Share Personal Ad Account vs Business Ad Account

Etsyyakitonline

#PersonalAdAccount #BusinessAdAccount #Googleads #facebookads #socialmedia

** Tài khoản quảng cáo cá nhân so với tài khoản quảng cáo kinh doanh **

Khi nói đến việc tạo quảng cáo trên phương tiện truyền thông xã hội, bạn có hai tùy chọn: bạn có thể sử dụng tài khoản quảng cáo cá nhân hoặc tài khoản quảng cáo kinh doanh.Cả hai loại tài khoản đều có ưu điểm và nhược điểm của riêng họ, vì vậy điều quan trọng là chọn đúng cho nhu cầu của bạn.

** Tài khoản quảng cáo cá nhân **

Tài khoản quảng cáo cá nhân được liên kết với tài khoản Facebook hoặc Instagram cá nhân của bạn.Điều này có nghĩa là bạn có thể sử dụng ảnh và tên hồ sơ cá nhân của mình và bạn có thể nhắm mục tiêu quảng cáo của mình cho bạn bè và gia đình.Tài khoản quảng cáo cá nhân cũng được sử dụng miễn phí.

** Tài khoản quảng cáo kinh doanh **

Tài khoản quảng cáo kinh doanh được liên kết với trang Facebook doanh nghiệp hoặc hồ sơ Instagram.Điều này có nghĩa là bạn có thể sử dụng logo và tên doanh nghiệp và bạn có thể nhắm mục tiêu quảng cáo của mình đến những người quan tâm đến doanh nghiệp của bạn.Tài khoản quảng cáo kinh doanh cũng cung cấp nhiều tính năng hơn các tài khoản quảng cáo cá nhân, chẳng hạn như khả năng tạo đối tượng tùy chỉnh và theo dõi kết quả quảng cáo của bạn.Tài khoản quảng cáo kinh doanh tốn tiền để sử dụng, nhưng chúng có thể là một khoản đầu tư tốt nếu bạn nghiêm túc về việc phát triển doanh nghiệp của mình.

** Bạn nên sử dụng loại tài khoản quảng cáo nào? **

Loại tài khoản quảng cáo tốt nhất cho bạn phụ thuộc vào nhu cầu và ngân sách của bạn.Nếu bạn mới bắt đầu và bạn không có nhiều tiền để chi tiêu, một tài khoản quảng cáo cá nhân là một lựa chọn tốt.Bạn có thể sử dụng nó để quảng bá doanh nghiệp của mình với ngân sách hạn chế và tiếp cận với bạn bè và gia đình.

Nếu bạn có một doanh nghiệp thành lập hơn và bạn đang tìm cách phát triển phạm vi tiếp cận của mình, một tài khoản quảng cáo kinh doanh là một lựa chọn tốt hơn.Bạn có thể sử dụng nó để nhắm mục tiêu quảng cáo của mình cho những người quan tâm đến doanh nghiệp của bạn và bạn có thể theo dõi kết quả của mình để xem quảng cáo của bạn đang hoạt động như thế nào.

** Dưới đây là một số yếu tố bổ sung cần xem xét khi chọn giữa tài khoản quảng cáo cá nhân và tài khoản quảng cáo kinh doanh: **

*** Quy mô doanh nghiệp của bạn: ** Nếu bạn có một doanh nghiệp nhỏ, một tài khoản quảng cáo cá nhân có thể là đủ.Tuy nhiên, nếu bạn có một doanh nghiệp lớn, bạn có thể cần các tính năng và tùy chọn nhắm mục tiêu mà tài khoản quảng cáo kinh doanh cung cấp.
*** Ngân sách của bạn: ** Tài khoản quảng cáo cá nhân được sử dụng miễn phí, trong khi tài khoản quảng cáo kinh doanh có giá tiền.Nếu bạn có ngân sách eo hẹp, tài khoản quảng cáo cá nhân có thể là lựa chọn tốt nhất cho bạn.
*** Cấp độ kinh nghiệm của bạn: ** Nếu bạn chưa quen với quảng cáo, tài khoản quảng cáo cá nhân có thể dễ sử dụng hơn.Tài khoản quảng cáo kinh doanh cung cấp nhiều tính năng hơn, nhưng chúng cũng có thể phức tạp hơn.

** Cuối cùng, quyết định tốt nhất là quyết định phù hợp với bạn. ** Nếu bạn không chắc chắn loại tài khoản quảng cáo nào sẽ sử dụng, bạn luôn có thể bắt đầu với tài khoản quảng cáo cá nhân và nâng cấp lên tài khoản quảng cáo kinh doanh sau này nếu cần.

** Hashtags: **

* #PersonalAdAccount
* #BusinessAdAccount
* #Googleads
* #facebookads
* #truyền thông xã hội
=======================================
#PersonalAdAccount #BusinessAdAccount #Googleads #facebookads #socialmedia

**Personal Ad Account vs Business Ad Account**

When it comes to creating ads on social media, you have two options: you can use a personal ad account or a business ad account. Both types of accounts have their own advantages and disadvantages, so it's important to choose the right one for your needs.

**Personal Ad Accounts**

Personal ad accounts are linked to your personal Facebook or Instagram account. This means that you can use your personal profile picture and name, and you can target your ads to friends and family. Personal ad accounts are also free to use.

**Business Ad Accounts**

Business ad accounts are linked to a business Facebook page or Instagram profile. This means that you can use a business logo and name, and you can target your ads to people who are interested in your business. Business ad accounts also offer more features than personal ad accounts, such as the ability to create custom audiences and track your ad results. Business ad accounts cost money to use, but they can be a good investment if you're serious about growing your business.

**Which Type of Ad Account Should You Use?**

The best type of ad account for you depends on your needs and budget. If you're just starting out and you don't have a lot of money to spend, a personal ad account is a good option. You can use it to promote your business on a limited budget and reach out to friends and family.

If you have a more established business and you're looking to grow your reach, a business ad account is a better option. You can use it to target your ads to people who are interested in your business, and you can track your results to see how your ads are performing.

**Here are some additional factors to consider when choosing between a personal ad account and a business ad account:**

* **The size of your business:** If you have a small business, a personal ad account may be sufficient. However, if you have a large business, you may need the features and targeting options that a business ad account offers.
* **Your budget:** Personal ad accounts are free to use, while business ad accounts cost money. If you're on a tight budget, a personal ad account may be the best option for you.
* **Your level of experience:** If you're new to advertising, a personal ad account may be easier to use. Business ad accounts offer more features, but they can also be more complex.

**Ultimately, the best decision is the one that's right for you.** If you're not sure which type of ad account to use, you can always start with a personal ad account and upgrade to a business ad account later if needed.

**Hashtags:**

* #PersonalAdAccount
* #BusinessAdAccount
* #Googleads
* #facebookads
* #socialmedia

Khi nào tôi nên sử dụng tài khoản quảng cáo cá nhân so với tài khoản quảng cáo kinh doanh?

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock