Ask Hướng dẫn bắt đầu kinh doanh trực tuyến có lợi nhuận với Google AdSense trên kênh YouTube LifeNetwork của bạn

8mmoverlay

## Cách bắt đầu một doanh nghiệp trực tuyến với Google AdSense trên kênh YouTube Lifenetwork của bạn

### Giới thiệu

YouTube là một nền tảng tuyệt vời để bắt đầu kinh doanh trực tuyến.Với hơn 2 tỷ người dùng hoạt động, có một đối tượng tiềm năng lớn cho các sản phẩm hoặc dịch vụ của bạn.Và với Google Adsense, bạn có thể kiếm tiền bằng cách hiển thị quảng cáo trên video của mình.

Trong bài viết này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách bắt đầu một doanh nghiệp trực tuyến với Google AdSense trên kênh YouTube Lifenetwork của bạn.Tôi sẽ bao gồm tất cả mọi thứ, từ việc tạo một kênh và tải lên video đến thiết lập adsense và kiếm tiền từ nội dung của bạn.

### Bước 1: Tạo kênh YouTube

Bước đầu tiên là tạo kênh YouTube.Để làm điều này, hãy truy cập YouTube và nhấp vào nút ** Tạo ** ở góc trên cùng bên phải.

Nhập tên cho kênh của bạn và nhấp vào ** Tạo **.

Sau đó, bạn sẽ được đưa đến bảng điều khiển kênh của bạn.Đây là nơi bạn có thể quản lý cài đặt kênh, tải lên video và theo dõi phân tích của bạn.

### Bước 2: Tải video lên

Khi bạn đã tạo kênh của mình, bạn có thể bắt đầu tải lên video.Để thực hiện việc này, nhấp vào nút ** Tải lên ** ở góc trên cùng bên phải của bảng điều khiển kênh của bạn.

Bạn có thể tải lên video từ máy tính của bạn hoặc từ URL.

Khi bạn tải lên một video, bạn có thể nhập một tiêu đề, mô tả và thẻ.Bạn cũng có thể chọn làm cho video của bạn riêng tư hoặc công khai.

### Bước 3: Thiết lập adsense

Để kiếm tiền với Google Adsense, bạn cần thiết lập một tài khoản AdSense.Để làm điều này, hãy truy cập trang web AdSense và nhấp vào nút ** Bắt đầu **.

Thực hiện theo các hướng dẫn để tạo tài khoản AdSense và liên kết nó với kênh YouTube của bạn.

Khi bạn đã liên kết tài khoản AdSense của mình với kênh YouTube của mình, bạn có thể bắt đầu kiếm tiền từ video của mình.

### Bước 4: Kiếm tiền từ video của bạn

Để kiếm tiền từ các video của bạn, bạn cần bật cài đặt ** kiếm tiền **.Để làm điều này, hãy truy cập bảng điều khiển kênh YouTube của bạn và nhấp vào tab ** Cài đặt **.

Trong phần ** Kiếm tiền **, nhấp vào nút ** Bật **.

Sau đó, bạn sẽ được yêu cầu chọn quảng cáo nào bạn muốn hiển thị trên video của mình.Bạn có thể chọn từ:

*** Quảng cáo hiển thị: ** Đây là những quảng cáo xuất hiện ở cuối video của bạn.
*** Quảng cáo lớp phủ: ** Đây là những quảng cáo xuất hiện trên video của bạn.
*** Quảng cáo trong video có thể bỏ qua: ** Đây là những quảng cáo mà người xem có thể bỏ qua sau 5 giây.
*** Quảng cáo trong video không thể bỏ qua: ** Đây là những quảng cáo mà người xem không thể bỏ qua.

Khi bạn đã chọn quảng cáo nào bạn muốn hiển thị, nhấp vào nút ** Lưu **.

### Bước 5: Theo dõi thu nhập của bạn

Bạn có thể theo dõi thu nhập của mình từ Google AdSense trong tài khoản AdSense của mình.Để làm điều này, hãy truy cập tab ** Báo cáo ** và nhấp vào báo cáo ** Thu nhập **.

Báo cáo này sẽ cho bạn thấy bạn đã kiếm được bao nhiêu tiền từ mỗi video của mình.

### Phần kết luận

Bắt đầu một doanh nghiệp trực tuyến với Google AdSense trên kênh YouTube Lifenetwork của bạn là một cách tuyệt vời để kiếm tiền từ các video của bạn.Bằng cách làm theo các bước trong bài viết này, bạn có thể chạy và chạy ngay lập tức.

### 5 hashtags:

* #youtube
* #google Adsense
* #OnlineBusiness
* #Monetization
* #lifenetwork
=======================================
## How to Start an Online Business with Google AdSense on Your YouTube LifeNetwork Channel

### Introduction

YouTube is a great platform for starting an online business. With over 2 billion active users, there is a huge potential audience for your products or services. And with Google AdSense, you can earn money by displaying ads on your videos.

In this article, I will show you how to start an online business with Google AdSense on your YouTube LifeNetwork channel. I will cover everything from creating a channel and uploading videos to setting up AdSense and monetizing your content.

### Step 1: Create a YouTube Channel

The first step is to create a YouTube channel. To do this, go to YouTube and click on the **Create** button in the top right corner.

Enter a name for your channel and click **Create**.

You will then be taken to your channel dashboard. This is where you can manage your channel settings, upload videos, and track your analytics.

### Step 2: Upload Videos

Once you have created your channel, you can start uploading videos. To do this, click on the **Upload** button in the top right corner of your channel dashboard.

You can upload videos from your computer or from a URL.

When you upload a video, you can enter a title, description, and tags. You can also choose to make your video private or public.

### Step 3: Set Up AdSense

In order to earn money with Google AdSense, you need to set up an AdSense account. To do this, go to the AdSense website and click on the **Get Started** button.

Follow the instructions to create an AdSense account and link it to your YouTube channel.

Once you have linked your AdSense account to your YouTube channel, you can start monetizing your videos.

### Step 4: Monetize Your Videos

To monetize your videos, you need to enable the **Monetization** setting. To do this, go to your YouTube channel dashboard and click on the **Settings** tab.

Under the **Monetization** section, click on the **Enable** button.

You will then be asked to choose which ads you want to display on your videos. You can choose from:

* **Display ads:** These are ads that appear at the bottom of your videos.
* **Overlay ads:** These are ads that appear over your videos.
* **Skippable in-video ads:** These are ads that viewers can skip after 5 seconds.
* **Non-skippable in-video ads:** These are ads that viewers cannot skip.

Once you have chosen which ads you want to display, click on the **Save** button.

### Step 5: Track Your Earnings

You can track your earnings from Google AdSense in your AdSense account. To do this, go to the **Reports** tab and click on the **Earnings** report.

This report will show you how much money you have earned from each of your videos.

### Conclusion

Starting an online business with Google AdSense on your YouTube LifeNetwork channel is a great way to make money from your videos. By following the steps in this article, you can be up and running in no time.

### 5 Hashtags:

* #youtube
* #Googleadsense
* #OnlineBusiness
* #Monetization
* #lifenetwork

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock