Ask Hướng dẫn đăng ký và sử dụng Google Adsense YouTube 2022

whitepanda749

## Cách đăng ký và sử dụng Google AdSense cho YouTube vào năm 2023

### Giới thiệu

Google AdSense là một chương trình cho phép bạn kiếm tiền bằng cách hiển thị quảng cáo trên video YouTube của bạn.Đó là một cách tuyệt vời để kiếm tiền từ kênh của bạn và kiếm thêm tiền.Trong hướng dẫn này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách đăng ký AdSense, thiết lập quảng cáo của bạn và bắt đầu kiếm tiền.

### Bước 1: Đăng ký AdSense

Để đăng ký AdSense, bạn sẽ cần có một kênh YouTube ít nhất 180 ngày và có ít nhất 1.000 người đăng ký.Khi bạn đáp ứng các yêu cầu này, bạn có thể truy cập trang web AdSense và nhấp vào nút "Đăng ký".

Sau đó, bạn sẽ được yêu cầu nhập địa chỉ email của bạn và tạo mật khẩu.Sau đó, bạn sẽ cần cung cấp một số thông tin về trang web của bạn, bao gồm quốc gia, tiền tệ và URL trang web của bạn.

Khi bạn đã nhập tất cả thông tin của mình, bạn sẽ được đưa đến bảng điều khiển AdSense.Đây là nơi bạn sẽ có thể quản lý quảng cáo, thu nhập và thanh toán của mình.

### Bước 2: Thiết lập quảng cáo của bạn

Trước khi bạn có thể bắt đầu kiếm tiền từ AdSense, bạn cần thiết lập quảng cáo của mình.Để làm điều này, nhấp vào tab "Quảng cáo" trong bảng điều khiển AdSense.

Sau đó, bạn sẽ được yêu cầu chọn một loại quảng cáo.Bạn có thể chọn từ:

*** Quảng cáo văn bản: ** Đây là loại quảng cáo phổ biến nhất trên YouTube.Chúng xuất hiện dưới dạng các biểu ngữ ở phía trên, dưới cùng hoặc các mặt của video của bạn.
*** Quảng cáo video: ** Những quảng cáo này xuất hiện trước, trong hoặc sau video của bạn.
*** Quảng cáo lớp phủ: ** Những quảng cáo này xuất hiện dưới dạng biểu ngữ ở cuối video của bạn.

Khi bạn đã chọn loại AD, bạn sẽ cần chọn một vị trí.Đây là nơi quảng cáo của bạn sẽ xuất hiện trên video của bạn.Bạn có thể chọn từ:

*** Video Home: ** Những quảng cáo này xuất hiện trên trang chủ của YouTube.
*** Trang xem: ** Những quảng cáo này xuất hiện trên trang xem video của bạn.
*** Kết quả tìm kiếm: ** Những quảng cáo này xuất hiện khi mọi người tìm kiếm video trên YouTube.

Bạn cũng có thể chọn nhắm mục tiêu quảng cáo của mình vào nhân khẩu học, sở thích và từ khóa cụ thể.Điều này sẽ giúp bạn đảm bảo rằng quảng cáo của bạn được nhìn thấy bởi những người thực sự quan tâm đến chúng.

### Bước 3: Bắt đầu kiếm tiền

Khi bạn đã thiết lập quảng cáo của mình, bạn sẽ bắt đầu kiếm tiền bất cứ khi nào ai đó nhấp vào một trong những quảng cáo của bạn.Bạn cũng sẽ kiếm được tiền nếu ai đó xem video của bạn trong ít nhất 30 giây hoặc nếu họ nhấp vào quảng cáo xuất hiện trước video của bạn.

Bạn có thể theo dõi thu nhập của mình trong bảng điều khiển AdSense.Bạn sẽ có thể thấy bạn kiếm được bao nhiêu tiền, số lượng quảng cáo đã được hiển thị và số lượng nhấp chuột bạn đã nhận được.

### Phần kết luận

Google AdSense là một cách tuyệt vời để kiếm tiền từ kênh YouTube của bạn.Thật dễ dàng để thiết lập và bạn có thể bắt đầu kiếm tiền ngay lập tức.Vì vậy, nếu bạn đang tìm kiếm một cách để kiếm thêm tiền, tôi khuyến khích bạn đăng ký AdSense ngay hôm nay.

### 5 hashtags

* #youtube
* #Quảng cáo
* #Monetization
* #Kiếm tiền trực tuyến
* #OnlineBusiness
=======================================
## How to Register and Use Google Adsense for YouTube in 2023

### Introduction

Google AdSense is a program that allows you to earn money by displaying ads on your YouTube videos. It's a great way to monetize your channel and make some extra cash. In this guide, I'll show you how to sign up for AdSense, set up your ads, and start earning money.

### Step 1: Sign up for AdSense

To sign up for AdSense, you'll need to have a YouTube channel that's at least 180 days old and has at least 1,000 subscribers. Once you meet these requirements, you can head over to the AdSense website and click the "Sign up" button.

You'll then be asked to enter your email address and create a password. After that, you'll need to provide some information about your website, including your country, currency, and website URL.

Once you've entered all of your information, you'll be taken to the AdSense dashboard. This is where you'll be able to manage your ads, earnings, and payments.

### Step 2: Set up your ads

Before you can start earning money from AdSense, you need to set up your ads. To do this, click the "Ads" tab in the AdSense dashboard.

You'll then be asked to choose a ad type. You can choose from:

* **Text ads:** These are the most common type of ads on YouTube. They appear as banners at the top, bottom, or sides of your videos.
* **Video ads:** These ads appear before, during, or after your videos.
* **Overlay ads:** These ads appear as a banner at the bottom of your videos.

Once you've chosen an ad type, you'll need to select a placement. This is where your ads will appear on your videos. You can choose from:

* **Video home:** These ads appear on the home page of YouTube.
* **Watch page:** These ads appear on the watch page of your videos.
* **Search results:** These ads appear when people search for videos on YouTube.

You can also choose to target your ads to specific demographics, interests, and keywords. This will help you to ensure that your ads are seen by people who are actually interested in them.

### Step 3: Start earning money

Once you've set up your ads, you'll start earning money whenever someone clicks on one of your ads. You'll also earn money if someone watches your video for at least 30 seconds or if they click on an ad that appears before your video.

You can track your earnings in the AdSense dashboard. You'll be able to see how much money you've earned, how many ads have been displayed, and how many clicks you've received.

### Conclusion

Google AdSense is a great way to monetize your YouTube channel. It's easy to set up and you can start earning money right away. So if you're looking for a way to make some extra cash, I encourage you to sign up for AdSense today.

### 5 Hashtags

* #youtube
* #Adsense
* #Monetization
* #MakeMoneyOnline
* #OnlineBusiness

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock