Ask Hướng dẫn cuối cùng của Google AdSense trên YouTube (2023)

## Hướng dẫn cuối cùng của Google AdSense trên YouTube (2023)

#google Adsense
#youtube
#Kiếm tiền trực tuyến
#affiliate Marketing
#Viết blog

**Giới thiệu**

YouTube là một trong những trang web phổ biến nhất trên thế giới, với hơn 2 tỷ người dùng hoạt động.Nó cũng là một nền tảng tuyệt vời để kiếm tiền trực tuyến.Trong hướng dẫn này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách thiết lập Google AdSense trên kênh YouTube của bạn và bắt đầu kiếm tiền từ các video của bạn.

** Bước 1: Tạo tài khoản Google AdSense **

Bước đầu tiên là tạo tài khoản Google AdSense.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web Google AdSense và nhấp vào nút "Tạo tài khoản".

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ cần xác minh địa chỉ email của mình.Bạn cũng sẽ cần cung cấp một số thông tin về trang web của bạn, chẳng hạn như URL trang web của bạn và loại nội dung bạn tạo.

** Bước 2: Bật tiền từ kênh YouTube của bạn **

Khi bạn đã tạo tài khoản Google AdSense của mình, bạn cần cho phép kiếm tiền trên kênh YouTube của mình.Để làm điều này, hãy truy cập studio YouTube của bạn và nhấp vào tab "Kiếm tiền".

Trong tab "Kiếm tiền", bạn sẽ thấy một phần gọi là "Cài đặt AdSense".Nhấp vào nút "Bật" để cho phép kiếm tiền trên kênh của bạn.

** Bước 3: Thêm quảng cáo AdSense vào video của bạn **

Khi bạn đã kích hoạt kiếm tiền trên kênh của mình, bạn có thể bắt đầu thêm quảng cáo AdSense vào video của mình.Để làm điều này, hãy truy cập studio YouTube của bạn và nhấp vào tab "Video".

Trong tab "Video", bạn sẽ thấy một danh sách tất cả các video của bạn.Nhấp vào nút "Chỉnh sửa" bên cạnh video bạn muốn thêm quảng cáo vào.

Trong tab "Video", bạn sẽ thấy một phần gọi là "kiếm tiền".Nhấp vào nút "Bật" để cho phép kiếm tiền cho video.

Bạn cũng sẽ thấy một phần gọi là "Cài đặt AdSense".Đây là nơi bạn có thể chọn loại quảng cáo bạn muốn hiển thị trên video của mình.Bạn có thể chọn từ:

*** Quảng cáo hiển thị: ** Đây là những quảng cáo tĩnh xuất hiện ở cuối video của bạn.
*** Quảng cáo lớp phủ: ** Đây là những quảng cáo xuất hiện trên video của bạn.
*** Quảng cáo trong video có thể bỏ qua: ** Đây là những quảng cáo mà người dùng có thể bỏ qua sau 5 giây.
*** Quảng cáo trong video không thể bỏ qua: ** Đây là những quảng cáo mà người dùng không thể bỏ qua.

Khi bạn đã chọn loại quảng cáo bạn muốn hiển thị, hãy nhấp vào nút "Lưu".

** Bước 4: Bắt đầu kiếm tiền từ video của bạn **

Khi bạn đã thêm quảng cáo AdSense vào video của mình, bạn có thể bắt đầu kiếm tiền từ video của mình.Bạn sẽ kiếm được tiền bất cứ khi nào ai đó nhấp vào quảng cáo hoặc xem quảng cáo trong hơn 30 giây.

Bạn có thể theo dõi thu nhập của mình trong tài khoản Google AdSense của mình.Bạn cũng có thể thấy bạn kiếm được bao nhiêu tiền từ mỗi video.

**Phần kết luận**

Thiết lập Google AdSense trên kênh YouTube của bạn là một cách tuyệt vời để kiếm tiền trực tuyến.Đó là một quá trình đơn giản và bạn có thể bắt đầu kiếm tiền từ video của mình ngay lập tức.

** Dưới đây là 5 hashtag mà bạn có thể sử dụng cho bài viết này: **

* #google Adsense
* #youtube
* #Kiếm tiền trực tuyến
* #affiliate Marketing
* #Viết blog
=======================================
## The final guide of Google Adsense on YouTube (2023)

#google Adsense
#youtube
#make money online
#affiliate marketing
#Blogging

**Introduction**

YouTube is one of the most popular websites in the world, with over 2 billion active users. It's also a great platform for making money online. In this guide, I'll show you how to set up Google Adsense on your YouTube channel and start earning money from your videos.

**Step 1: Create a Google Adsense account**

The first step is to create a Google Adsense account. You can do this by visiting the Google Adsense website and clicking on the "Create an account" button.

Once you've created your account, you'll need to verify your email address. You'll also need to provide some information about your website, such as your website's URL and the type of content you create.

**Step 2: Enable monetization on your YouTube channel**

Once you've created your Google Adsense account, you need to enable monetization on your YouTube channel. To do this, go to your YouTube Studio and click on the "Monetization" tab.

Under the "Monetization" tab, you'll see a section called "AdSense settings". Click on the "Enable" button to enable monetization on your channel.

**Step 3: Add AdSense ads to your videos**

Once you've enabled monetization on your channel, you can start adding AdSense ads to your videos. To do this, go to your YouTube Studio and click on the "Videos" tab.

Under the "Videos" tab, you'll see a list of all your videos. Click on the "Edit" button next to the video you want to add ads to.

Under the "Video" tab, you'll see a section called "Monetization". Click on the "Enable" button to enable monetization for the video.

You'll also see a section called "AdSense settings". This is where you can choose the type of ads you want to show on your video. You can choose from:

* **Display ads:** These are static ads that appear at the bottom of your video.
* **Overlay ads:** These are ads that appear over your video.
* **Skippable in-video ads:** These are ads that users can skip after 5 seconds.
* **Non-skippable in-video ads:** These are ads that users cannot skip.

Once you've chosen the type of ads you want to show, click on the "Save" button.

**Step 4: Start earning money from your videos**

Once you've added AdSense ads to your videos, you can start earning money from your videos. You'll earn money whenever someone clicks on an ad or watches an ad for more than 30 seconds.

You can track your earnings in your Google Adsense account. You can also see how much money you've earned from each video.

**Conclusion**

Setting up Google Adsense on your YouTube channel is a great way to make money online. It's a simple process, and you can start earning money from your videos right away.

**Here are 5 hashtags that you can use for this article:**

* #google Adsense
* #youtube
* #make money online
* #affiliate marketing
* #Blogging

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock