Tips Hướng dẫn tạo tài khoản bán hàng Ebay Seller 2021

bluecat297

#ebay #Seller #Account #2021 #Intructions ## Cách tạo tài khoản người bán eBay vào năm 2021

Ebay là một trong những thị trường trực tuyến lớn nhất thế giới, với hơn 187 triệu người mua tích cực.Nếu bạn đang muốn bắt đầu bán trực tuyến, eBay là một lựa chọn tuyệt vời.Thật dễ dàng để thiết lập một tài khoản và bắt đầu liệt kê các mục của bạn.Trong hướng dẫn này, chúng tôi sẽ hướng dẫn bạn trong quá trình tạo tài khoản người bán eBay vào năm 2021.

** Bước 1: Tạo tài khoản eBay **

Bước đầu tiên là tạo một tài khoản eBay.Nếu bạn đã có tài khoản ebay, bạn có thể bỏ qua bước này.

Để tạo một tài khoản, hãy truy cập trang web eBay và nhấp vào liên kết "Đăng nhập" ở góc trên cùng bên phải của trang.Sau đó, nhấp vào liên kết "Tạo tài khoản".

Bạn sẽ được yêu cầu nhập địa chỉ email, mật khẩu và thông tin cá nhân khác.Khi bạn đã nhập thông tin của mình, nhấp vào nút "Tạo tài khoản".

** Bước 2: Xác minh địa chỉ email của bạn **

Ebay sẽ gửi một email xác minh đến địa chỉ email bạn đã cung cấp.Nhấp vào liên kết trong email để xác minh tài khoản của bạn.

** Bước 3: Thiết lập tài khoản người bán của bạn **

Khi tài khoản của bạn được xác minh, bạn có thể bắt đầu thiết lập tài khoản người bán của mình.

Để làm điều này, nhấp vào liên kết "Ebay của tôi" ở góc trên cùng bên phải của trang.Sau đó, nhấp vào tab "Bán" và nhấp vào liên kết "Tài khoản người bán".

Bạn sẽ được yêu cầu cung cấp một số thông tin về doanh nghiệp của bạn, bao gồm tên doanh nghiệp, địa chỉ và số điện thoại của bạn.Bạn cũng sẽ cần chọn một phương thức thanh toán.

Khi bạn đã nhập thông tin của mình, nhấp vào nút "Lưu".

** Bước 4: Liệt kê các mục của bạn **

Bây giờ tài khoản người bán của bạn đã được thiết lập, bạn có thể bắt đầu liệt kê các mục của mình.

Để làm điều này, nhấp vào liên kết "Ebay của tôi" ở góc trên cùng bên phải của trang.Sau đó, nhấp vào tab "Bán" và nhấp vào liên kết "Liệt kê một mục".

Bạn sẽ được yêu cầu nhập một số thông tin về mặt hàng của bạn, bao gồm tiêu đề, mô tả, giá cả và thông tin vận chuyển.Bạn cũng có thể thêm ảnh của mặt hàng của bạn.

Khi bạn đã nhập tất cả thông tin, nhấp vào nút "Danh sách".

** Bước 5: Quảng cáo các mặt hàng của bạn **

Khi bạn đã liệt kê các mặt hàng của mình, bạn sẽ cần quảng bá chúng để mọi người có thể tìm thấy chúng.

Bạn có thể làm điều này bằng cách sử dụng các công cụ tối ưu hóa công cụ tìm kiếm (SEO) của eBay.Những công cụ này sẽ giúp bạn làm cho danh sách của bạn hiển thị rõ hơn trong kết quả tìm kiếm.

Bạn cũng có thể quảng bá các mặt hàng của mình bằng cách sử dụng phương tiện truyền thông xã hội, tiếp thị qua email và quảng cáo trả tiền.

**Phần kết luận**

Tạo một tài khoản người bán eBay là dễ dàng.Chỉ cần làm theo các bước trong hướng dẫn này và bạn sẽ hoạt động và chạy ngay lập tức.

Dưới đây là 5 hashtag mà bạn có thể sử dụng cho bài viết này:

* #ebay
* #Người bán
* #Tài khoản
* #Hướng dẫn
=======================================
#ebay #Seller #Account #2021 #instructions ## How to Create an eBay Seller Account in 2021

eBay is one of the world's largest online marketplaces, with over 187 million active buyers. If you're looking to start selling online, eBay is a great option. It's easy to set up an account and start listing your items. In this guide, we'll walk you through the process of creating an eBay seller account in 2021.

**Step 1: Create an eBay account**

The first step is to create an eBay account. If you already have an eBay account, you can skip this step.

To create an account, go to the eBay website and click on the "Sign in" link in the top right corner of the page. Then, click on the "Create an account" link.

You'll be asked to enter your email address, password, and other personal information. Once you've entered your information, click on the "Create an account" button.

**Step 2: Verify your email address**

eBay will send a verification email to the email address you provided. Click on the link in the email to verify your account.

**Step 3: Set up your seller account**

Once your account is verified, you can start setting up your seller account.

To do this, click on the "My eBay" link in the top right corner of the page. Then, click on the "Selling" tab and click on the "Seller account" link.

You'll be asked to provide some information about your business, including your business name, address, and phone number. You'll also need to choose a payment method.

Once you've entered your information, click on the "Save" button.

**Step 4: List your items**

Now that your seller account is set up, you can start listing your items.

To do this, click on the "My eBay" link in the top right corner of the page. Then, click on the "Sell" tab and click on the "List an item" link.

You'll be asked to enter some information about your item, including the title, description, price, and shipping information. You can also add photos of your item.

Once you've entered all of the information, click on the "List" button.

**Step 5: Promote your items**

Once you've listed your items, you'll need to promote them so that people can find them.

You can do this by using eBay's search engine optimization (SEO) tools. These tools will help you to make your listings more visible in search results.

You can also promote your items by using social media, email marketing, and paid advertising.

**Conclusion**

Creating an eBay seller account is easy. Just follow the steps in this guide and you'll be up and running in no time.

Here are 5 hashtags that you can use for this article:

* #ebay
* #Seller
* #Account
* #instructions

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock