Tips Make Your First $10k With Google Ads (Shopify Google Ads Guide)

dangphuong.lan

## Tạo $ 10K đầu tiên của bạn với quảng cáo Google (Hướng dẫn quảng cáo của Google)

### Giới thiệu

Google ADS là một nền tảng quảng cáo mạnh mẽ có thể giúp bạn tiếp cận khách hàng mới và phát triển doanh nghiệp của bạn.Nếu bạn là một thương gia của Shopify, quảng cáo của Google có thể là một cách tuyệt vời để có được trước những người đang tìm kiếm các sản phẩm như của bạn.

Trong hướng dẫn này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách thiết lập chiến dịch Google ADS cho cửa hàng Shopify của bạn và cách tối ưu hóa nó để chuyển đổi.Tôi cũng sẽ chia sẻ một số lời khuyên về cách theo dõi kết quả của bạn và đảm bảo rằng bạn đang tận dụng tối đa khoản đầu tư của mình.

### Bước 1: Tạo tài khoản Google ADS

Bước đầu tiên là tạo tài khoản Google ADS.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web Google ADS và nhấp vào nút "Bắt đầu".

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ cần thêm cửa hàng Shopify của mình làm mục tiêu chuyển đổi.Để thực hiện việc này, hãy chuyển đến tab "Chuyển đổi" trong tài khoản Google ADS của bạn và nhấp vào nút "+ chuyển đổi mới".

Chọn "Shopify" làm mục tiêu chuyển đổi của bạn và sau đó nhập tên miền của cửa hàng Shopify của bạn.

### Bước 2: Tạo chiến dịch Google ADS

Bây giờ là lúc để tạo chiến dịch Google ADS của bạn.Để thực hiện việc này, hãy chuyển đến tab "Chiến dịch" trong tài khoản Google ADS của bạn và nhấp vào nút "+ mới".

Chọn "Mua sắm" làm loại chiến dịch của bạn và sau đó nhập tên cho chiến dịch của bạn.

Tiếp theo, bạn sẽ cần chọn đối tượng mục tiêu của mình.Bạn có thể nhắm mục tiêu vào những người dựa trên vị trí, sở thích, nhân khẩu học của họ, v.v.

Đối với hướng dẫn này, chúng tôi sẽ nhắm mục tiêu vào những người đang tìm kiếm các sản phẩm như của bạn.Để làm điều này, chúng tôi sẽ sử dụng tùy chọn nhắm mục tiêu "từ khóa khớp".

Nhập một vài từ khóa mô tả sản phẩm của bạn và sau đó nhấp vào nút "Thêm".

### Bước 3: Đặt ngân sách và giá thầu của bạn

Bây giờ là lúc để đặt ngân sách và giá thầu của bạn.Ngân sách của bạn là số tiền tối đa mà bạn sẵn sàng chi tiêu mỗi ngày cho chiến dịch quảng cáo Google của mình.

Giá thầu của bạn là số tiền bạn sẵn sàng trả mỗi khi ai đó nhấp vào quảng cáo của bạn.

Google ADS sử dụng một hệ thống đấu thầu có tên "Chi phí cho mỗi lần nhấp" (CPC).Điều này có nghĩa là bạn sẽ chỉ trả tiền khi ai đó nhấp vào quảng cáo của bạn.

Giá thầu của bạn càng cao, quảng cáo của bạn càng có nhiều khả năng được hiển thị cho mọi người.Tuy nhiên, bạn không muốn trả giá quá nhiều, hoặc cuối cùng bạn sẽ tiêu nhiều tiền hơn mức bạn cần.

Thử nghiệm với các ngân sách và giá thầu khác nhau cho đến khi bạn tìm thấy một sự kết hợp phù hợp với bạn.

### Bước 4: Tạo quảng cáo của bạn

Bây giờ là lúc để tạo quảng cáo của bạn.Quảng cáo của bạn sẽ xuất hiện ở đầu trang kết quả tìm kiếm khi ai đó tìm kiếm một từ khóa mà bạn đang nhắm mục tiêu.

Để tạo quảng cáo của bạn, hãy truy cập tab "Quảng cáo" trong tài khoản Google ADS của bạn và nhấp vào nút "+ New AD".

Nhập tiêu đề cho quảng cáo của bạn, mô tả và URL.Bạn cũng có thể thêm logo và một cuộc gọi hành động.

### Bước 5: Tối ưu hóa chiến dịch của bạn

Khi bạn đã tạo chiến dịch của mình, đã đến lúc bắt đầu tối ưu hóa nó.Bạn có thể tối ưu hóa chiến dịch của mình bằng cách theo dõi kết quả của bạn và thực hiện các thay đổi đối với ngân sách, giá thầu và quảng cáo của bạn.

Để theo dõi kết quả của bạn, hãy chuyển đến tab "Báo cáo" trong tài khoản Google ADS của bạn.Bạn có thể thấy có bao nhiêu người nhấp vào quảng cáo của bạn, bạn đã chi bao nhiêu và bạn đã tạo bao nhiêu chuyển đổi.

Sử dụng dữ liệu này để thay đổi chiến dịch của bạn và cải thiện kết quả của bạn.

### Phần kết luận

Quảng cáo của Google có thể là một cách tuyệt vời để phát triển cửa hàng Shopify của bạn.Bằng cách làm theo các bước trong hướng dẫn này, bạn có thể tạo một chiến dịch Google ADS thành công sẽ giúp bạn tiếp cận khách hàng mới và phát triển doanh nghiệp của bạn.

### 5 hashtag ở dạng#

#Googleads #Shopify #googleadsguide #Ec Commerce #Advertising
=======================================
## Make your first $10k with Google Ads (Shopify Google Ads Guide)

### Introduction

Google Ads is a powerful advertising platform that can help you reach new customers and grow your business. If you're a Shopify merchant, Google Ads can be a great way to get in front of people who are searching for products like yours.

In this guide, I'll show you how to set up a Google Ads campaign for your Shopify store and how to optimize it for conversions. I'll also share some tips on how to track your results and make sure you're getting the most out of your investment.

### Step 1: Create a Google Ads account

The first step is to create a Google Ads account. You can do this by visiting the Google Ads website and clicking the "Get Started" button.

Once you've created your account, you'll need to add your Shopify store as a conversion goal. To do this, go to the "Conversions" tab in your Google Ads account and click the "+ New Conversion" button.

Select "Shopify" as your conversion goal and then enter your Shopify store's domain name.

### Step 2: Create a Google Ads campaign

Now it's time to create your Google Ads campaign. To do this, go to the "Campaigns" tab in your Google Ads account and click the "+ New Campaign" button.

Select "Shopping" as your campaign type and then enter a name for your campaign.

Next, you'll need to choose your target audience. You can target people based on their location, interests, demographics, and more.

For this guide, we're going to target people who are searching for products like yours. To do this, we'll use the "Keyword Match" targeting option.

Enter a few keywords that describe your products and then click the "Add" button.

### Step 3: Set your budget and bids

Now it's time to set your budget and bids. Your budget is the maximum amount of money you're willing to spend each day on your Google Ads campaign.

Your bids are the amount of money you're willing to pay each time someone clicks on your ad.

Google Ads uses a bidding system called "cost-per-click" (CPC). This means that you'll only pay when someone clicks on your ad.

The higher your bid, the more likely your ad will be shown to people. However, you don't want to bid too much, or you'll end up spending more money than you need to.

Experiment with different budgets and bids until you find a combination that works for you.

### Step 4: Create your ad

Now it's time to create your ad. Your ad will appear at the top of the search results page when someone searches for a keyword that you're targeting.

To create your ad, go to the "Ads" tab in your Google Ads account and click the "+ New Ad" button.

Enter a title for your ad, a description, and a URL. You can also add a logo and a call to action.

### Step 5: Optimize your campaign

Once you've created your campaign, it's time to start optimizing it. You can optimize your campaign by tracking your results and making changes to your budget, bids, and ads.

To track your results, go to the "Reports" tab in your Google Ads account. You can see how many people clicked on your ads, how much you spent, and how many conversions you generated.

Use this data to make changes to your campaign and improve your results.

### Conclusion

Google Ads can be a great way to grow your Shopify store. By following the steps in this guide, you can create a successful Google Ads campaign that will help you reach new customers and grow your business.

### 5 Hashtags in the form of #

#Googleads #Shopify #googleadsguide #ecommerce #Advertising

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock