you'll be prompted to enter your Blogger username and password.

Once you've entered your Blogger credentials, AdSense will be synced with your custom domain. You can now start monetizing your blog with AdSense ads.

**4. Optimize your blog for AdSense revenue**

Once you've synced AdSense with your custom domain, you can start optimizing your blog for AdSense revenue. Here are a few tips:

* **Create high-quality content:** The best way to earn money with AdSense is to create high-quality content that your readers will enjoy. This means writing well-written, informative articles that are relevant to your audience.
* **Use relevant keywords:** When you're creating your blog posts, be sure to use relevant keywords in your titles and body copy. This will help your blog posts rank higher in search engine results pages (SERPs), which will increase your chances of being seen by potential AdSense customers.
* **Place your ads strategically:** When you're placing your AdSense ads on your blog, be sure to place them in strategic locations where they won't interfere with your content. You can also experiment with different ad sizes and formats to see what works best for your blog.

By following these tips, you can optimize your blog for AdSense revenue and start earning money from your content.

**5. Additional tips:**

* **Use AdSense's Ad Preview Tool:** The Ad Preview Tool allows you to see how your AdSense ads will look on your blog before you publish them. This can help you to ensure that your ads are placed in a way that doesn't disrupt your content.
* **Use AdSense's Traffic Estimator:** The Traffic Estimator can help you to estimate how much money you could earn from your blog with AdSense. This can be helpful when you're trying to decide how much time and effort to put into creating content for your blog.
* **Join the AdSense community:** The AdSense community is a great resource for getting help and advice from other AdSense publishers. You can find the AdSense community on Google's support forums.

**Hashtags:**

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock