Ask Mẹ không cho làm MMO em thành ra như thế này các bác ạ

silverdog466

..

Khi còn là một thiếu niên, có thể khó khăn để thể hiện bản thân khi mẹ bạn không tán thành phong cách của bạn.Có lẽ cô ấy nghĩ rằng quần áo của bạn quá lộ liễu, hoặc tóc của bạn quá ngắn.Hoặc có lẽ cô ấy không hiểu tại sao bạn muốn ăn mặc khác với cô ấy khi cô ấy bằng tuổi bạn.

Nó có thể gây khó chịu khi mẹ bạn không cho phép bạn làm cho mình nhìn theo cách bạn muốn.Nhưng điều quan trọng cần nhớ là cô ấy chỉ đang cố gắng bảo vệ bạn.Cô ấy có thể lo lắng rằng bạn sẽ bị đánh giá hoặc bắt nạt nếu bạn ăn mặc theo cách khác với tiêu chuẩn.

Vậy làm thế nào bạn có thể đối phó với một người mẹ không cho phép bạn làm cho mình như thế này?Dưới đây là một vài lời khuyên:

1. ** Nói chuyện với cô ấy. ** Cách tốt nhất để giải quyết mọi xung đột là nói về nó.Giải thích cho mẹ của bạn tại sao bạn muốn ăn mặc theo cách bạn làm và lắng nghe những mối quan tâm của bà.Có lẽ bạn có thể tìm thấy một sự thỏa hiệp hoạt động cho cả hai bạn.
2. ** Hãy tôn trọng. ** Ngay cả khi bạn không đồng ý với các quy tắc của mẹ, điều quan trọng là phải tôn trọng ý kiến của mình.Nói chuyện với cô ấy một cách bình tĩnh và tôn trọng, và đừng tức giận hay phòng thủ.
3. ** Tìm những cách khác để thể hiện bản thân. ** Nếu mẹ bạn không cho phép bạn thay quần áo, có những cách khác để thể hiện bản thân.Bạn có thể thay đổi kiểu tóc của bạn, trang điểm hoặc trang điểm bằng đồ trang sức.Bạn cũng có thể tìm cách thể hiện bản thân thông qua âm nhạc, nghệ thuật hoặc viết lách của bạn.
4. ** Hãy kiên nhẫn. ** Có thể mất thời gian để mẹ bạn đến với cách suy nghĩ của bạn.Chỉ cần tiếp tục là chính mình, và cuối cùng cô ấy sẽ thấy rằng bạn không phải là một người xấu chỉ vì bạn ăn mặc khác với cô ấy.
5. ** Hãy nhớ rằng bạn không đơn độc. ** Có rất nhiều thanh thiếu niên khác đang trải qua điều tương tự.Nói chuyện với bạn bè của bạn hoặc tìm các diễn đàn trực tuyến nơi bạn có thể kết nối với những thanh thiếu niên khác, những người hiểu những gì bạn đang trải qua.

Đối phó với một người mẹ không cho phép bạn làm cho mình như thế này có thể khó khăn, nhưng điều quan trọng cần nhớ là bạn không đơn độc.Chỉ cần kiên nhẫn, tôn trọng và kiên trì, và cuối cùng cô ấy sẽ đến.

** Hashtags: **

* #mẹ
* #Parenting
* #Teenagers
* #phong cách
* #sự biểu lộ
=======================================
#Momdoesntallowmetomakemelikethis #Guys #Parenting #Teenagers #style ## **Mom Doesn't Allow Me to Make Me Like This, Guys**

As a teenager, it can be tough to express yourself when your mom doesn't approve of your style. Maybe she thinks your clothes are too revealing, or your hair is too short. Or maybe she just doesn't understand why you want to dress differently than she did when she was your age.

It can be frustrating when your mom doesn't allow you to make yourself look the way you want. But it's important to remember that she's just trying to protect you. She might be worried that you'll be judged or bullied if you dress in a way that's different from the norm.

So how can you deal with a mom who doesn't allow you to make yourself like this? Here are a few tips:

1. **Talk to her.** The best way to resolve any conflict is to talk about it. Explain to your mom why you want to dress the way you do, and listen to her concerns. Maybe you can find a compromise that works for both of you.
2. **Be respectful.** Even if you don't agree with your mom's rules, it's important to be respectful of her opinion. Talk to her in a calm and respectful way, and don't get angry or defensive.
3. **Find other ways to express yourself.** If your mom doesn't allow you to change your clothes, there are other ways to express yourself. You can change your hairstyle, wear makeup, or accessorize with jewelry. You can also find ways to express yourself through your music, art, or writing.
4. **Be patient.** It might take time for your mom to come around to your way of thinking. Just keep being yourself, and eventually she'll see that you're not a bad person just because you dress differently than she does.
5. **Remember that you're not alone.** There are plenty of other teenagers who are going through the same thing. Talk to your friends, or find online forums where you can connect with other teens who understand what you're going through.

Dealing with a mom who doesn't allow you to make yourself like this can be tough, but it's important to remember that you're not alone. Just be patient, respectful, and persistent, and eventually she'll come around.

**Hashtags:**

* #Mom
* #Parenting
* #Teenagers
* #style
* #Expression

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock