Ask Video về liên kết một kênh với GA

lytrucanh.tho

## Video về một liên kết kênh với GA

### Giới thiệu

Trong bài viết này, chúng tôi sẽ chỉ cho bạn cách liên kết video với tài khoản Google Analytics của bạn.Điều này sẽ cho phép bạn theo dõi hiệu suất của các video của bạn và xem cách chúng tác động đến lưu lượng truy cập trang web của bạn.

### Các bước

Để liên kết video với tài khoản Google Analytics của bạn, hãy làm theo các bước sau:

1. Truy cập trang web ** Google Analytics ** và đăng nhập vào tài khoản của bạn.
2. Nhấp vào tab ** Quản trị viên ** trong thanh điều hướng hàng đầu.
3. Trong cột ** **, chọn thuộc tính bạn muốn liên kết video với.
4. Nhấp vào tab Thông tin ** **.
5. Trong phần ** mã theo dõi **, sao chép ID theo dõi ** **.
6. Truy cập video YouTube mà bạn muốn liên kết với tài khoản Google Analytics của mình.
7. Nhấp vào nút ** chia sẻ ** và chọn ** nhúng **.
8. Trong hộp ** nhúng **, dán ID theo dõi ** ** mà bạn đã sao chép từ Google Analytics.
9. Nhấp vào ** nhúng **.

### Kiểm tra

Khi bạn đã liên kết video với tài khoản Google Analytics của mình, bạn có thể kiểm tra để đảm bảo rằng nó đang hoạt động tốt.

1. Chuyển đến tab ** Báo cáo ** trong giao diện Google Analytics.
2. Chọn báo cáo ** video **.
3. Trong ** Nội dung video ** Báo cáo, bạn sẽ xem video mà bạn đã liên kết với tài khoản của mình.
4. Bạn cũng có thể thấy số lượng lượt xem, ấn tượng và nhấp qua cho video.

### Phần kết luận

Bằng cách liên kết các video của bạn với tài khoản Google Analytics của bạn, bạn có thể theo dõi hiệu suất của các video của mình và xem chúng tác động đến lưu lượng truy cập trang web của bạn như thế nào.Thông tin này có thể giúp bạn cải thiện chiến lược tiếp thị video của mình và nhận thêm kết quả từ video của bạn.

### hashtags

* #Video Marketing
* #google Analytics
* #youtube
* #truyền thông xã hội
* #Content Marketing
=======================================
## Video about one channel link with GA

### Introduction

In this article, we will show you how to link a video to your Google Analytics account. This will allow you to track the performance of your videos and see how they are impacting your website traffic.

### Steps

To link a video to your Google Analytics account, follow these steps:

1. Go to the **Google Analytics** website and sign in to your account.
2. Click the **Admin** tab in the top navigation bar.
3. In the **Property** column, select the property that you want to link the video to.
4. Click the **Tracking Info** tab.
5. In the **Tracking Code** section, copy the **Tracking ID**.
6. Go to the YouTube video that you want to link to your Google Analytics account.
7. Click the **Share** button and select **Embed**.
8. In the **Embed Code** box, paste the **Tracking ID** that you copied from Google Analytics.
9. Click **Embed**.

### Testing

Once you have linked the video to your Google Analytics account, you can test to make sure that it is working properly.

1. Go to the **Reports** tab in the Google Analytics interface.
2. Select the **Video** report.
3. In the **Video Content** report, you should see the video that you linked to your account.
4. You can also see the number of views, impressions, and click-throughs for the video.

### Conclusion

By linking your videos to your Google Analytics account, you can track the performance of your videos and see how they are impacting your website traffic. This information can help you to improve your video marketing strategy and get more results from your videos.

### Hashtags

* #Video marketing
* #google analytics
* #youtube
* #social media
* #Content marketing

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock