Ask Hướng dẫn cách đăng ký bán hàng trên Amazon

Bóngđá26

#Amazon #Selling #ec Commerce #retail #EcommerCetips ### Cách đăng ký bán hàng trên Amazon

Amazon là một trong những nhà bán lẻ lớn nhất thế giới và nó cung cấp nhiều cách khác nhau để người bán kiếm tiền.Nếu bạn quan tâm đến việc bán sản phẩm của mình trên Amazon, bạn sẽ cần tạo tài khoản và đăng ký bán hàng.Quá trình này tương đối đơn giản, nhưng có một vài điều bạn cần biết trước khi bạn bắt đầu.

** 1.Tạo tài khoản người bán Amazon **

Bước đầu tiên là tạo tài khoản người bán Amazon.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web Amazon Seller Central và nhấp vào nút "Đăng ký".Bạn sẽ cần cung cấp tên, địa chỉ email và mật khẩu của bạn.Bạn cũng sẽ cần cung cấp một tên và địa chỉ kinh doanh.

** 2.Xác thực tài khoản của bạn**

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ cần xác minh nó.Amazon sẽ gửi cho bạn một mã xác minh đến địa chỉ email bạn đã cung cấp.Khi bạn đã nhận được mã, bạn có thể nhập nó vào tài khoản người bán Amazon của mình để xác minh tài khoản của bạn.

** 3.Thiết lập phương thức thanh toán của bạn **

Trước khi bạn có thể bắt đầu bán trên Amazon, bạn sẽ cần thiết lập một phương thức thanh toán.Bạn có thể sử dụng thẻ tín dụng hoặc tài khoản ngân hàng.

**4.Thêm sản phẩm của bạn **

Khi bạn đã thiết lập phương thức thanh toán của mình, bạn có thể bắt đầu thêm sản phẩm của mình vào tài khoản người bán Amazon.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập tab "Sản phẩm" và nhấp vào nút "Thêm sản phẩm".Bạn sẽ cần cung cấp một tiêu đề sản phẩm, mô tả, giá cả và hình ảnh.

** 5.Đặt các tùy chọn vận chuyển của bạn **

Bạn cũng sẽ cần đặt các tùy chọn vận chuyển của mình.Bạn có thể chọn tự mình gửi sản phẩm hoặc sử dụng dịch vụ Amazon (FBA) của Amazon.Nếu bạn chọn sử dụng FBA, Amazon sẽ lưu trữ các sản phẩm của bạn trong kho của họ và thay mặt bạn gửi cho khách hàng.

** 6.Bắt đầu bán!**

Khi bạn đã thiết lập tài khoản của mình và thêm sản phẩm của mình, bạn đã sẵn sàng để bắt đầu bán!Bạn có thể bắt đầu bằng cách tạo một danh sách cho sản phẩm của bạn.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập tab "Sản phẩm" và nhấp vào nút "Thêm sản phẩm".Bạn sẽ cần cung cấp một tiêu đề sản phẩm, mô tả, giá cả và hình ảnh.

** 7.Quảng bá sản phẩm của bạn **

Khi bạn đã tạo một danh sách cho sản phẩm của mình, bạn sẽ cần quảng bá nó.Bạn có thể làm điều này bằng cách sử dụng nền tảng quảng cáo của Amazon hoặc bằng cách tạo các chiến dịch tiếp thị của riêng bạn.

**số 8.Theo dõi doanh số của bạn **

Bạn có thể theo dõi doanh số của mình bằng cách truy cập tab "Báo cáo" trong tài khoản Người bán Amazon của bạn.Bạn sẽ có thể thấy lịch sử bán hàng, doanh thu và lợi nhuận của bạn.

** 9.Được trả tiền**

Amazon sẽ trả tiền cho bạn để bán hàng khi khách hàng của bạn đã nhận được đơn đặt hàng của họ.Bạn có thể chọn nhận các khoản thanh toán của mình hàng tháng hoặc hàng tuần.

### 5 hashtag ở dạng#

#AmazonSelling #ec Commerce #retail #EcommerCetips #amazonfba
=======================================
#Amazon #Selling #ecommerce #retail #EcommerCetips ### How to Register for Sales on Amazon

Amazon is one of the largest retailers in the world, and it offers a variety of ways for sellers to make money. If you're interested in selling your products on Amazon, you'll need to create an account and register for sales. This process is relatively simple, but there are a few things you need to know before you get started.

**1. Create an Amazon Seller Account**

The first step is to create an Amazon Seller account. You can do this by visiting the Amazon Seller Central website and clicking on the "Sign Up" button. You'll need to provide your name, email address, and password. You'll also need to provide a business name and address.

**2. Verify Your Account**

Once you've created your account, you'll need to verify it. Amazon will send you a verification code to the email address you provided. Once you've received the code, you can enter it into your Amazon Seller account to verify your account.

**3. Set Up Your Payment Method**

Before you can start selling on Amazon, you'll need to set up a payment method. You can use a credit card or bank account.

**4. Add Your Products**

Once you've set up your payment method, you can start adding your products to your Amazon Seller account. You can do this by visiting the "Products" tab and clicking on the "Add a Product" button. You'll need to provide a product title, description, price, and images.

**5. Set Your Shipping Options**

You'll also need to set your shipping options. You can choose to ship your products yourself or use Amazon's Fulfilment by Amazon (FBA) service. If you choose to use FBA, Amazon will store your products in their warehouses and ship them to customers on your behalf.

**6. Start Selling!**

Once you've set up your account and added your products, you're ready to start selling! You can start by creating a listing for your product. You can do this by visiting the "Products" tab and clicking on the "Add a Product" button. You'll need to provide a product title, description, price, and images.

**7. Promote Your Products**

Once you've created a listing for your product, you'll need to promote it. You can do this by using Amazon's advertising platform or by creating your own marketing campaigns.

**8. Track Your Sales**

You can track your sales by visiting the "Reports" tab in your Amazon Seller account. You'll be able to see your sales history, revenue, and profit.

**9. Get Paid**

Amazon will pay you for your sales once your customers have received their orders. You can choose to receive your payments monthly or weekly.

### 5 Hashtags in the form of #

#AmazonSelling #ecommerce #retail #EcommerCetips #amazonfba

Sự khác biệt giữa việc đăng ký là người bán chuyên nghiệp và người bán cá nhân là gì?

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock