Ask Sức khỏe tài khoản, Amazon tip, Quản lý tài chính

Nywalmart4life

## Làm thế nào để cải thiện sức khỏe tài khoản Amazon của bạn với các mẹo quản lý tài chính

Sức khỏe tài khoản Amazon của bạn rất quan trọng vì một số lý do.Một tài khoản lành mạnh có nghĩa là bạn có nhiều khả năng có thể bán sản phẩm của mình, có được vị trí tốt trong kết quả tìm kiếm và nhận dịch vụ khách hàng tốt.Trong bài viết này, chúng tôi sẽ chia sẻ một số mẹo quản lý tài chính có thể giúp bạn cải thiện sức khỏe tài khoản Amazon.

** 1.** ** Trả tiền hóa đơn của bạn đúng hạn. ** Đây là một trong những điều quan trọng nhất bạn có thể làm để duy trì tài khoản Amazon lành mạnh.Khi bạn thanh toán hóa đơn đúng hạn, điều đó cho Amazon thấy rằng bạn là người bán đáng tin cậy, người có thể được tin tưởng để đáp ứng các nghĩa vụ tài chính của bạn.Amazon sẽ thưởng cho bạn bằng cách cho bạn vị trí tốt hơn trong kết quả tìm kiếm và bằng cách giúp bạn dễ dàng được chấp thuận cho các khoản vay và các dịch vụ tài chính khác.

** 2.** ** Giữ cho số dư tài khoản của bạn tích cực. ** Amazon muốn đảm bảo rằng bạn có đủ tiền trong tài khoản của mình để trang trải chi phí bán hàng của bạn.Nếu số dư tài khoản của bạn bị tiêu cực, Amazon có thể hạn chế các đặc quyền bán hàng của bạn hoặc thậm chí đóng tài khoản của bạn hoàn toàn.Để tránh điều này, hãy đảm bảo giữ cho tài khoản của bạn cân bằng tích cực bằng cách bán đủ sản phẩm để trang trải chi phí của bạn.

** 3.** ** Quản lý phí người bán của bạn. ** Amazon tính nhiều khoản phí khác nhau để bán sản phẩm trên nền tảng của mình.Những khoản phí này có thể bao gồm phí niêm yết, phí bán hàng và phí thực hiện.Điều quan trọng là phải hiểu các khoản phí này và đảm bảo rằng bạn đang lập ngân sách cho họ.Nếu bạn không cẩn thận, những khoản phí này có thể nhanh chóng ăn vào lợi nhuận của bạn.

**4.** ** Sử dụng các công cụ tài chính của Amazon. ** Amazon cung cấp một số công cụ tài chính có thể giúp bạn quản lý sức khỏe tài khoản của mình.Các công cụ này bao gồm bảng điều khiển thanh toán của Amazon, trang Báo cáo Trung tâm của Người bán Amazon và Trung tâm trợ giúp trung tâm của người bán Amazon.Bằng cách sử dụng các công cụ này, bạn có thể theo dõi doanh số, phí và số dư tài khoản của mình.

** 5.** ** Nhận trợ giúp từ Amazon nếu bạn cần. ** Nếu bạn đang vật lộn để quản lý sức khỏe tài khoản Amazon của mình, đừng ngần ngại nhận được sự giúp đỡ từ Amazon.Công ty cung cấp nhiều tài nguyên và tùy chọn hỗ trợ, bao gồm Trung tâm trợ giúp trung tâm Amazon, Diễn đàn Người bán Amazon và Cộng đồng Trung tâm Amazon Seller.

Bằng cách làm theo những lời khuyên này, bạn có thể cải thiện sức khỏe tài khoản Amazon của mình và khiến nó có nhiều khả năng thành công với tư cách là người bán.

** Hashtags: **

#Amazon #AccounThealth #FinancialMan Quản lý #Sellertips #ec Commerce
=======================================
## How to Improve Your Amazon Account Health with Financial Management Tips

Your Amazon account health is important for a number of reasons. A healthy account means that you're more likely to be able to sell your products, get good placement in search results, and receive good customer service. In this article, we'll share some financial management tips that can help you improve your Amazon account health.

**1. ** **Pay your invoices on time.** This is one of the most important things you can do to maintain a healthy Amazon account. When you pay your invoices on time, it shows Amazon that you're a reliable seller who can be trusted to meet your financial obligations. Amazon will reward you by giving you better placement in search results and by making it easier for you to get approved for loans and other financial services.

**2. ** **Keep your account balance positive.** Amazon wants to make sure that you have enough money in your account to cover the cost of your sales. If your account balance goes negative, Amazon may restrict your selling privileges or even close your account altogether. To avoid this, make sure to keep your account balance positive by selling enough products to cover your costs.

**3. ** **Manage your seller fees.** Amazon charges a variety of fees for selling products on its platform. These fees can include listing fees, sales fees, and fulfillment fees. It's important to understand these fees and to make sure that you're budgeting for them. If you're not careful, these fees can quickly eat into your profits.

**4. ** **Use Amazon's financial tools.** Amazon offers a number of financial tools that can help you manage your account health. These tools include the Amazon Payments Console, the Amazon Seller Central Reports page, and the Amazon Seller Central Help Center. By using these tools, you can keep track of your sales, your fees, and your account balance.

**5. ** **Get help from Amazon if you need it.** If you're struggling to manage your Amazon account health, don't hesitate to get help from Amazon. The company offers a variety of resources and support options, including the Amazon Seller Central Help Center, the Amazon Seller Forums, and the Amazon Seller Central Community.

By following these tips, you can improve your Amazon account health and make it more likely to succeed as a seller.

**Hashtags:**

#Amazon #AccounThealth #financialmanagement #Sellertips #ecommerce

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock