Vì sao mình không còn đổi điện thoại thường xuyên và mình nghĩ các bạn cũng nên như vậy

viettuyet462

Too #phone #smartphone #technology #SEntainability #Consumerism ## ** Tại sao tôi không thay đổi điện thoại của mình thường xuyên và tại sao bạn không nên **

Điện thoại thông minh là một phần chính trong cuộc sống của chúng tôi.Chúng tôi sử dụng chúng cho tất cả mọi thứ, từ việc kết nối với bạn bè và gia đình đến hoàn thành công việc.Nhưng bạn nên thay thế điện thoại của mình bao lâu một lần?

Người dùng điện thoại thông minh trung bình thay thế điện thoại của họ cứ sau 2-3 năm.Nhưng có một số lý do tại sao bạn có thể muốn xem xét việc giữ điện thoại của mình lâu hơn.

** 1.Nó tốt hơn cho môi trường. **

Việc sản xuất điện thoại thông minh có tác động môi trường đáng kể.Khai thác cho các nguyên liệu thô được sử dụng trong điện thoại thông minh, như coban và lithium, có thể làm hỏng môi trường.Và quá trình sản xuất cũng sản xuất khí nhà kính.

Khi bạn mua một chiếc điện thoại mới, về cơ bản bạn sẽ thêm vào tác động môi trường này.Bằng cách giữ điện thoại của bạn lâu hơn, bạn có thể giúp giảm lượng khí thải carbon của bạn.

** 2.Nó có giá cả phải chăng hơn. **

Điện thoại thông minh mới là đắt tiền.Giá trung bình của điện thoại thông minh mới hiện là hơn 1.000 đô la.Nếu bạn có thể nhận được bằng điện thoại cũ của mình thêm vài năm nữa, bạn có thể tiết kiệm cho mình rất nhiều tiền.

** 3.Bạn sẽ được sử dụng nhiều hơn từ nó. **

Bạn càng giữ điện thoại càng lâu, bạn sẽ càng sử dụng nhiều hơn.Khi các bản cập nhật phần mềm mới được phát hành, điện thoại cũ của bạn sẽ có thể tận dụng chúng.Điều này có nghĩa là điện thoại của bạn sẽ cập nhật các tính năng và bản vá bảo mật mới nhất.

**4.Bạn sẽ làm việc hiệu quả hơn. **

Khi bạn có một điện thoại mới, bạn thường muốn tải xuống tất cả các ứng dụng và trò chơi mới nhất.Điều này có thể nhanh chóng dẫn đến điện thoại của bạn trở nên lộn xộn và chậm.Bằng cách giữ điện thoại của bạn lâu hơn, bạn có thể tránh được vấn đề này và giữ cho điện thoại của bạn hoạt động trơn tru.

** 5.Bạn sẽ phong cách hơn. **

Hãy đối mặt với nó, điện thoại mới thường phong cách hơn các mẫu cũ hơn.Nhưng nếu bạn không quan tâm đến việc có chiếc điện thoại mới nhất và lớn nhất, bạn có thể tiết kiệm cho mình rất nhiều tiền bằng cách gắn bó với điện thoại cũ của mình thêm vài năm nữa.

Tất nhiên, có một số trường hợp có thể có ý nghĩa để nâng cấp điện thoại của bạn sớm hơn.Nếu điện thoại của bạn không còn hoạt động bình thường hoặc nếu bạn cần điện thoại có hệ điều hành mới hơn, thì có lẽ đã đến lúc cho một điện thoại mới.

Nhưng đối với hầu hết mọi người, không cần phải nâng cấp điện thoại của bạn cứ sau 2-3 năm.Bằng cách giữ điện thoại của bạn lâu hơn, bạn có thể tiết kiệm tiền, giảm tác động môi trường và sử dụng nhiều hơn khỏi thiết bị của bạn.

## hashtags

* #điện thoại
* #điện thoại thông minh
* #công nghệ
* #sự bền vững
* #Consumerism
=======================================
too #phone #smartphone #technology #sustainability #Consumerism ## **Why I Don't Change My Phone Often and Why You Shouldn't Either**

Smartphones are a major part of our lives. We use them for everything from staying connected with friends and family to getting work done. But how often should you replace your phone?

The average smartphone user replaces their phone every 2-3 years. But there are a number of reasons why you might want to consider holding onto your phone for longer.

**1. It's better for the environment.**

The production of smartphones has a significant environmental impact. Mining for the raw materials used in smartphones, such as cobalt and lithium, can damage the environment. And the manufacturing process itself also produces greenhouse gases.

When you buy a new phone, you're essentially adding to this environmental impact. By keeping your phone for longer, you can help to reduce your carbon footprint.

**2. It's more affordable.**

New smartphones are expensive. The average price of a new smartphone is now over $1,000. If you can get by with your old phone for a few more years, you can save yourself a lot of money.

**3. You'll get more use out of it.**

The longer you keep your phone, the more use you'll get out of it. As new software updates are released, your older phone will be able to take advantage of them. This means that your phone will stay up-to-date with the latest features and security patches.

**4. You'll be more productive.**

When you have a new phone, you're often tempted to download all the latest apps and games. This can quickly lead to your phone becoming cluttered and slow. By keeping your phone for longer, you can avoid this problem and keep your phone running smoothly.

**5. You'll be more stylish.**

Let's face it, new phones are often more stylish than older models. But if you're not concerned about having the latest and greatest phone, you can save yourself a lot of money by sticking with your old phone for a few more years.

Of course, there are some cases where it might make sense to upgrade your phone sooner. If your phone is no longer working properly, or if you need a phone with a newer operating system, then it might be time for a new one.

But for most people, there's no need to upgrade your phone every 2-3 years. By holding onto your phone for longer, you can save money, reduce your environmental impact, and get more use out of your device.

## Hashtags

* #phone
* #smartphone
* #technology
* #sustainability
* #Consumerism

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock