Ask Hướng dẫn từng bước về cách thiết lập quảng cáo Google AdSense và Google trên Kênh YouTube của bài kiểm tra

sadwolf117

..

## Cách thiết lập quảng cáo Google AdSense và Google trên kênh YouTube của bạn

Nếu bạn là người tạo YouTube, bạn có thể kiếm tiền bằng cách hiển thị quảng cáo trên video của mình.Để làm điều này, bạn cần thiết lập quảng cáo Google AdSense và Google trên kênh YouTube của bạn.

### 1. Thiết lập Google AdSense

Để thiết lập Google AdSense, bạn cần tạo một tài khoản AdSense.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập [trang web Google AdSense] (https://www.google.com/adsense/start/).

Khi bạn đã tạo một tài khoản AdSense, bạn cần xác minh trang web của mình.Bạn có thể làm điều này bằng cách làm theo các hướng dẫn trên trang web của Google Adsense.

### 2. Kết nối kênh YouTube của bạn với AdSense

Khi bạn đã xác minh tài khoản AdSense của mình, bạn cần kết nối nó với kênh YouTube của mình.Để làm điều này, hãy làm theo các bước sau:

1. Truy cập studio YouTube của bạn.
2. Nhấp vào ** Cài đặt **.
3. Nhấp vào ** Kiếm tiền **.
4. Nhấp vào ** Bật ** trong ** AdSense **.
5. Nhập ID tài khoản AdSense của bạn.
6. Nhấp vào ** Lưu **.

### 3. Thiết lập quảng cáo của bạn

Khi bạn đã kết nối kênh YouTube của mình với AdSense, bạn cần thiết lập quảng cáo của mình.Để làm điều này, hãy làm theo các bước sau:

1. Truy cập studio YouTube của bạn.
2. Nhấp vào ** Cài đặt **.
3. Nhấp vào ** Kiếm tiền **.
4. Nhấp vào ** Cài đặt quảng cáo **.
5. Chọn loại quảng cáo bạn muốn hiển thị.
6. Đặt tùy chọn quảng cáo của bạn.
7. Nhấp vào ** Lưu **.

### 4. Bắt đầu kiếm tiền

Khi bạn đã thiết lập quảng cáo của mình, bạn có thể bắt đầu kiếm tiền.Mỗi khi ai đó nhấp vào quảng cáo trên video của bạn, bạn sẽ kiếm được hoa hồng.

### Mẹo để nhận được nhiều nhấp chuột hơn trên quảng cáo của bạn

Dưới đây là một vài mẹo để nhận được nhiều nhấp chuột hơn trên quảng cáo của bạn:

* Hãy chắc chắn rằng video của bạn rất thú vị và hấp dẫn.
* Đặt quảng cáo của bạn ở một vị trí nổi bật trên video của bạn.
* Sử dụng các từ khóa có liên quan trong các tiêu đề và mô tả quảng cáo của bạn.
* Tạo hình thu nhỏ tùy chỉnh cho quảng cáo của bạn.

### Phần kết luận

Thiết lập Google AdSense và Google ADS trên kênh YouTube của bạn là một cách tuyệt vời để kiếm tiền từ các video của bạn.Bằng cách làm theo các bước trong hướng dẫn này, bạn có thể chạy và chạy ngay lập tức.

## 5 hashtags

* #Youtubemonetization
* #Youtubeads
* #google Adsense
* #Googleads
* #Kiếm tiền trực tuyến
=======================================
#Googleadsense #Googleads #youtubechannel #setup #instructions

## How to Set Up Google Adsense and Google Ads on Your YouTube Channel

If you're a YouTube creator, you can earn money by displaying ads on your videos. To do this, you need to set up Google Adsense and Google ads on your YouTube channel.

### 1. Set up Google Adsense

To set up Google Adsense, you need to create an Adsense account. You can do this by visiting the [Google Adsense website](https://www.google.com/adsense/start/).

Once you've created an Adsense account, you need to verify your website. You can do this by following the instructions on the Google Adsense website.

### 2. Connect your YouTube channel to Adsense

Once you've verified your Adsense account, you need to connect it to your YouTube channel. To do this, follow these steps:

1. Go to your YouTube Studio.
2. Click **Settings**.
3. Click **Monetization**.
4. Click **Enable** under **Adsense**.
5. Enter your Adsense account ID.
6. Click **Save**.

### 3. Set up your ads

Once you've connected your YouTube channel to Adsense, you need to set up your ads. To do this, follow these steps:

1. Go to your YouTube Studio.
2. Click **Settings**.
3. Click **Monetization**.
4. Click **Ad Settings**.
5. Choose the type of ads you want to display.
6. Set your ad preferences.
7. Click **Save**.

### 4. Start earning money

Once you've set up your ads, you can start earning money. Every time someone clicks on an ad on your video, you'll earn a commission.

### Tips for getting more clicks on your ads

Here are a few tips for getting more clicks on your ads:

* Make sure your videos are interesting and engaging.
* Place your ads in a prominent location on your videos.
* Use relevant keywords in your ad titles and descriptions.
* Create custom thumbnails for your ads.

### Conclusion

Setting up Google Adsense and Google ads on your YouTube channel is a great way to earn money from your videos. By following the steps in this guide, you can be up and running in no time.

## 5 Hashtags

* #Youtubemonetization
* #Youtubeads
* #Googleadsense
* #Googleads
* #MakeMoneyOnline

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock