Share Paano mag open ng Etsy Shop + Create a Listing

#etsy #etsyshop #createalisting #Ec Commerce #OnlineSelling ** Cách mở cửa hàng Etsy và tạo danh sách **

Etsy là một thị trường trực tuyến phổ biến, nơi bạn có thể bán đồ thủ công, cổ điển và đồ thủ công.Nếu bạn sáng tạo và có một sở trường để làm mọi thứ, việc mở một cửa hàng Etsy có thể là một cách tuyệt vời để kiếm thêm một số tiền.

** 1.Tạo tài khoản Etsy **

Bước đầu tiên là tạo tài khoản Etsy.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web Etsy và nhấp vào nút "Đăng ký".Bạn sẽ cần cung cấp địa chỉ email, mật khẩu và một vài chi tiết khác.

** 2.Thiết lập cửa hàng của bạn **

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ cần thiết lập cửa hàng của mình.Điều này bao gồm việc chọn một tên cho cửa hàng của bạn, thêm một mô tả và tải lên ảnh của các sản phẩm của bạn.Bạn cũng sẽ cần thiết lập mức giá vận chuyển và tùy chọn thanh toán của mình.

** 3.Liệt kê các sản phẩm của bạn **

Bước tiếp theo là liệt kê các sản phẩm của bạn trên Etsy.Để làm điều này, nhấp vào nút "Thêm danh sách" và làm theo hướng dẫn.Bạn sẽ cần cung cấp một tiêu đề cho sản phẩm của bạn, một mô tả, hình ảnh và giá cả.Bạn cũng có thể thêm các thẻ vào danh sách của mình để có thể tìm thấy nó được tìm thấy bởi những người đang tìm kiếm các sản phẩm tương tự.

**4.Quảng bá cửa hàng của bạn **

Khi bạn đã liệt kê các sản phẩm của mình, bạn sẽ cần quảng bá cửa hàng của mình để mọi người có thể tìm thấy nó.Bạn có thể làm điều này bằng cách chia sẻ cửa hàng của bạn trên phương tiện truyền thông xã hội, viết bài đăng trên blog về sản phẩm của bạn và chạy quảng cáo.

** 5.Bắt đầu bán!**

Khi bạn đã bắt đầu bán sản phẩm trên Etsy, bạn có thể bắt đầu kiếm tiền!Etsy có một khoản hoa hồng 5% trên tất cả các doanh số, nhưng bạn giữ phần còn lại của số tiền.

** Dưới đây là một số mẹo để tạo ra một danh sách Etsy thành công: **

* Sử dụng ảnh chất lượng cao của các sản phẩm của bạn.
* Viết một mô tả chi tiết về các sản phẩm của bạn.
* Đặt giá cạnh tranh.
* Cung cấp vận chuyển miễn phí hoặc giảm giá cho nhiều mặt hàng.
* Quảng cáo danh sách của bạn trên phương tiện truyền thông xã hội.

** Nếu bạn đang tìm kiếm một cách để bán các mặt hàng thủ công hoặc cổ điển của mình, mở cửa hàng Etsy là một lựa chọn tuyệt vời.Thật dễ dàng để thiết lập và sử dụng, và có một lượng lớn khách hàng tiềm năng.Bạn đang chờ đợi điều gì?Bắt đầu cửa hàng Etsy của bạn ngay hôm nay! **

** 5 hashtags: **

* #etsyselling
* #etsyshopowner
* #Etsysuccess
* #etsytips
* #Etsymarketing
=======================================
#etsy #etsyshop #createalisting #ecommerce #OnlineSelling **How to Open an Etsy Shop and Create a Listing**

Etsy is a popular online marketplace where you can sell handmade, vintage, and craft supplies. If you're creative and have a knack for making things, opening an Etsy shop can be a great way to make some extra money.

**1. Create an Etsy account**

The first step is to create an Etsy account. You can do this by visiting the Etsy website and clicking on the "Sign Up" button. You'll need to provide your email address, password, and a few other details.

**2. Set up your shop**

Once you've created your account, you'll need to set up your shop. This includes choosing a name for your shop, adding a description, and uploading photos of your products. You'll also need to set your shipping rates and payment options.

**3. List your products**

The next step is to list your products on Etsy. To do this, click on the "Add a listing" button and follow the instructions. You'll need to provide a title for your product, a description, photos, and a price. You can also add tags to your listing so that it can be found by people who are searching for similar products.

**4. Promote your shop**

Once you've listed your products, you'll need to promote your shop so that people can find it. You can do this by sharing your shop on social media, writing blog posts about your products, and running ads.

**5. Start selling!**

Once you've started selling products on Etsy, you can start earning money! Etsy takes a 5% commission on all sales, but you keep the rest of the money.

**Here are some tips for creating a successful Etsy listing:**

* Use high-quality photos of your products.
* Write a detailed description of your products.
* Set competitive prices.
* Offer free shipping or a discount on multiple items.
* Promote your listing on social media.

**If you're looking for a way to sell your handmade or vintage items, opening an Etsy shop is a great option. It's easy to set up and use, and there's a large audience of potential customers. So what are you waiting for? Start your Etsy shop today!**

**5 Hashtags:**

* #etsyselling
* #etsyshopowner
* #Etsysuccess
* #etsytips
* #Etsymarketing

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock