Tips Hướng dẫn sử dụng chức năng tạm hoãn tài khoản người bán trên Amazon

tutam969

## Hướng dẫn sử dụng chức năng hoãn tài khoản người bán trên Amazon

#Amazon #SellerAccount #PostPonement #instructions

** Chức năng hoãn lại của tài khoản người bán Amazon là gì? **

Chức năng hoãn của tài khoản người bán Amazon cho phép người bán tạm thời tạm dừng tài khoản của họ mà không ảnh hưởng đến các đặc quyền bán hàng của họ.Điều này có thể hữu ích cho những người bán cần nghỉ bán, hoặc những người đang gặp phải các vấn đề tạm thời với tài khoản của họ.

** Cách hoãn tài khoản người bán Amazon của bạn? **

Để hoãn tài khoản người bán Amazon của bạn, hãy làm theo các bước sau:

1. Truy cập trang ** cài đặt ** trên tài khoản trung tâm của người bán Amazon của bạn.
2. Nhấp vào tab Thông tin tài khoản **.
3. Cuộn xuống phần ** Trạng thái tài khoản ** và nhấp vào liên kết ** postpone **.
4. Nhập mật khẩu của bạn và nhấp vào nút ** Postpone tài khoản **.

** Điều gì xảy ra khi bạn hoãn tài khoản người bán Amazon của mình? **

Khi bạn hoãn tài khoản người bán Amazon, những điều sau đây sẽ xảy ra:

* Danh sách của bạn sẽ được ẩn khỏi khách hàng.
* Bạn sẽ không thể tạo danh sách mới.
* Bạn sẽ không thể nhận được các khoản thanh toán cho các đơn đặt hàng đã được đặt.
* Bạn sẽ không thể truy cập bảng điều khiển tài khoản người bán của mình.

** Bạn có thể hoãn tài khoản người bán Amazon của mình trong bao lâu? **

Bạn có thể hoãn tài khoản người bán Amazon của mình trong tối đa 90 ngày.Sau 90 ngày, tài khoản của bạn sẽ được tự động kích hoạt lại.

** Tôi có thể kích hoạt lại tài khoản người bán Amazon của mình sau khi nó bị hoãn không? **

Có, bạn có thể kích hoạt lại tài khoản người bán Amazon của mình bất cứ lúc nào.Để thực hiện việc này, hãy truy cập trang ** cài đặt ** trên tài khoản trung tâm của người bán Amazon của bạn và nhấp vào liên kết ** Reactivate tài khoản **.

** Những lợi ích của việc hoãn tài khoản người bán Amazon của bạn là gì? **

Có một số lợi ích để hoãn tài khoản người bán Amazon của bạn, bao gồm:

* Bạn có thể nghỉ ngơi khi bán mà không ảnh hưởng đến các đặc quyền bán hàng của bạn.
* Bạn có thể tránh các khoản phí liên quan đến việc bán trên Amazon.
* Bạn có thể bảo vệ tài khoản của mình khỏi bị đình chỉ hoặc chấm dứt.

** Nếu bạn đang xem xét hoãn tài khoản người bán Amazon của mình, hãy chắc chắn cân nhắc các lợi ích và nhược điểm một cách cẩn thận trước khi đưa ra quyết định. **
=======================================
## Instructions for using the function of postponing the seller account on Amazon

#Amazon #SellerAccount #PostPonement #instructions

**What is the postponement function of the Amazon seller account?**

The postponement function of the Amazon seller account allows sellers to temporarily suspend their account without affecting their selling privileges. This can be useful for sellers who need to take a break from selling, or who are experiencing temporary problems with their account.

**How to postpone your Amazon seller account?**

To postpone your Amazon seller account, follow these steps:

1. Go to the **Settings** page on your Amazon Seller Central account.
2. Click on the **Account Info** tab.
3. Scroll down to the **Account Status** section and click on the **Postpone Account** link.
4. Enter your password and click on the **Postpone Account** button.

**What happens when you postpone your Amazon seller account?**

When you postpone your Amazon seller account, the following things will happen:

* Your listings will be hidden from customers.
* You will not be able to create new listings.
* You will not be able to receive payments for orders that have already been placed.
* You will not be able to access your seller account dashboard.

**How long can you postpone your Amazon seller account?**

You can postpone your Amazon seller account for a maximum of 90 days. After 90 days, your account will be automatically reactivated.

**Can I reactivate my Amazon seller account after it has been postponed?**

Yes, you can reactivate your Amazon seller account at any time. To do this, go to the **Settings** page on your Amazon Seller Central account and click on the **Reactivate Account** link.

**What are the benefits of postponing your Amazon seller account?**

There are a number of benefits to postponing your Amazon seller account, including:

* You can take a break from selling without affecting your selling privileges.
* You can avoid the fees associated with selling on Amazon.
* You can protect your account from being suspended or terminated.

**If you are considering postponing your Amazon seller account, be sure to weigh the benefits and drawbacks carefully before making a decision.**

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock