Ask Hướng dẫn cuối cùng để kiếm tiền từ các video riêng với Google Adsense (2023)

## Hướng dẫn cuối cùng để kiếm tiền từ video riêng với Google Adsense (2023)

#MAKemoneyFromVideos
#google Adsense
#PrivateVideos
#youtube
#Videomarketing

**Giới thiệu**

Bạn có biết rằng bạn có thể kiếm tiền từ các video riêng tư của mình trên YouTube?Với Google Adsense, bạn có thể kiếm tiền từ video của mình ngay cả khi chúng không có sẵn công khai.Điều này có nghĩa là bạn có thể chia sẻ video riêng với bạn bè và gia đình, và vẫn kiếm được tiền từ họ.

Trong hướng dẫn này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách kiếm tiền từ các video riêng với Google Adsense.Tôi sẽ bao gồm mọi thứ bạn cần biết, từ việc thiết lập tài khoản của bạn đến việc tạo chiến dịch quảng cáo đầu tiên của bạn.

** Bước 1: Thiết lập tài khoản Google AdSense của bạn **

Bước đầu tiên là thiết lập tài khoản Google AdSense.Đây là một tài khoản miễn phí cho phép bạn kiếm tiền từ video của mình bằng quảng cáo.

Để thiết lập tài khoản của bạn, hãy truy cập trang web Google AdSense và nhấp vào ** Tạo tài khoản **.Bạn sẽ cần cung cấp địa chỉ email và mật khẩu của bạn.

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ cần xác minh địa chỉ email của mình.Sau khi bạn đã xác minh địa chỉ email của mình, bạn sẽ có thể bắt đầu thêm video của mình vào AdSense.

** Bước 2: Thêm video của bạn vào AdSense **

Khi bạn đã thiết lập tài khoản AdSense của mình, bạn có thể bắt đầu thêm video của mình.Để làm điều này, hãy truy cập tab ** video của tôi ** trong tài khoản AdSense của bạn.

Nhấp vào ** Thêm video ** và chọn video bạn muốn thêm.Bạn sẽ cần cung cấp một tiêu đề, mô tả và danh mục cho video của bạn.

Bạn cũng có thể chọn bật quảng cáo trên video của mình.Khi bạn bật quảng cáo, Google sẽ hiển thị quảng cáo trên video của bạn và trả cho bạn một phần doanh thu.

** Bước 3: Tạo chiến dịch quảng cáo của bạn **

Khi bạn đã thêm video của mình vào AdSense, bạn có thể tạo chiến dịch quảng cáo của mình.Để làm điều này, hãy truy cập tab ** ** trong tài khoản AdSense của bạn.

Nhấp vào ** Tạo một chiến dịch ** và chọn loại chiến dịch bạn muốn tạo.Bạn có thể chọn từ:

*** Hiển thị ** Quảng cáo: Những quảng cáo này được hiển thị trên các trang web và ứng dụng.
*** Video ** Quảng cáo: Những quảng cáo này được hiển thị trước, trong hoặc sau video.
*** Tìm kiếm ** Quảng cáo: Những quảng cáo này được hiển thị ở đầu trang kết quả tìm kiếm.

Bạn cũng có thể chọn đối tượng mục tiêu và ngân sách của bạn.

** Bước 4: Kiếm tiền từ video của bạn **

Khi bạn đã tạo chiến dịch quảng cáo của mình, bạn có thể bắt đầu kiếm tiền từ video của mình.Để làm điều này, hãy truy cập tab ** Kiếm tiền ** trong tài khoản AdSense của bạn.

Nhấp vào ** Kích hoạt kiếm tiền ** và chọn các video bạn muốn kiếm tiền.

Google sẽ bắt đầu hiển thị quảng cáo trên video của bạn và trả cho bạn một phần doanh thu.

**Phần kết luận**

Đó là nó!Bây giờ bạn đã biết cách kiếm tiền từ các video riêng với Google Adsense.Bằng cách làm theo các bước này, bạn có thể bắt đầu kiếm tiền từ video của mình ngay hôm nay.

** Mẹo thưởng: ** Nếu bạn muốn tăng thu nhập của mình, bạn có thể tạo một kênh trên YouTube và quảng bá video của bạn ở đó.Bạn cũng có thể chia sẻ video của mình trên phương tiện truyền thông xã hội và các trang web khác.

## 5 hashtag ở dạng #

#MAKemoneyFromVideos
#google Adsense
#PrivateVideos
#youtube
#Videomarketing
=======================================
## The final guide to make money from private videos with Google Adsense (2023)

#MAKemoneyFromVideos
#Googleadsense
#PrivateVideos
#youtube
#Videomarketing

**Introduction**

Did you know that you can make money from your private videos on YouTube? With Google AdSense, you can monetize your videos even if they're not publicly available. This means that you can share private videos with friends and family, and still earn money from them.

In this guide, I'll show you how to make money from private videos with Google AdSense. I'll cover everything you need to know, from setting up your account to creating your first ad campaign.

**Step 1: Set up your Google AdSense account**

The first step is to set up a Google AdSense account. This is a free account that allows you to monetize your videos with ads.

To set up your account, go to the Google AdSense website and click **Create an account**. You'll need to provide your email address and a password.

Once you've created your account, you'll need to verify your email address. After you've verified your email address, you'll be able to start adding your videos to AdSense.

**Step 2: Add your videos to AdSense**

Once you've set up your AdSense account, you can start adding your videos. To do this, go to the **My Videos** tab in your AdSense account.

Click **Add a video** and select the video you want to add. You'll need to provide a title, description, and category for your video.

You can also choose to enable ads on your video. When you enable ads, Google will display ads on your video and pay you a share of the revenue.

**Step 3: Create your ad campaign**

Once you've added your videos to AdSense, you can create your ad campaign. To do this, go to the **Campaigns** tab in your AdSense account.

Click **Create a campaign** and select the type of campaign you want to create. You can choose from:

* **Display** ads: These ads are displayed on websites and apps.
* **Video** ads: These ads are displayed before, during, or after videos.
* **Search** ads: These ads are displayed at the top of the search results page.

You can also choose your target audience and budget.

**Step 4: Monetize your videos**

Once you've created your ad campaign, you can start monetizing your videos. To do this, go to the **Monetization** tab in your AdSense account.

Click **Enable monetization** and select the videos you want to monetize.

Google will start displaying ads on your videos and paying you a share of the revenue.

**Conclusion**

That's it! You now know how to make money from private videos with Google AdSense. By following these steps, you can start earning money from your videos today.

**Bonus tip:** If you want to increase your earnings, you can create a channel on YouTube and promote your videos there. You can also share your videos on social media and other websites.

## 5 hashtags in the form of #

#MAKemoneyFromVideos
#Googleadsense
#PrivateVideos
#youtube
#Videomarketing

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock