Ask tạo vps có thể remote từ máy khác

### Tạo một VPS mà bạn có thể từ xa các máy khác

** VPS là gì? **

VPS (Máy chủ riêng ảo) là một loại dịch vụ điện toán đám mây cung cấp cho bạn một máy chủ ảo chuyên dụng mà bạn có thể truy cập từ xa.Điều này có nghĩa là bạn có thể sử dụng VPS để lưu trữ trang web của riêng mình, chạy phần mềm hoặc lưu trữ dữ liệu, tất cả từ bất cứ nơi nào trên thế giới.

** Tại sao tôi muốn có một VPS? **

Có nhiều lý do tại sao bạn có thể muốn sử dụng VPS.Ví dụ, một VPS có thể cung cấp cho bạn:

* Kiểm soát nhiều hơn đối với máy chủ của bạn hơn bạn sẽ có với kế hoạch lưu trữ chung.
* Nhiều tài nguyên (như RAM, CPU và lưu trữ) hơn bạn sẽ có với kế hoạch lưu trữ chung.
* Khả năng lưu trữ nhiều trang web hoặc ứng dụng trên một máy chủ.
* Khả năng chạy phần mềm yêu cầu một máy chủ chuyên dụng.
* Khả năng truy cập máy chủ của bạn từ bất cứ đâu trên thế giới.

** Làm cách nào để tạo VPS? **

Có nhiều cách khác nhau để tạo ra một VPS.Tuy nhiên, cách phổ biến nhất là sử dụng nhà cung cấp dịch vụ lưu trữ VPS.Các nhà cung cấp dịch vụ lưu trữ VPS cung cấp nhiều kế hoạch khác nhau, vì vậy bạn có thể chọn một kế hoạch đáp ứng nhu cầu và ngân sách của bạn.

Khi bạn đã chọn nhà cung cấp dịch vụ lưu trữ VPS, bạn có thể tạo tài khoản VPS của mình.Quá trình tạo tài khoản VPS sẽ thay đổi tùy thuộc vào nhà cung cấp, nhưng nó thường liên quan đến việc cung cấp một số thông tin cơ bản, chẳng hạn như tên của bạn, địa chỉ email và thông tin thanh toán.

Khi bạn đã tạo tài khoản VPS của mình, bạn sẽ có thể truy cập VPS của mình thông qua kết nối máy tính để bàn từ xa.Bạn có thể sử dụng kết nối máy tính để bàn từ xa để cài đặt phần mềm, định cấu hình máy chủ của bạn và quản lý trang web hoặc ứng dụng của bạn.

** Làm thế nào để tôi từ xa vào các VP của tôi từ các máy khác? **

Có một vài cách khác nhau để từ xa vào VPS của bạn từ các máy khác.Cách phổ biến nhất là sử dụng kết nối máy tính để bàn từ xa.Để làm điều này, bạn sẽ cần cài đặt máy khách máy tính để bàn từ xa trên máy bạn muốn sử dụng để kết nối với VPS của mình.Khi bạn đã cài đặt ứng dụng máy tính để bàn từ xa, bạn có thể kết nối với VPS của mình bằng cách nhập địa chỉ IP của VPS và tên người dùng và mật khẩu bạn đã sử dụng khi bạn tạo tài khoản VPS của mình.

Bạn cũng có thể sử dụng máy khách SSH để từ xa vào VPS của mình.Để làm điều này, bạn sẽ cần cài đặt máy khách SSH trên máy bạn muốn sử dụng để kết nối với VPS của mình.Khi bạn đã cài đặt ứng dụng khách SSH, bạn có thể kết nối với VPS của mình bằng cách nhập địa chỉ IP của VPS và tên người dùng và mật khẩu bạn đã sử dụng khi bạn tạo tài khoản VPS của mình.

** Hashtags: **

* #Vps
* #điện toán đám mây
* #remote Desktop
* #SSH
* #Virtualization
=======================================
### Create a VPS that you can remote from other machines

**What is a VPS?**

A VPS (virtual private server) is a type of cloud computing service that provides you with a dedicated virtual server that you can access remotely. This means that you can use a VPS to host your own website, run software, or store data, all from anywhere in the world.

**Why would I want a VPS?**

There are many reasons why you might want to use a VPS. For example, a VPS can give you:

* More control over your server than you would have with a shared hosting plan.
* More resources (such as RAM, CPU, and storage) than you would have with a shared hosting plan.
* The ability to host multiple websites or applications on a single server.
* The ability to run software that requires a dedicated server.
* The ability to access your server from anywhere in the world.

**How do I create a VPS?**

There are many different ways to create a VPS. However, the most common way is to use a VPS hosting provider. VPS hosting providers offer a variety of plans, so you can choose one that meets your needs and budget.

Once you have chosen a VPS hosting provider, you can create your VPS account. The process of creating a VPS account will vary depending on the provider, but it typically involves providing some basic information, such as your name, email address, and payment information.

Once you have created your VPS account, you will be able to access your VPS via a remote desktop connection. You can use a remote desktop connection to install software, configure your server, and manage your website or applications.

**How do I remote into my VPS from other machines?**

There are a few different ways to remote into your VPS from other machines. The most common way is to use a remote desktop connection. To do this, you will need to install a remote desktop client on the machine you want to use to connect to your VPS. Once you have installed the remote desktop client, you can connect to your VPS by entering the IP address of your VPS and the username and password you used when you created your VPS account.

You can also use a SSH client to remote into your VPS. To do this, you will need to install an SSH client on the machine you want to use to connect to your VPS. Once you have installed the SSH client, you can connect to your VPS by entering the IP address of your VPS and the username and password you used when you created your VPS account.

**Hashtags:**

* #Vps
* #cloud computing
* #remote desktop
* #SSH
* #Virtualization

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock