Tận dụng PC/LAPTOP cũ thành máy chủ ngay tại nhà để WFH kết hợp giải trí nào các anh em

hoalienkrissy

#Homeserver #oldpc #laptop #wfh #Entere

Đại dịch Covid-19 đã buộc nhiều người phải làm việc tại nhà (WFH).Điều này đã dẫn đến sự gia tăng nhu cầu đối với các máy chủ nhà, vì mọi người tìm cách duy trì hiệu quả và giải trí khi làm việc tại nhà.

Nếu bạn có một PC hoặc máy tính xách tay cũ nằm xung quanh, bạn có thể dễ dàng biến nó thành một máy chủ gia đình.Điều này có thể cung cấp cho bạn một số lợi ích, bao gồm:

*** Tăng năng suất: ** Một máy chủ gia đình có thể giúp bạn có tổ chức và làm việc hiệu quả khi làm việc tại nhà.Bạn có thể sử dụng nó để lưu trữ các tệp, truy cập công việc của bạn từ bất cứ đâu và hợp tác với các đồng nghiệp.
*** Giải trí tốt hơn: ** Một máy chủ gia đình cũng có thể được sử dụng để truyền phát phim, chương trình TV và âm nhạc.Bạn có thể truy cập nội dung của bạn từ bất cứ nơi nào trong nhà của bạn và thậm chí bạn có thể chia sẻ nó với bạn bè và gia đình.
*** Tiết kiệm chi phí: ** Một máy chủ gia đình có thể tiết kiệm tiền cho bạn vào phí đăng ký hàng tháng cho các dịch vụ lưu trữ và phát trực tuyến đám mây.Bạn cũng có thể sử dụng nó để lưu trữ trang web hoặc blog của riêng bạn, đây có thể là một cách tuyệt vời để quảng bá doanh nghiệp của bạn hoặc chia sẻ công việc sáng tạo của bạn.

Nếu bạn quan tâm đến việc biến PC hoặc máy tính xách tay cũ của mình thành máy chủ gia đình, có một vài điều bạn sẽ cần làm.Đầu tiên, bạn sẽ cần cài đặt một hệ điều hành máy chủ.Có một số tùy chọn khác nhau có sẵn, nhưng một số tùy chọn phổ biến nhất bao gồm Windows Server, Linux và FreeBSD.

Khi bạn đã cài đặt một hệ điều hành máy chủ, bạn sẽ cần định cấu hình nó.Điều này bao gồm thiết lập mạng, lưu trữ và bảo mật.Bạn có thể tìm thấy hướng dẫn chi tiết về cách thực hiện việc này trực tuyến.

Khi máy chủ gia đình của bạn hoạt động, bạn có thể bắt đầu sử dụng nó để cải thiện năng suất và giải trí của mình.Dưới đây là một vài ý tưởng:

*** Sử dụng nó để lưu trữ các tệp: ** Bạn có thể sử dụng máy chủ gia đình của mình để lưu trữ tất cả các tệp quan trọng của mình, bao gồm tài liệu, ảnh và video.Điều này sẽ giải phóng không gian trên máy tính của bạn và giúp truy cập các tệp của bạn dễ dàng hơn từ bất cứ đâu.
*** Truy cập công việc của bạn từ bất cứ đâu: ** Nếu bạn đang làm việc tại nhà, bạn có thể sử dụng máy chủ gia đình của mình để truy cập các tệp công việc của bạn từ bất cứ đâu trên thế giới.Đây là một cách tuyệt vời để duy trì hiệu quả khi bạn đang di chuyển.
*** Hợp tác với các đồng nghiệp: ** Bạn có thể sử dụng máy chủ gia đình của mình để hợp tác với các đồng nghiệp trong các dự án.Bạn có thể chia sẻ tệp, trò chuyện và thậm chí giữ các hội nghị video.Đây là một cách tuyệt vời để duy trì kết nối với nhóm của bạn và hoàn thành công việc.
*** Phát trực tuyến phim, chương trình TV và âm nhạc: ** Bạn có thể sử dụng máy chủ gia đình của mình để phát trực tuyến phim, chương trình TV và âm nhạc.Đây là một cách tuyệt vời để giải trí tại nhà mà không phải trả tiền cho một thuê bao hàng tháng cho một dịch vụ phát trực tuyến.
*** Lưu trữ trang web hoặc blog của riêng bạn: ** Bạn có thể sử dụng máy chủ gia đình của mình để lưu trữ trang web hoặc blog của riêng bạn.Đây là một cách tuyệt vời để quảng bá doanh nghiệp của bạn hoặc chia sẻ công việc sáng tạo của bạn với thế giới.

Biến PC hoặc máy tính xách tay cũ của bạn thành máy chủ gia đình là một cách tuyệt vời để cải thiện năng suất và giải trí của bạn.Đó là một quy trình tương đối đơn giản và nó có thể giúp bạn tiết kiệm tiền cho phí đăng ký hàng tháng.Vì vậy, nếu bạn đang tìm kiếm một cách để thoát khỏi máy tính cũ của mình, hãy xem xét biến nó thành một máy chủ gia đình.

** Hashtags: **

* #Homeserver
* #oldpc
* #máy tính xách tay
* #wfh
* #sự giải trí
=======================================
#Homeserver #oldpc #laptop #wfh #entertainment **Take Advantage of Your Old PC/Laptop into a Home Server for WFH and Entertainment**

The COVID-19 pandemic has forced many people to work from home (WFH). This has led to a surge in demand for home servers, as people look for ways to stay productive and entertained while working from home.

If you have an old PC or laptop lying around, you can easily turn it into a home server. This can give you a number of benefits, including:

* **Increased productivity:** A home server can help you to stay organized and productive while working from home. You can use it to store files, access your work from anywhere, and collaborate with colleagues.
* **Better entertainment:** A home server can also be used to stream movies, TV shows, and music. You can access your content from anywhere in your home, and you can even share it with friends and family.
* **Cost savings:** A home server can save you money on monthly subscription fees for cloud storage and streaming services. You can also use it to host your own website or blog, which can be a great way to promote your business or share your creative work.

If you're interested in turning your old PC or laptop into a home server, there are a few things you'll need to do. First, you'll need to install a server operating system. There are a number of different options available, but some of the most popular include Windows Server, Linux, and FreeBSD.

Once you've installed a server operating system, you'll need to configure it. This includes setting up the network, storage, and security. You can find detailed instructions on how to do this online.

Once your home server is up and running, you can start using it to improve your productivity and entertainment. Here are a few ideas:

* **Use it to store files:** You can use your home server to store all of your important files, including documents, photos, and videos. This will free up space on your computer and make it easier to access your files from anywhere.
* **Access your work from anywhere:** If you're working from home, you can use your home server to access your work files from anywhere in the world. This is a great way to stay productive when you're on the go.
* **Collaborate with colleagues:** You can use your home server to collaborate with colleagues on projects. You can share files, chat, and even hold video conferences. This is a great way to stay connected with your team and get work done.
* **Stream movies, TV shows, and music:** You can use your home server to stream movies, TV shows, and music. This is a great way to entertain yourself at home without having to pay for a monthly subscription to a streaming service.
* **Host your own website or blog:** You can use your home server to host your own website or blog. This is a great way to promote your business or share your creative work with the world.

Turning your old PC or laptop into a home server is a great way to improve your productivity and entertainment. It's a relatively simple process, and it can save you money on monthly subscription fees. So if you're looking for a way to get more out of your old computer, consider turning it into a home server.

**Hashtags:**

* #Homeserver
* #oldpc
* #laptop
* #wfh
* #entertainment

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock