Share Sell Digital Products on Etsy

thuymien609

#etsy #digitalproducts #Sellonetsy #etsyshop #etsyseller

** Cách bán sản phẩm kỹ thuật số trên Etsy **

Etsy là một thị trường trực tuyến phổ biến cho các mặt hàng thủ công và cổ điển.Nhưng bạn có biết rằng bạn cũng có thể bán các sản phẩm kỹ thuật số trên Etsy?Đây có thể là một cách tuyệt vời để kiếm tiền từ công việc sáng tạo của bạn, chẳng hạn như nghệ thuật kỹ thuật số, sách điện tử, âm nhạc hoặc mẫu.

Trong bài viết này, chúng tôi sẽ chỉ cho bạn cách bán sản phẩm kỹ thuật số trên Etsy.Chúng tôi sẽ bao gồm tất cả mọi thứ, từ việc tạo danh sách sản phẩm của bạn đến việc thiết lập các phương thức thanh toán của bạn.

** 1.Tạo một danh sách sản phẩm **

Bước đầu tiên là tạo một danh sách sản phẩm cho sản phẩm kỹ thuật số của bạn.Để làm điều này, hãy vào bảng điều khiển Etsy của bạn và nhấp vào tab "Bán".Sau đó, nhấp vào "Thêm danh sách" và chọn "Digital."

Bạn sẽ cần nhập một tiêu đề cho sản phẩm của bạn, một mô tả và giá cả.Bạn cũng có thể tải lên hình ảnh của sản phẩm của mình và thêm thẻ.

Hãy chắc chắn bao gồm thông tin chi tiết về sản phẩm của bạn để người mua biết chính xác những gì họ nhận được.Bạn cũng nên bao gồm một chính sách hoàn lại tiền rõ ràng.

** 2.Thiết lập các phương thức thanh toán của bạn **

ETSY hỗ trợ nhiều phương thức thanh toán khác nhau, bao gồm thẻ tín dụng, thẻ ghi nợ và PayPal.Bạn có thể chọn các phương thức thanh toán mà bạn muốn chấp nhận.

ETSY sẽ tính phí giao dịch 3% cho mỗi lần bán.Phí này ngoài bất kỳ phí xử lý nào mà bộ xử lý thanh toán của bạn có thể tính phí.

** 3.Quảng cáo sản phẩm của bạn **

Khi bạn đã tạo danh sách sản phẩm của mình, bạn cần quảng bá nó để mọi người có thể tìm thấy nó.Bạn có thể làm điều này bằng cách chia sẻ nó trên phương tiện truyền thông xã hội, gửi nó cho các công cụ tìm kiếm Etsy và chạy quảng cáo.

Etsy cũng cung cấp một số công cụ tiếp thị mà bạn có thể sử dụng để quảng bá sản phẩm của mình.Những công cụ này bao gồm:

* Công cụ SEO: Những công cụ này có thể giúp bạn tối ưu hóa danh sách sản phẩm của mình cho các công cụ tìm kiếm.
* Công cụ truyền thông xã hội: Những công cụ này có thể giúp bạn chia sẻ sản phẩm của mình trên phương tiện truyền thông xã hội.
* Công cụ quảng cáo: Những công cụ này có thể giúp bạn chạy quảng cáo cho sản phẩm của mình.

**4.Gửi sản phẩm của bạn **

Khi bạn đã bán một sản phẩm, bạn cần gửi nó cho người mua.ETSY cung cấp một trình tạo nhãn vận chuyển mà bạn có thể sử dụng để tạo nhãn vận chuyển.

Bạn cũng có thể sử dụng phương thức vận chuyển của riêng mình, nhưng bạn sẽ cần đảm bảo rằng người mua nhận thức được chi phí vận chuyển.

** 5.Được trả tiền**

ETSY sẽ giữ thu nhập của bạn cho đến khi người mua nhận được sản phẩm của họ và để lại đánh giá.Khi người mua đã để lại đánh giá, Etsy sẽ phát hành thu nhập của bạn cho bạn.

Etsy thường phát hành thu nhập trong vòng 21 ngày kể từ khi mua của người mua.

** Bán các sản phẩm kỹ thuật số trên Etsy có thể là một cách tuyệt vời để kiếm tiền từ công việc sáng tạo của bạn.Bằng cách làm theo các bước này, bạn có thể dễ dàng thiết lập cửa hàng Etsy của riêng mình và bắt đầu bán các sản phẩm kỹ thuật số của mình ngay hôm nay. **

** 5 hashtags: **

* #etsy
* #những sàn phẩm kĩ thuật số
* #Sellonetsy
* #etsyshop
* #etsyseller
=======================================
#etsy #digitalproducts #Sellonetsy #etsyshop #etsyseller

**How to Sell Digital Products on Etsy**

Etsy is a popular online marketplace for handmade and vintage items. But did you know that you can also sell digital products on Etsy? This can be a great way to make money from your creative work, such as digital art, eBooks, music, or templates.

In this article, we'll show you how to sell digital products on Etsy. We'll cover everything from creating your product listing to setting up your payment methods.

**1. Create a product listing**

The first step is to create a product listing for your digital product. To do this, go to your Etsy dashboard and click the "Sell" tab. Then, click "Add a listing" and select "Digital."

You'll need to enter a title for your product, a description, and a price. You can also upload images of your product and add tags.

Be sure to include detailed information about your product so that buyers know exactly what they're getting. You should also include a clear refund policy.

**2. Set up your payment methods**

Etsy supports a variety of payment methods, including credit cards, debit cards, and PayPal. You can choose the payment methods that you want to accept.

Etsy will charge a transaction fee of 3% for each sale. This fee is in addition to any processing fees that your payment processor may charge.

**3. Promote your product**

Once you've created your product listing, you need to promote it so that people can find it. You can do this by sharing it on social media, submitting it to Etsy search engines, and running ads.

Etsy also offers a number of marketing tools that you can use to promote your products. These tools include:

* SEO tools: These tools can help you optimize your product listings for search engines.
* Social media tools: These tools can help you share your products on social media.
* Advertising tools: These tools can help you run ads for your products.

**4. Ship your products**

Once you've sold a product, you need to ship it to the buyer. Etsy provides a shipping label generator that you can use to create a shipping label.

You can also use your own shipping method, but you'll need to make sure that the buyer is aware of the shipping costs.

**5. Get paid**

Etsy will hold your earnings until the buyer has received their product and left a review. Once the buyer has left a review, Etsy will release your earnings to you.

Etsy typically releases earnings within 21 days of the buyer's purchase.

**Selling digital products on Etsy can be a great way to make money from your creative work. By following these steps, you can easily set up your own Etsy shop and start selling your digital products today.**

**5 hashtags:**

* #etsy
* #digitalproducts
* #Sellonetsy
* #etsyshop
* #etsyseller

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock