Share SITE123 - How To Add 2Checkout To Your Store

khacvuthewho

#2checkout #Commerce #ec Commercepayments #CommerceIntegration #Trang web123 ## Cách thêm 2Checkout vào cửa hàng trang web của bạn123

2Checkout là một cổng thanh toán phổ biến cho phép bạn chấp nhận thanh toán từ khách hàng trên toàn thế giới.Thật dễ dàng để thiết lập và tích hợp với cửa hàng trang web123 của bạn và nó cung cấp nhiều tính năng có thể giúp bạn phát triển doanh nghiệp của mình.

Trong hướng dẫn này, chúng tôi sẽ chỉ cho bạn cách thêm 2Checkout vào cửa hàng trang web123 của bạn.Chúng tôi sẽ bao gồm các bước sau:

1. ** Tạo tài khoản 2Checkout. **
2. ** Nhận thông tin đăng nhập API 2Checkout của bạn. **
3. ** Cài đặt plugin 2checkout cho trang123. **
4. ** Định cấu hình plugin 2checkout. **
5. ** Kiểm tra tích hợp 2Checkout của bạn. **

Bắt đầu nào!

### 1. Tạo tài khoản 2Checkout

Để bắt đầu, bạn sẽ cần tạo tài khoản 2Checkout.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập [trang web 2Checkout] (https://www.2checkout.com/) và nhấp vào nút "Đăng ký".

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ cần xác minh địa chỉ email của mình.Sau khi bạn đã xác minh địa chỉ email của mình, bạn sẽ có thể đăng nhập vào tài khoản 2Checkout của mình.

### 2. Nhận thông tin đăng nhập API 2Checkout của bạn

Để tích hợp 2Checkout với cửa hàng trang web123 của bạn, bạn sẽ cần nhận thông tin đăng nhập API 2Checkout của mình.Bạn có thể tìm thấy thông tin đăng nhập API của mình trong phần "Cài đặt" trong tài khoản 2Checkout của bạn.

Thông tin đăng nhập API của bạn bao gồm tên người dùng ** API ** và khóa bí mật ** **.Bạn sẽ cần nhập các thông tin đăng nhập này vào plugin 2Checkout cho SITE123.

### 3. Cài đặt plugin 2checkout cho Trang web123

Plugin 2Checkout cho SITE123 có sẵn từ [Thị trường SITE123] (https://www.site123.com/marketplace/plugins/2checkout).

Để cài đặt plugin, hãy đăng nhập vào tài khoản Trang web123 của bạn và nhấp vào tab "Plugins".Sau đó, tìm kiếm plugin "2checkout" và nhấp vào nút "Cài đặt".

Khi plugin đã được cài đặt, bạn sẽ cần định cấu hình nó.

### 4. Định cấu hình plugin 2checkout

Để định cấu hình plugin 2checkout, hãy truy cập tab "Cài đặt" của cửa hàng Trang web123 của bạn và nhấp vào phần "Thanh toán".Sau đó, nhấp vào tab "2Checkout" và nhập thông tin đăng nhập API 2CheckOut của bạn.

Bạn cũng có thể định cấu hình các cài đặt sau cho plugin 2Checkout:

*** Tiền tệ: ** Tiền tệ mà bạn muốn chấp nhận thanh toán.
*** Quốc gia: ** Quốc gia mà bạn muốn chấp nhận thanh toán từ.
*** Ngôn ngữ: ** Ngôn ngữ mà bạn muốn sử dụng cho trang thanh toán 2Checkout.
*** URL trả lại: ** URL mà khách hàng sẽ được chuyển hướng đến sau khi họ đã hoàn thành việc mua hàng của họ.
*** Hủy URL: ** URL mà khách hàng sẽ được chuyển hướng đến nếu họ hủy mua hàng.

### 5. Kiểm tra tích hợp 2Checkout của bạn

Khi bạn đã cấu hình plugin 2Checkout, bạn có thể kiểm tra tích hợp của mình bằng cách thêm một sản phẩm vào giỏ hàng của mình và kiểm tra.

Khi bạn thanh toán, bạn sẽ được chuyển hướng đến trang thanh toán 2Checkout.Bạn có thể nhập thông tin thanh toán của bạn và hoàn thành việc mua hàng của bạn.

Nếu tích hợp của bạn thành công, bạn sẽ nhận được thông báo từ 2Checkout rằng khoản thanh toán của bạn đã được xử lý.

### Phần kết luận

Thêm 2Checkout vào cửa hàng trang web của bạn là một cách tuyệt vời để chấp nhận thanh toán từ khách hàng trên toàn thế giới.Thật dễ dàng để thiết lập và tích hợp, và nó cung cấp nhiều tính năng có thể giúp bạn phát triển doanh nghiệp của mình.

Dưới đây là 5 hashtag mà bạn có thể sử dụng cho bài viết này:

* #2checkout
* #Commerce
* #Ec Commercepayments
* #CommerceIntegration
* #Trang web123
=======================================
#2checkout #ecommerce #EcommercePayments #eCommerceIntegration #SITE123 ## How to Add 2Checkout to Your SITE123 Store

2Checkout is a popular payment gateway that allows you to accept payments from customers all over the world. It's easy to set up and integrate with your SITE123 store, and it offers a variety of features that can help you grow your business.

In this tutorial, we'll show you how to add 2Checkout to your SITE123 store. We'll cover the following steps:

1. **Create a 2Checkout account.**
2. **Get your 2Checkout API credentials.**
3. **Install the 2Checkout plugin for SITE123.**
4. **Configure the 2Checkout plugin.**
5. **Test your 2Checkout integration.**

Let's get started!

### 1. Create a 2Checkout account

To get started, you'll need to create a 2Checkout account. You can do this by visiting the [2Checkout website](https://www.2checkout.com/) and clicking on the "Sign Up" button.

Once you've created your account, you'll need to verify your email address. After you've verified your email address, you'll be able to log in to your 2Checkout account.

### 2. Get your 2Checkout API credentials

To integrate 2Checkout with your SITE123 store, you'll need to get your 2Checkout API credentials. You can find your API credentials in the "Settings" section of your 2Checkout account.

Your API credentials consist of a **API username** and a **secret key**. You'll need to enter these credentials into the 2Checkout plugin for SITE123.

### 3. Install the 2Checkout plugin for SITE123

The 2Checkout plugin for SITE123 is available from the [SITE123 Marketplace](https://www.site123.com/marketplace/plugins/2checkout).

To install the plugin, log in to your SITE123 account and click on the "Plugins" tab. Then, search for the "2Checkout" plugin and click on the "Install" button.

Once the plugin has been installed, you'll need to configure it.

### 4. Configure the 2Checkout plugin

To configure the 2Checkout plugin, go to the "Settings" tab of your SITE123 store and click on the "Payments" section. Then, click on the "2Checkout" tab and enter your 2Checkout API credentials.

You can also configure the following settings for the 2Checkout plugin:

* **Currency:** The currency that you want to accept payments in.
* **Country:** The country that you want to accept payments from.
* **Language:** The language that you want to use for the 2Checkout checkout page.
* **Return URL:** The URL that customers will be redirected to after they have completed their purchase.
* **Cancel URL:** The URL that customers will be redirected to if they cancel their purchase.

### 5. Test your 2Checkout integration

Once you've configured the 2Checkout plugin, you can test your integration by adding a product to your cart and checking out.

When you checkout, you'll be redirected to the 2Checkout checkout page. You can enter your payment information and complete your purchase.

If your integration is successful, you'll receive a notification from 2Checkout that your payment has been processed.

### Conclusion

Adding 2Checkout to your SITE123 store is a great way to accept payments from customers all over the world. It's easy to set up and integrate, and it offers a variety of features that can help you grow your business.

Here are 5 hashtags that you can use for this article:

* #2checkout
* #ecommerce
* #EcommercePayments
* #eCommerceIntegration
* #SITE123

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock