Share Promote Your YouTube Video With Google Ads (2024)

## Quảng cáo video YouTube của bạn với quảng cáo Google (2024)

#youtube #Googleads #Videomarketing #Advertising #Promote

YouTube là một nền tảng tuyệt vời để chia sẻ video của bạn với thế giới, nhưng có thể rất khó để có được video của bạn được xem bởi những người chưa đăng ký vào kênh của bạn.Nếu bạn muốn tiếp cận đối tượng rộng hơn, bạn có thể sử dụng quảng cáo Google để quảng bá video YouTube của mình.

Google ADS là một nền tảng quảng cáo trả phí cho phép bạn nhắm mục tiêu quảng cáo của mình đến đối tượng cụ thể dựa trên sở thích, nhân khẩu học và các yếu tố khác của họ.Khi ai đó nhấp vào quảng cáo của bạn, họ sẽ được đưa vào video YouTube của bạn.

Dưới đây là các bước về cách quảng bá video YouTube của bạn với quảng cáo Google:

1. ** Tạo tài khoản Google ADS. ** Nếu bạn chưa có tài khoản Google ADS, bạn có thể tạo một tài khoản miễn phí.
2. ** Thiết lập chiến dịch của bạn. ** Khi bạn tạo một chiến dịch, bạn sẽ cần chọn mục tiêu cho quảng cáo của mình.Để quảng bá video YouTube của bạn, bạn có thể chọn mục tiêu "Chế độ xem video".
3. ** Nhắm mục tiêu đối tượng của bạn. ** Bạn có thể nhắm mục tiêu quảng cáo của mình đến đối tượng cụ thể dựa trên sở thích, nhân khẩu học và các yếu tố khác của họ.
4. ** Tạo quảng cáo của bạn. ** Quảng cáo của bạn sẽ bao gồm một tiêu đề, mô tả và hình ảnh thu nhỏ.Bạn cũng có thể thêm nút Call to Action.
5. ** Đặt ngân sách của bạn. ** Bạn có thể đặt ngân sách hàng ngày cho quảng cáo của mình.

Khi bạn đã tạo quảng cáo của mình, nó sẽ bắt đầu hiển thị cho những người quan tâm đến video của bạn.Bạn có thể theo dõi hiệu suất của quảng cáo của mình trong bảng điều khiển Google ADS.

Quảng cáo video YouTube của bạn với quảng cáo Google có thể là một cách tuyệt vời để tiếp cận đối tượng rộng hơn và có được nhiều lượt xem hơn.Bằng cách làm theo các bước này, bạn có thể tạo quảng cáo hiệu quả sẽ giúp bạn phát triển kênh YouTube của bạn.

## Tài nguyên bổ sung

* [Trung tâm trợ giúp quảng cáo Google: Video YouTube] (https://support.google.com/google-ads/answer/7428854?hl=en)
* [Trung tâm trợ giúp YouTube: quảng bá video của bạn] (https://support.google.com/youtube/answer/2801988?hl=en)
=======================================
## Promote Your YouTube Video With Google Ads (2024)

#youtube #Googleads #Videomarketing #Advertising #Promote

YouTube is a great platform to share your videos with the world, but it can be difficult to get your videos seen by people who aren't already subscribed to your channel. If you want to reach a wider audience, you can use Google Ads to promote your YouTube videos.

Google Ads is a paid advertising platform that allows you to target your ads to specific audiences based on their interests, demographics, and other factors. When someone clicks on your ad, they will be taken to your YouTube video.

Here are the steps on how to promote your YouTube video with Google Ads:

1. **Create a Google Ads account.** If you don't already have a Google Ads account, you can create one for free.
2. **Set up your campaign.** When you create a campaign, you will need to choose a goal for your ads. For promoting your YouTube video, you can choose the "Video Views" goal.
3. **Target your audience.** You can target your ads to specific audiences based on their interests, demographics, and other factors.
4. **Create your ad.** Your ad will consist of a title, a description, and a thumbnail image. You can also add a call to action button.
5. **Set your budget.** You can set a daily budget for your ads.

Once you have created your ad, it will start showing up to people who are interested in your video. You can track the performance of your ads in the Google Ads dashboard.

Promoting your YouTube videos with Google Ads can be a great way to reach a wider audience and get more views. By following these steps, you can create effective ads that will help you grow your YouTube channel.

## Additional Resources

* [Google Ads Help Center: YouTube Videos](https://support.google.com/google-ads/answer/7428854?hl=en)
* [YouTube Help Center: Promote Your Videos](https://support.google.com/youtube/answer/2801988?hl=en)

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock