Ask Hướng dẫn dứt khoát để kiếm tiền từ video AwesomenessTV của bạn với Google AdSense

Etsyadninja

#AwesomenessTV #Googleadsense #Makemoney #youtube #Video #influencer ## 1.AwesomenessTV là gì?

AwesomenessTV là một công ty truyền thông kỹ thuật số tạo ra lập trình ban đầu cho trẻ em và gia đình.Nó được thành lập vào năm 2012 bởi Brian Robbins và Brett Bouttier, và thuộc sở hữu của Viacomcbs.AwesomenessTV tạo ra nhiều nội dung khác nhau, bao gồm loạt kịch bản, chương trình thực tế và video dạng ngắn.Nội dung của công ty được phân phối trên trang web và ứng dụng của riêng mình, cũng như trên YouTube, Hulu và các nền tảng khác.

## 2.Cách kiếm tiền từ video của bạn trên AwesomenessTV với Google AdSense

Có một vài cách để kiếm tiền từ các video của bạn trên AwesomenessTV với Google AdSense.

*** Quảng cáo trả phí: ** Bạn có thể kiếm tiền bằng cách cho phép Google đặt quảng cáo trên video của mình.Khi người xem xem video của bạn, họ sẽ thấy các quảng cáo có liên quan đến sở thích của họ.Bạn sẽ kiếm được một phần doanh thu được tạo ra bởi các quảng cáo này.
*** Thành viên kênh: ** Bạn có thể cung cấp cho người xem khả năng trở thành thành viên của kênh của bạn.Các thành viên trả một khoản phí hàng tháng để truy cập vào nội dung độc quyền, chẳng hạn như truy cập sớm vào video, cảnh hậu trường và các luồng trực tiếp.
*** Bán hàng sản phẩm: ** Bạn có thể bán sản phẩm hoặc dịch vụ trực tiếp từ video của mình.Điều này có thể được thực hiện thông qua các liên kết trong các mô tả video của bạn hoặc thông qua một trang cửa hàng chuyên dụng trên kênh AwesomenessTV của bạn.

## 3.Cách bắt đầu với Google AdSense trên AwesomenessTV

Để bắt đầu với Google AdSense trên AwesomenessTV, bạn sẽ cần tạo tài khoản Google AdSense.Khi bạn đã tạo một tài khoản, bạn sẽ cần thêm kênh AwesomenessTV của mình vào tài khoản của bạn.Bạn có thể làm điều này bằng cách làm theo các hướng dẫn trên trang web của Google Adsense.

Khi bạn đã thêm kênh AwesomenessTV của mình vào tài khoản AdSense của mình, bạn sẽ cần cho phép kiếm tiền.Để thực hiện việc này, hãy chuyển đến tab kiếm tiền trong tài khoản AdSense của bạn và nhấp vào nút "Bật".

Khi bạn đã kích hoạt kiếm tiền, bạn sẽ cần tạo một đơn vị quảng cáo.Một đơn vị quảng cáo là một đoạn mã mà bạn có thể thêm vào video của mình.Khi người xem xem video của bạn, họ sẽ thấy các quảng cáo được hiển thị trong đơn vị quảng cáo.

Để tạo một đơn vị quảng cáo, hãy chuyển đến tab Đơn vị AD trong tài khoản AdSense của bạn và nhấp vào nút "Tạo".Sau đó, bạn sẽ cần chọn loại đơn vị quảng cáo mà bạn muốn tạo.

Khi bạn đã tạo một đơn vị quảng cáo, bạn sẽ cần thêm nó vào video của mình.Để thực hiện việc này, hãy truy cập tab Trình quản lý video trong kênh AwesomenessTV của bạn và nhấp vào nút "Chỉnh sửa" bên cạnh video mà bạn muốn thêm một đơn vị quảng cáo vào.

Trong phần "Tùy chọn video", nhấp vào tab "Tiền kiếm" và dán mã cho đơn vị quảng cáo của bạn vào trường "Mã đơn vị quảng cáo".

Nhấp vào nút "Lưu" và đơn vị quảng cáo của bạn sẽ được thêm vào video của bạn.

##4.Mẹo kiếm tiền từ video của bạn trên AwesomenessTV với Google AdSense

Dưới đây là một vài mẹo để kiếm tiền từ video của bạn trên AwesomenessTV với Google AdSense:

*** Tạo nội dung chất lượng cao: ** Cách tốt nhất để kiếm tiền từ video của bạn là tạo nội dung mà mọi người muốn xem.Điều này có nghĩa là tạo ra các video thú vị, hấp dẫn và phù hợp với khán giả của bạn.
*** Nhắm mục tiêu đối tượng của bạn: ** Khi bạn đang tạo video của mình, điều quan trọng là nhắm mục tiêu đối tượng của bạn.Điều này có nghĩa là tạo các video có liên quan đến lợi ích của người xem của bạn.Bạn có thể làm điều này bằng cách nghiên cứu từ khóa và hiểu những gì khán giả của bạn đang tìm kiếm.
*** Quảng cáo video của bạn: ** Khi bạn đã tạo video của mình, bạn cần quảng bá chúng để mọi người có thể tìm thấy chúng.Bạn có thể làm điều này bằng cách chia sẻ video của mình trên phương tiện truyền thông xã hội, gửi chúng cho các thư mục video và chạy các chiến dịch quảng cáo trả tiền.
*** Theo dõi kết quả của bạn: ** Điều quan trọng là phải theo dõi kết quả của bạn để bạn có thể thấy những gì đang hoạt động và những gì không.Điều này sẽ giúp bạn tinh chỉnh chiến lược của bạn và kiếm được nhiều tiền hơn từ các video của bạn.

## 5.Phần kết luận

Kiếm tiền từ video của bạn trên AwesomenessTV với Google AdSense là một cách tuyệt vời
=======================================
#AwesomenessTV #Googleadsense #Makemoney #youtube #Video #influencer ##1. What is AwesomenessTV?

AwesomenessTV is a digital media company that creates original programming for kids and families. It was founded in 2012 by Brian Robbins and Brett Bouttier, and is owned by ViacomCBS. AwesomenessTV produces a variety of content, including scripted series, reality shows, and short-form videos. The company's content is distributed on its own website and app, as well as on YouTube, Hulu, and other platforms.

##2. How to make money from your videos on AwesomenessTV with Google Adsense

There are a few ways to make money from your videos on AwesomenessTV with Google Adsense.

* **Paid advertising:** You can earn money by allowing Google to place ads on your videos. When viewers watch your videos, they will see ads that are relevant to their interests. You will earn a share of the revenue generated by these ads.
* **Channel memberships:** You can offer your viewers the ability to become members of your channel. Members pay a monthly fee to access exclusive content, such as early access to videos, behind-the-scenes footage, and live streams.
* **Product sales:** You can sell products or services directly from your videos. This can be done through links in your video descriptions, or through a dedicated store page on your AwesomenessTV channel.

##3. How to get started with Google Adsense on AwesomenessTV

To get started with Google Adsense on AwesomenessTV, you will need to create a Google AdSense account. Once you have created an account, you will need to add your AwesomenessTV channel to your account. You can do this by following the instructions on the Google AdSense website.

Once you have added your AwesomenessTV channel to your AdSense account, you will need to enable monetization. To do this, go to the Monetization tab in your AdSense account and click the "Enable" button.

Once you have enabled monetization, you will need to create an ad unit. An ad unit is a piece of code that you can add to your videos. When viewers watch your videos, they will see ads that are displayed in the ad unit.

To create an ad unit, go to the Ad Units tab in your AdSense account and click the "Create" button. You will then need to select the type of ad unit that you want to create.

Once you have created an ad unit, you will need to add it to your videos. To do this, go to the Video Manager tab in your AwesomenessTV channel and click the "Edit" button next to the video that you want to add an ad unit to.

In the "Video Options" section, click the "Monetization" tab and paste the code for your ad unit into the "Ad Unit Code" field.

Click the "Save" button and your ad unit will be added to your video.

##4. Tips for making money from your videos on AwesomenessTV with Google Adsense

Here are a few tips for making money from your videos on AwesomenessTV with Google Adsense:

* **Create high-quality content:** The best way to make money from your videos is to create content that people want to watch. This means creating videos that are interesting, engaging, and relevant to your audience.
* **Target your audience:** When you're creating your videos, it's important to target your audience. This means creating videos that are relevant to the interests of your viewers. You can do this by doing keyword research and understanding what your audience is looking for.
* **Promote your videos:** Once you've created your videos, you need to promote them so that people can find them. You can do this by sharing your videos on social media, submitting them to video directories, and running paid advertising campaigns.
* **Track your results:** It's important to track your results so that you can see what's working and what's not. This will help you fine-tune your strategy and make more money from your videos.

##5. Conclusion

Making money from your videos on AwesomenessTV with Google Adsense is a great way

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock