Tips Hướng dẫn đăng ký và xác minh tài khoản Amazon Seller Pro Thành công - Tony Trieu

thulam987456

#Amazon #amazonsellerpro #SellerAccount #sellerregistration #Sellerverification ## Cách đăng ký và xác minh tài khoản người bán Amazon

** Bước 1: Tạo tài khoản trung tâm của người bán Amazon **

Bước đầu tiên để bán trên Amazon là tạo một tài khoản trung tâm của người bán Amazon.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web Amazon Seller Central và nhấp vào nút "Đăng ký".Sau đó, bạn sẽ cần cung cấp tên, địa chỉ email và mật khẩu của bạn.Bạn cũng sẽ cần phải đồng ý với các điều khoản và điều kiện trung tâm của người bán Amazon.

** Bước 2: Xác minh tài khoản của bạn **

Khi bạn đã tạo tài khoản Amazon Seller Central, bạn sẽ cần xác minh tài khoản của mình.Bạn có thể làm điều này bằng cách làm theo các hướng dẫn được gửi đến địa chỉ email mà bạn đã cung cấp khi bạn tạo tài khoản của mình.

** Bước 3: Thiết lập phương thức thanh toán của bạn **

Trước khi bạn có thể bắt đầu bán trên Amazon, bạn sẽ cần thiết lập một phương thức thanh toán.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang "Cài đặt" trong tài khoản Trung tâm Amazon Seller và nhấp vào tab "Phương thức thanh toán".Sau đó, bạn sẽ cần cung cấp thông tin thanh toán của bạn.

** Bước 4: Thêm sản phẩm của bạn **

Khi bạn đã thiết lập phương thức thanh toán của mình, bạn có thể bắt đầu thêm sản phẩm của mình vào tài khoản trung tâm của người bán Amazon.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang "Sản phẩm" và nhấp vào nút "Thêm sản phẩm".Sau đó, bạn sẽ cần cung cấp thông tin về sản phẩm của bạn, chẳng hạn như tiêu đề, giá cả, mô tả và hình ảnh.

** Bước 5: Đặt giá vận chuyển của bạn **

Bạn cũng sẽ cần thiết lập giá vận chuyển cho các sản phẩm của mình.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang "Cài đặt vận chuyển" trong tài khoản trung tâm của người bán Amazon.Sau đó, bạn sẽ cần cung cấp thông tin về các phương thức vận chuyển của bạn, chẳng hạn như chi phí vận chuyển và thời gian giao hàng.

** Bước 6: Xuất bản sản phẩm của bạn **

Khi bạn đã thêm sản phẩm của mình và đặt giá vận chuyển của mình, bạn có thể xuất bản sản phẩm của mình để khách hàng hiển thị.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang "Sản phẩm" và nhấp vào nút "Xuất bản".

** Bước 7: Quảng cáo sản phẩm của bạn **

Khi bạn đã xuất bản sản phẩm của mình, bạn sẽ cần quảng bá chúng để khách hàng có thể tìm thấy chúng.Bạn có thể làm điều này bằng cách sử dụng nền tảng quảng cáo của Amazon, bằng cách chạy các chiến dịch truyền thông xã hội và bằng cách gửi sản phẩm của bạn đến các thư mục sản phẩm.

** Bước 8: Bắt đầu bán! **

Một khi bạn đã quảng bá sản phẩm của mình, bạn có thể bắt đầu bán chúng!Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang "Đơn đặt hàng" trong tài khoản Trung tâm Amazon Seller của bạn và nhấp vào nút "Xem đơn đặt hàng".Sau đó, bạn sẽ có thể xem tất cả các đơn đặt hàng mà bạn đã nhận được.

**Phần kết luận**

Bán trên Amazon có thể là một cách tuyệt vời để tiếp cận khán giả toàn cầu và phát triển doanh nghiệp của bạn.Bằng cách làm theo các bước này, bạn có thể đăng ký và xác minh thành công tài khoản Amazon Sell Pro của mình và bắt đầu bán sản phẩm của mình ngay hôm nay!

## 5 hashtag ở dạng #

* #Amazonsellelling
* #amazonsellercentral
* #SellerAccountregistration
* #Sellerverification
* #startsellingonamazon
=======================================
#Amazon #amazonsellerpro #SellerAccount #sellerregistration #Sellerverification ## How to register and verify an Amazon Seller Pro account

**Step 1: Create an Amazon Seller Central account**

The first step to selling on Amazon is to create an Amazon Seller Central account. You can do this by visiting the Amazon Seller Central website and clicking on the "Sign up" button. You will then need to provide your name, email address, and password. You will also need to agree to the Amazon Seller Central terms and conditions.

**Step 2: Verify your account**

Once you have created your Amazon Seller Central account, you will need to verify your account. You can do this by following the instructions that are sent to the email address that you provided when you created your account.

**Step 3: Set up your payment method**

Before you can start selling on Amazon, you will need to set up a payment method. You can do this by going to the "Settings" page in your Amazon Seller Central account and clicking on the "Payment methods" tab. You will then need to provide your payment information.

**Step 4: Add your products**

Once you have set up your payment method, you can start adding your products to your Amazon Seller Central account. You can do this by going to the "Products" page and clicking on the "Add a product" button. You will then need to provide information about your product, such as the title, price, description, and images.

**Step 5: Set your shipping rates**

You will also need to set your shipping rates for your products. You can do this by going to the "Shipping settings" page in your Amazon Seller Central account. You will then need to provide information about your shipping methods, such as the shipping costs and delivery times.

**Step 6: Publish your products**

Once you have added your products and set your shipping rates, you can publish your products so that they are visible to customers. You can do this by going to the "Products" page and clicking on the "Publish" button.

**Step 7: Promote your products**

Once you have published your products, you will need to promote them so that customers can find them. You can do this by using Amazon's advertising platform, by running social media campaigns, and by submitting your products to product directories.

**Step 8: Start selling!**

Once you have promoted your products, you can start selling them! You can do this by going to the "Orders" page in your Amazon Seller Central account and clicking on the "View orders" button. You will then be able to see all of the orders that you have received.

**Conclusion**

Selling on Amazon can be a great way to reach a global audience and grow your business. By following these steps, you can successfully register and verify your Amazon Seller Pro account and start selling your products today!

## 5 hashtags in the form of #

* #AmazonSelling
* #amazonsellercentral
* #SellerAccountregistration
* #Sellerverification
* #startsellingonamazon

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock