Ask Powerful Tips to Fix Low AdSense Revenue Instantly

phamnhugiabach

** #Adsense #Earnings #Monetization #Googleads #MakeMoneyOnline **

** Bạn đang đấu tranh để tăng doanh thu adsense của mình? **

Nếu vậy, bạn không đơn độc.Nhiều nhà xuất bản cảm thấy khó khăn để có được thu nhập adsense của họ đến nơi họ muốn.

Nhưng có một số điều bạn có thể làm để cải thiện doanh thu AdSense của mình.Trong bài viết này, tôi sẽ chia sẻ 10 lời khuyên mạnh mẽ sẽ giúp bạn sửa chữa doanh thu AdSense thấp ngay lập tức.

** 1.Sử dụng nội dung chất lượng cao **

Bước đầu tiên để tăng doanh thu AdSense của bạn là tạo ra nội dung chất lượng cao.Điều này có nghĩa là viết các bài báo được viết tốt, nhiều thông tin và hấp dẫn.

Khi bạn tạo nội dung chất lượng cao, bạn sẽ thu hút nhiều khách truy cập vào trang web của mình.Và khi bạn có nhiều khách truy cập hơn, bạn sẽ có nhiều cơ hội hơn để hiển thị quảng cáo.

** 2.Đặt quảng cáo ở các vị trí chiến lược **

Khi bạn đã tạo một số nội dung chất lượng cao, bạn cần đặt quảng cáo của mình ở các vị trí chiến lược.Những nơi tốt nhất để đặt quảng cáo là trên các trang có nhiều lưu lượng truy cập và nơi mọi người có khả năng dành nhiều thời gian.

Ví dụ: bạn có thể muốn đặt quảng cáo trên trang chủ, trong các bài đăng trên blog hoặc trong các trang sản phẩm của bạn.

** 3.Sử dụng các định dạng quảng cáo khác nhau **

Có một số định dạng quảng cáo khác nhau có sẵn cho các nhà xuất bản AdSense.Một số định dạng phổ biến nhất bao gồm:

* Văn bản quảng cáo
* Quảng cáo hình ảnh
* Quảng cáo video
* Quảng cáo in-article

Bằng cách sử dụng nhiều định dạng quảng cáo, bạn có thể tiếp cận đối tượng rộng hơn và tăng cơ hội nhận được nhấp chuột.

**4.Nhắm mục tiêu quảng cáo của bạn **

Khi bạn đang tạo các chiến dịch AdSense của mình, bạn có thể nhắm mục tiêu quảng cáo của mình đến nhân khẩu học, sở thích và từ khóa cụ thể.Điều này cho phép bạn hiển thị quảng cáo có liên quan đến khách truy cập của bạn, điều này sẽ tăng tỷ lệ nhấp (CTR) của bạn.

Để nhắm mục tiêu quảng cáo của bạn, chỉ cần truy cập tab "Chiến dịch" AdSense và nhấp vào nút "Tạo một chiến dịch mới".Sau đó, chọn tab "Target ADS của bạn" và chọn các tùy chọn nhắm mục tiêu của bạn.

** 5.Sử dụng các tiện ích mở rộng adsense **

Tiện ích mở rộng Adsense là một cách tuyệt vời để tăng doanh thu AdSense của bạn.Phần mở rộng là những đoạn mã nhỏ mà bạn có thể thêm vào trang web của mình để hiển thị thêm quảng cáo.

Một số tiện ích mở rộng AdSense phổ biến nhất bao gồm:

* Phần mở rộng nội dung phù hợp với adsense
* Phần mở rộng adsense in-article
* Tiện ích mở rộng quảng cáo tìm kiếm đáp ứng adsense

Để tìm hiểu thêm về các tiện ích mở rộng AdSense, hãy truy cập trang AdSense "Tiện ích mở rộng".

** 6.Sử dụng admob **

Admob là một nền tảng quảng cáo di động cho phép bạn hiển thị quảng cáo trên các ứng dụng di động của mình.Nếu bạn có một ứng dụng di động, bạn có thể sử dụng ADMOB để tạo thêm doanh thu.

Để tìm hiểu thêm về Admob, hãy truy cập trang web Admob.

** 7.Cải thiện tốc độ trang web của bạn **

Tốc độ trang web của bạn rất quan trọng cho cả trải nghiệm người dùng và doanh thu AdSense.Khi trang web của bạn chậm, khách truy cập có nhiều khả năng rời đi trước khi họ xem quảng cáo của bạn.

Có một số điều bạn có thể làm để cải thiện tốc độ trang web của mình, chẳng hạn như:

* Sử dụng mạng phân phối nội dung (CDN)
* Tiểu các tệp JavaScript và CSS của bạn
* Bộ nhớ đệm hình ảnh của bạn

**số 8.Sử dụng một thiết kế đáp ứng **

Một thiết kế đáp ứng là một thiết kế trang web thích nghi với các kích thước màn hình khác nhau.Điều này có nghĩa là trang web của bạn sẽ trông tuyệt vời trên cả máy tính để bàn và thiết bị di động.

Khi bạn sử dụng một thiết kế đáp ứng, bạn sẽ tiếp cận đối tượng rộng hơn và tăng cơ hội nhận được nhấp chuột.

** 9.Giữ quảng cáo của bạn cập nhật **

Quảng cáo adsense của bạn phải liên quan đến nội dung của bạn và cập nhật.Điều này có nghĩa là bạn nên thường xuyên xem xét quảng cáo của mình và cập nhật chúng khi cần thiết.

Bằng cách cập nhật quảng cáo của bạn, bạn sẽ đảm bảo rằng họ có liên quan đến khách truy cập của bạn và họ có nhiều khả năng nhấp vào chúng.

** 10.Sử dụng các diễn đàn hỗ trợ AdSense **

Nếu bạn gặp khó khăn trong việc tăng doanh thu adsense của mình, bạn luôn có thể nhận được sự giúp đỡ từ quảng cáo
=======================================
**#AdSense #Earnings #Monetization #Googleads #MakeMoneyOnline**

**Are you struggling to increase your AdSense revenue?**

If so, you're not alone. Many publishers find it difficult to get their AdSense earnings to where they want them to be.

But there are a number of things you can do to improve your AdSense revenue. In this article, I'll share 10 powerful tips that will help you fix low AdSense revenue instantly.

**1. Use high-quality content**

The first step to increasing your AdSense revenue is to create high-quality content. This means writing articles that are well-written, informative, and engaging.

When you create high-quality content, you'll attract more visitors to your website. And when you have more visitors, you'll have more opportunities to show ads.

**2. Place ads in strategic locations**

Once you've created some high-quality content, you need to place your ads in strategic locations. The best places to put ads are on pages that get a lot of traffic and where people are likely to spend a lot of time.

For example, you might want to place ads on your homepage, in your blog posts, or in your product pages.

**3. Use different ad formats**

There are a number of different ad formats available to AdSense publishers. Some of the most popular formats include:

* Text ads
* Image ads
* Video ads
* In-article ads

By using a variety of ad formats, you can reach a wider audience and increase your chances of getting clicks.

**4. Target your ads**

When you're creating your AdSense campaigns, you can target your ads to specific demographics, interests, and keywords. This allows you to show ads that are relevant to your visitors, which will increase your click-through rate (CTR).

To target your ads, simply go to the AdSense "Campaigns" tab and click on the "Create a new campaign" button. Then, select the "Target your ads" tab and choose your targeting options.

**5. Use AdSense extensions**

AdSense extensions are a great way to increase your AdSense revenue. Extensions are small pieces of code that you can add to your website to show additional ads.

Some of the most popular AdSense extensions include:

* The AdSense Matched Content extension
* The AdSense In-Article extension
* The AdSense Responsive Search Ads extension

To learn more about AdSense extensions, visit the AdSense "Extensions" page.

**6. Use AdMob**

AdMob is a mobile advertising platform that allows you to show ads on your mobile apps. If you have a mobile app, you can use AdMob to generate additional revenue.

To learn more about AdMob, visit the AdMob website.

**7. Improve your website speed**

The speed of your website is important for both user experience and AdSense revenue. When your website is slow, visitors are more likely to leave before they see your ads.

There are a number of things you can do to improve your website speed, such as:

* Using a content delivery network (CDN)
* Minifying your JavaScript and CSS files
* Caching your images

**8. Use a responsive design**

A responsive design is a website design that adapts to different screen sizes. This means that your website will look great on both desktop computers and mobile devices.

When you use a responsive design, you'll reach a wider audience and increase your chances of getting clicks.

**9. Keep your ads up-to-date**

Your AdSense ads should be relevant to your content and up-to-date. This means that you should regularly review your ads and update them as needed.

By keeping your ads up-to-date, you'll ensure that they're relevant to your visitors and that they're more likely to click on them.

**10. Use the AdSense support forums**

If you're having trouble increasing your AdSense revenue, you can always get help from the Ad

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock