Ask Mẹo và thủ thuật để tận dụng tối đa Google AdSense cho YouTube (2023)

Confirmaccount

#Googleadsense #youtube #MakeMoneyOnline #Blogging #ContentCreation ## 1.Sử dụng các từ khóa có liên quan trong tiêu đề và mô tả video của bạn

Khi bạn đang tạo video YouTube của mình, điều quan trọng là sử dụng các từ khóa có liên quan trong tiêu đề và mô tả của bạn.Điều này sẽ giúp video của bạn hiển thị trong kết quả tìm kiếm có liên quan và nó cũng sẽ khiến mọi người sẽ nhấp vào video của bạn.

Khi chọn các từ khóa, hãy cố gắng tập trung vào các từ khóa đuôi dài.Đây là những từ khóa cụ thể hơn các từ khóa chung và chúng có nhiều khả năng được sử dụng bởi những người thực sự đang tìm kiếm các video như của bạn.Ví dụ: thay vì sử dụng từ khóa "Video YouTube", bạn có thể sử dụng từ khóa "Video Cat Funny".

Bạn có thể tìm thấy các từ khóa có liên quan bằng cách sử dụng một công cụ nghiên cứu từ khóa như Google Keyword Planner.Công cụ này sẽ cho bạn thấy tần suất mọi người đang tìm kiếm các từ khóa khác nhau và nó cũng sẽ cung cấp cho bạn ý tưởng về sự cạnh tranh cho từng từ khóa.

## 2.Tạo video chất lượng cao

Yếu tố quan trọng nhất trong việc khiến mọi người xem video của bạn và nhấp vào quảng cáo của bạn là tạo nội dung chất lượng cao.Điều này có nghĩa là làm cho các video thú vị, nhiều thông tin và được sản xuất tốt.

Khi bạn đang tạo video của mình, hãy dành thời gian để đưa ra một ý tưởng tuyệt vời, và sau đó đảm bảo thực hiện nó tốt.Video của bạn nên hấp dẫn về mặt trực quan và họ nên hấp dẫn đủ để giữ cho mọi người xem.

Bạn cũng nên đảm bảo chỉnh sửa video của bạn một cách cẩn thận.Điều này có nghĩa là loại bỏ bất kỳ cảnh quay không cần thiết, và nó cũng có nghĩa là thêm tiêu đề, phụ đề và Outros.

## 3.Tối ưu hóa video của bạn cho YouTube SEO

Ngoài việc sử dụng các từ khóa có liên quan trong tiêu đề và mô tả của bạn, bạn cũng có thể tối ưu hóa video của mình cho YouTube SEO bằng cách thêm thẻ và hình thu nhỏ tùy chỉnh.

Thẻ là một cách giúp mọi người tìm thấy video của bạn khi họ đang tìm kiếm trên YouTube.Khi bạn đang thêm thẻ vào video của mình, hãy cố gắng tập trung vào các từ khóa có liên quan mà mọi người có khả năng sử dụng khi tìm kiếm các video như của bạn.

Bạn cũng có thể thêm một hình thu nhỏ tùy chỉnh vào video của bạn.Đây là một cách tuyệt vời để làm cho video của bạn nổi bật trong kết quả tìm kiếm và nó cũng có thể giúp tăng tỷ lệ nhấp qua trên video của bạn.

##4.Quảng bá video của bạn trên phương tiện truyền thông xã hội

Khi bạn đã tạo video của mình, bạn cần quảng bá chúng trên phương tiện truyền thông xã hội.Đây là một cách tuyệt vời để tiếp cận đối tượng rộng hơn và giúp nhiều người xem video của bạn hơn.

Khi bạn đang quảng bá video của mình trên phương tiện truyền thông xã hội, hãy chắc chắn bao gồm một liên kết đến video và đảm bảo viết một chú thích hấp dẫn sẽ khuyến khích mọi người nhấp vào liên kết.

Bạn cũng có thể quảng bá video của mình bằng cách sử dụng quảng cáo trả phí.Đây là một cách tuyệt vời để tiếp cận đối tượng được nhắm mục tiêu và nó có thể giúp bạn có được nhiều người hơn để xem video của bạn.

## 5.Kiếm tiền video của bạn với Google AdSense

Khi bạn có một số lượt xem nhất định trên video của mình, bạn có thể bắt đầu kiếm tiền từ chúng với Google Adsense.Điều này có nghĩa là bạn có thể hiển thị quảng cáo trên video của mình và bạn sẽ kiếm được hoa hồng bất cứ khi nào ai đó nhấp vào quảng cáo.

Để bắt đầu với Google AdSense, bạn cần tạo một tài khoản và sau đó thêm mã AdSense vào video của mình.Bạn có thể tìm thấy các hướng dẫn về cách thực hiện việc này trên trang web của Google Adsense.

Dưới đây là 5 hashtag ở dạng # mà bạn có thể sử dụng cho bài viết của mình:

..
=======================================
#Googleadsense #youtube #MakeMoneyOnline #Blogging #ContentCreation ##1. Use relevant keywords in your video titles and descriptions

When you're creating your YouTube videos, it's important to use relevant keywords in your titles and descriptions. This will help your videos show up in relevant search results, and it will also make it more likely that people will click on your videos.

When choosing keywords, try to focus on long-tail keywords. These are keywords that are more specific than general keywords, and they're more likely to be used by people who are actually looking for videos like yours. For example, instead of using the keyword "YouTube videos," you could use the keyword "funny cat videos."

You can find relevant keywords by using a keyword research tool like Google Keyword Planner. This tool will show you how often people are searching for different keywords, and it will also give you an idea of the competition for each keyword.

##2. Create high-quality videos

The most important factor in getting people to watch your videos and click on your ads is creating high-quality content. This means making videos that are interesting, informative, and well-produced.

When you're creating your videos, take the time to come up with a great idea, and then make sure to execute it well. Your videos should be visually appealing, and they should be engaging enough to keep people watching.

You should also make sure to edit your videos carefully. This means removing any unnecessary footage, and it also means adding titles, subtitles, and outros.

##3. Optimize your videos for YouTube SEO

In addition to using relevant keywords in your titles and descriptions, you can also optimize your videos for YouTube SEO by adding tags and a custom thumbnail.

Tags are a way to help people find your videos when they're searching on YouTube. When you're adding tags to your videos, try to focus on relevant keywords that people are likely to use when searching for videos like yours.

You can also add a custom thumbnail to your videos. This is a great way to make your videos stand out in search results, and it can also help to increase the click-through rate on your videos.

##4. Promote your videos on social media

Once you've created your videos, you need to promote them on social media. This is a great way to reach a wider audience and get more people to watch your videos.

When you're promoting your videos on social media, be sure to include a link to the video, and make sure to write a compelling caption that will encourage people to click on the link.

You can also promote your videos by using paid advertising. This is a great way to reach a targeted audience, and it can help you to get more people to watch your videos.

##5. Monetize your videos with Google Adsense

Once you have a certain number of views on your videos, you can start monetizing them with Google Adsense. This means that you can display ads on your videos, and you'll earn a commission whenever someone clicks on an ad.

To get started with Google Adsense, you need to create an account and then add the Adsense code to your videos. You can find instructions on how to do this on the Google Adsense website.

Here are 5 hashtags in the form of # that you can use for your article:

#Googleadsense #youtube #MakeMoneyOnline #Blogging #ContentCreation

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock