Share Is GST Necessary for Selling on Etsy ?

mytrang755

#etsy #GST #SellingOnline #Taxation #Business ** là GST cần thiết để bán trên Etsy? **

Etsy là một thị trường trực tuyến phổ biến cho hàng thủ công, các mặt hàng cổ điển và đồ thủ công.Nếu bạn đang nghĩ đến việc bán sản phẩm của mình trên Etsy, bạn có thể tự hỏi nếu bạn cần đăng ký GST.

Câu trả lời cho câu hỏi này phụ thuộc vào một vài yếu tố, bao gồm vị trí của bạn và số tiền bán hàng bạn thực hiện.

** Yêu cầu đăng ký GST **

Ở Úc, GST là một loại thuế hàng hóa và dịch vụ được áp dụng đối với hầu hết các hàng hóa và dịch vụ được bán tại Úc.Tỷ lệ GST hiện là 10%.

Nếu bạn là một doanh nghiệp được đăng ký GST, bạn phải tính phí GST trên tất cả doanh số bán hàng của mình.Bạn cũng có quyền yêu cầu các khoản tín dụng GST cho GST mà bạn phải trả cho chi phí kinh doanh của mình.

** Ngưỡng GST **

Có một ngưỡng đăng ký GST là 75.000 đô la.Điều này có nghĩa là nếu tổng doanh số của bạn trong năm dưới 75.000 đô la, bạn không bắt buộc phải đăng ký GST.

Tuy nhiên, ngay cả khi doanh số của bạn nằm dưới ngưỡng GST, bạn vẫn có thể cần phải đăng ký GST nếu bạn:

* Là một tổ chức từ thiện đã đăng ký
* Là một tổ chức tài chính
* Là một cơ quan chính phủ
* Là một cơ thể phi lợi nhuận
* Là một tổ chức nhân từ công cộng

** GST trên doanh số Etsy **

Nếu bạn đang bán sản phẩm của mình trên Etsy, bạn sẽ cần xác định xem doanh số của bạn có phải chịu GST hay không.

Bán hàng ETSY thường phải chịu GST nếu bạn ở Úc và doanh số của bạn được thực hiện cho khách hàng Úc.Tuy nhiên, có một số ngoại lệ cho quy tắc này.

Ví dụ: nếu bạn đang bán các sản phẩm kỹ thuật số, doanh số của bạn không phải chịu GST trừ khi bạn có sự hiện diện vật lý ở Úc.

Bạn có thể tìm thêm thông tin về GST trên doanh số Etsy trên trang web Etsy.

** Tính toán GST trên doanh số Etsy **

Nếu doanh số Etsy của bạn phải tuân theo GST, bạn sẽ cần tính phí GST trên tổng số tiền bán hàng của bạn.Bạn có thể tính GST bằng cách nhân tổng số tiền bán của bạn với tỷ lệ GST là 10%.

Ví dụ: nếu bạn bán một sản phẩm với giá 100 đô la, bạn sẽ cần tính phí GST là 10 đô la.

** Yêu cầu tín dụng GST **

Nếu bạn đã đăng ký GST, bạn có thể yêu cầu các khoản tín dụng GST cho GST mà bạn phải trả cho chi phí doanh nghiệp của mình.Điều này bao gồm GST mà bạn phải trả cho chi phí hàng hóa được bán, GST mà bạn phải trả trong cơ sở kinh doanh của mình và GST mà bạn phải trả cho nguồn cung cấp kinh doanh của mình.

Bạn có thể yêu cầu các khoản tín dụng GST bằng cách gửi lợi nhuận GST cho Văn phòng Thuế Úc (ATO).

**Phần kết luận**

Nếu bạn đang bán sản phẩm của mình trên Etsy, bạn cần xác định xem doanh số của bạn có phải chịu GST hay không.Nếu doanh số của bạn phải tuân theo GST, bạn sẽ cần đăng ký GST và tính phí GST trên doanh số của bạn.Bạn cũng có thể yêu cầu các khoản tín dụng GST cho GST mà bạn phải trả cho chi phí doanh nghiệp của mình.

** 5 hashtags **

* #etsy
* #GST
* #bán hàng trên mạng
* #Taxation
* #việc kinh doanh
=======================================
#etsy #GST #SellingOnline #Taxation #Business **Is GST Necessary for Selling on Etsy?**

Etsy is a popular online marketplace for handmade goods, vintage items, and craft supplies. If you're thinking of selling your products on Etsy, you may be wondering if you need to register for GST.

The answer to this question depends on a few factors, including your location and the amount of sales you make.

**GST Registration Requirements**

In Australia, GST is a goods and services tax that is levied on most goods and services sold in Australia. The GST rate is currently 10%.

If you are a business that is registered for GST, you must charge GST on all of your sales. You are also entitled to claim GST credits for the GST that you pay on your business expenses.

**GST Threshold**

There is a GST registration threshold of $75,000. This means that if your total sales for the year are less than $75,000, you are not required to register for GST.

However, even if your sales are below the GST threshold, you may still need to register for GST if you:

* Are a registered charity
* Are a financial institution
* Are a government agency
* Are a non-profit body
* Are a public benevolent institution

**GST on Etsy Sales**

If you are selling your products on Etsy, you will need to determine whether your sales are subject to GST.

Etsy sales are generally subject to GST if you are located in Australia and your sales are made to Australian customers. However, there are some exceptions to this rule.

For example, if you are selling digital products, your sales are not subject to GST unless you have a physical presence in Australia.

You can find more information about the GST on Etsy sales on the Etsy website.

**Calculating GST on Etsy Sales**

If your Etsy sales are subject to GST, you will need to charge GST on the total amount of your sale. You can calculate the GST by multiplying the total amount of your sale by the GST rate of 10%.

For example, if you sell a product for $100, you will need to charge GST of $10.

**Claiming GST Credits**

If you are registered for GST, you can claim GST credits for the GST that you pay on your business expenses. This includes the GST that you pay on the cost of goods sold, the GST that you pay on your business premises, and the GST that you pay on your business supplies.

You can claim GST credits by submitting a GST return to the Australian Taxation Office (ATO).

**Conclusion**

If you are selling your products on Etsy, you need to determine whether your sales are subject to GST. If your sales are subject to GST, you will need to register for GST and charge GST on your sales. You can also claim GST credits for the GST that you pay on your business expenses.

**5 Hashtags**

* #etsy
* #GST
* #SellingOnline
* #Taxation
* #Business

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock