Tips This Book Makes $200 Per day on Amazon KDP - Find Out How

bluecat297

## Cách kiếm 200 đô la mỗi ngày trên Amazon KDP

#AmazonKDP #selfpublishing #bookmarketing #ObookPublishing

Bạn có muốn học cách kiếm 200 đô la mỗi ngày trên Amazon KDP không?Trong bài viết này, tôi sẽ chia sẻ chiến lược đã được chứng minh của mình để thành công.

Tôi đã tự xuất bản trên Amazon KDP trong hơn 5 năm và tôi đã kiếm được hơn 100.000 đô la.Tôi biết những gì nó cần để thành công trong doanh nghiệp này và tôi rất vui mừng được chia sẻ kiến thức của mình với bạn.

** Bước 1: Chọn một hốc có lợi nhuận **

Bước đầu tiên để thành công trên Amazon KDP là chọn một phân khúc có lợi nhuận.Bạn muốn chọn một thích hợp có nhiều nhu cầu, nhưng không quá nhiều cạnh tranh.

Một cách tốt để tìm một thị trường có lợi nhuận là sử dụng các cấp bậc bán chạy nhất của Amazon.Công cụ này sẽ cho bạn thấy những cuốn sách bán chạy nhất trong mọi danh mục.Bạn có thể sử dụng thông tin này để tìm một thị trường thích hợp, nhưng không quá đông đúc.

** Bước 2: Viết một cuốn sách chất lượng cao **

Bước tiếp theo là viết một cuốn sách chất lượng cao.Cuốn sách của bạn nên được viết tốt, được chỉnh sửa tốt và không có lỗi.Bạn cũng nên đảm bảo rằng cuốn sách của bạn có liên quan đến đối tượng mục tiêu của bạn.

Nếu bạn không phải là một nhà văn giỏi, bạn có thể thuê một người viết ma để giúp bạn.Có nhiều dịch vụ viết hoa ma có uy tín có sẵn trực tuyến.

** Bước 3: Định dạng sách của bạn cho KDP **

Khi bạn đã viết cuốn sách của mình, bạn cần định dạng nó cho KDP.Điều này bao gồm thêm một bìa, thiết lập bảng nội dung của bạn và thêm số ISBN.

KDP có một hướng dẫn hữu ích về cách định dạng sách của bạn.Bạn có thể tìm thấy hướng dẫn này tại đây: https://kdp.amazon.com/en_us/help/topic/g201928920

** Bước 4: Đặt giá của bạn **

Bước tiếp theo là đặt giá của bạn cho cuốn sách của bạn.Bạn muốn đặt một mức giá đủ cao để kiếm lợi nhuận, nhưng không quá cao đến nỗi nó sẽ không khuyến khích người mua.

Một quy tắc tốt là đặt giá của bạn ở mức gấp 2-3 lần chi phí in của cuốn sách của bạn.

** Bước 5: Quảng cáo cuốn sách của bạn **

Bước cuối cùng là quảng bá cuốn sách của bạn.Có nhiều cách khác nhau để quảng bá cuốn sách của bạn, bao gồm quảng cáo trả tiền, phương tiện truyền thông xã hội và tiếp thị qua email.

Tôi khuyên bạn nên sử dụng kết hợp các phương pháp này để tiếp cận đối tượng rộng nhất có thể.

** Đây là một số mẹo để quảng bá cuốn sách của bạn: **

* Sử dụng quảng cáo trả tiền để nhắm mục tiêu độc giả tiềm năng.
* Chia sẻ cuốn sách của bạn trên phương tiện truyền thông xã hội.
* Gửi một bản tin email vào danh sách các thuê bao của bạn.
* Cung cấp cuốn sách của bạn miễn phí trên Kindle Unlimited.
* Nhận cuốn sách của bạn được xem xét bởi các blogger và người có ảnh hưởng.

** Nếu bạn làm theo các bước này, bạn sẽ tiếp tục kiếm được 200 đô la mỗi ngày trên Amazon KDP. **

** Dưới đây là 5 hashtag mà bạn có thể sử dụng cho bài viết này: **

* #AmazonKDP
* #selfpublishing
* #bookmarketing
* #EbookPublishing
* #Kiếm tiền trực tuyến
=======================================
## How to Make $200 Per Day on Amazon KDP

#AmazonKDP #selfpublishing #bookmarketing #EbookPublishing

Do you want to learn how to make $200 per day on Amazon KDP? In this article, I'll share my proven strategy for success.

I've been self-publishing on Amazon KDP for over 5 years, and I've made over $100,000 in sales. I know what it takes to succeed in this business, and I'm excited to share my knowledge with you.

**Step 1: Choose a profitable niche**

The first step to success on Amazon KDP is choosing a profitable niche. You want to choose a niche that has a lot of demand, but not too much competition.

A good way to find a profitable niche is to use the Amazon Bestseller Ranks. This tool will show you the top-selling books in every category. You can use this information to find a niche that is popular, but not too crowded.

**Step 2: Write a high-quality book**

The next step is to write a high-quality book. Your book should be well-written, well-edited, and free of errors. You should also make sure that your book is relevant to your target audience.

If you're not a good writer, you can hire a ghostwriter to help you. There are many reputable ghostwriting services available online.

**Step 3: Format your book for KDP**

Once you've written your book, you need to format it for KDP. This includes adding a cover, setting up your table of contents, and adding ISBN numbers.

KDP has a helpful guide on how to format your book. You can find this guide here: https://kdp.amazon.com/en_US/help/topic/G201928920

**Step 4: Set your price**

The next step is to set your price for your book. You want to set a price that is high enough to make a profit, but not so high that it will discourage buyers.

A good rule of thumb is to set your price at 2-3 times the cost of your book's printing.

**Step 5: Promote your book**

The final step is to promote your book. There are many different ways to promote your book, including paid advertising, social media, and email marketing.

I recommend using a combination of these methods to reach the widest possible audience.

**Here are some tips for promoting your book:**

* Use paid advertising to target potential readers.
* Share your book on social media.
* Send out an email newsletter to your list of subscribers.
* Offer your book for free on Kindle Unlimited.
* Get your book reviewed by bloggers and influencers.

**If you follow these steps, you'll be well on your way to making $200 per day on Amazon KDP.**

**Here are 5 hashtags that you can use for this article:**

* #AmazonKDP
* #selfpublishing
* #bookmarketing
* #EbookPublishing
* #MakeMoneyOnline

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock