Tips Voici comment faire ses Premières Ventes en 24H sur Google Ads !

hoangmaimmmmmm

#Googleads #SEA #ventte #AcquisClientèle #Ec Commerce ** Cách thực hiện lần bán hàng đầu tiên của bạn trong 24 giờ với quảng cáo của Google **

Google ADS là một nền tảng quảng cáo mạnh mẽ có thể giúp bạn tiếp cận khách hàng mới và phát triển doanh nghiệp của bạn.Nhưng nếu bạn chưa quen với quảng cáo của Google, thật khó để biết bắt đầu từ đâu.

Trong bài viết này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách thực hiện việc bán hàng đầu tiên trong 24 giờ với quảng cáo của Google.Tôi sẽ bao gồm tất cả mọi thứ, từ việc tạo chiến dịch của bạn đến việc thiết lập ngân sách của bạn.

** 1.Tạo tài khoản Google ADS **

Bước đầu tiên là tạo tài khoản Google ADS.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web của Google ADS và nhấp vào ** Bắt đầu **.

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ cần thêm thông tin thanh toán của mình.Bạn có thể trả tiền cho các chiến dịch Google ADS của mình bằng thẻ tín dụng hoặc tài khoản ngân hàng.

** 2.Chọn loại chiến dịch của bạn **

Có ba loại chiến dịch chính của Google ADS: tìm kiếm, hiển thị và mua sắm.

*** Các chiến dịch tìm kiếm ** được hiển thị khi mọi người tìm kiếm các từ khóa liên quan đến doanh nghiệp của bạn.
*** Các chiến dịch hiển thị ** được hiển thị trên các trang web có liên quan đến doanh nghiệp của bạn.
*** Các chiến dịch mua sắm ** được hiển thị khi mọi người tìm kiếm sản phẩm trên Google Mua sắm.

Đối với chiến dịch đầu tiên của bạn, tôi khuyên bạn nên chọn một chiến dịch tìm kiếm.Đây là loại chiến dịch đơn giản nhất và nó dễ bắt đầu nhất.

** 3.Đặt ngân sách của bạn **

Ngân sách của bạn là số tiền bạn sẵn sàng chi cho các chiến dịch quảng cáo Google mỗi ngày.

Khi bạn đặt ngân sách của mình, điều quan trọng là phải nhớ rằng bạn sẽ cần chi một số tiền để bán hàng.Tuy nhiên, bạn không muốn chi nhiều tiền đến mức bạn không có lãi.

Đối với chiến dịch đầu tiên của bạn, tôi khuyên bạn nên bắt đầu với ngân sách nhỏ 5-10 đô la mỗi ngày.Bạn luôn có thể tăng ngân sách của mình sau này nếu bạn cần.

**4.Chọn từ khóa của bạn **

Từ khóa là các từ hoặc cụm từ mà mọi người nhập google khi họ đang tìm kiếm thứ gì đó.

Khi bạn tạo một chiến dịch tìm kiếm, bạn sẽ cần chọn các từ khóa có liên quan đến doanh nghiệp của bạn.Các từ khóa này sẽ xác định khi quảng cáo của bạn được hiển thị.

Ví dụ: nếu bạn bán giày, bạn có thể muốn chọn từ khóa như "giày", "giày thể thao" và "giày thể thao".

** 5.Viết bản sao quảng cáo của bạn **

Bản sao quảng cáo của bạn là văn bản xuất hiện trên quảng cáo của bạn.Điều quan trọng là viết bản sao quảng cáo có liên quan đến từ khóa của bạn và điều đó sẽ lôi kéo mọi người nhấp vào quảng cáo của bạn.

Đối với chiến dịch đầu tiên của bạn, tôi khuyên bạn nên giữ bản sao quảng cáo của bạn ngắn gọn và ngọt ngào.Bạn không muốn áp đảo mọi người với quá nhiều thông tin.

** 6.Đặt giá thầu của bạn **

Giá thầu là số tiền bạn sẵn sàng trả mỗi khi ai đó nhấp vào quảng cáo của bạn.

Khi bạn đặt giá thầu của mình, bạn cần lưu ý rằng giá thầu của bạn càng cao, quảng cáo của bạn càng có nhiều khả năng được hiển thị.Tuy nhiên, bạn không muốn trả giá quá nhiều đến nỗi bạn không có lãi.

Đối với chiến dịch đầu tiên của bạn, tôi khuyên bạn nên bắt đầu với giá thầu thấp 0,01 đô la.Bạn luôn có thể tăng giá thầu của bạn sau này nếu bạn cần.

** 7.Khởi chạy chiến dịch của bạn **

Khi bạn đã thiết lập chiến dịch của mình, bạn có thể khởi chạy nó.Quảng cáo của bạn sẽ bắt đầu hiển thị trong vòng vài giờ.

Có thể mất vài ngày để bắt đầu thấy kết quả, nhưng nếu bạn đã làm theo các bước này, bạn nên bắt đầu bán hàng trong vòng 24 giờ.

** Dưới đây là 5 hashtag mà bạn có thể sử dụng cho bài viết này: **

* #Googleads
* #BIỂN
* #ventte
* #mua lạiClientèle
* #Commerce
=======================================
#Googleads #SEA #Vente #AcquisitionClientèle #ecommerce **How to Make Your First Sale in 24 Hours with Google Ads**

Google Ads is a powerful advertising platform that can help you reach new customers and grow your business. But if you're new to Google Ads, it can be hard to know where to start.

In this article, I'll show you how to make your first sale in 24 hours with Google Ads. I'll cover everything from creating your campaign to setting your budget.

**1. Create a Google Ads account**

The first step is to create a Google Ads account. You can do this by visiting the Google Ads website and clicking **Get Started**.

Once you've created your account, you'll need to add your payment information. You can pay for your Google Ads campaigns with a credit card or a bank account.

**2. Choose your campaign type**

There are three main types of Google Ads campaigns: search, display, and shopping.

* **Search campaigns** are shown when people search for keywords related to your business.
* **Display campaigns** are shown on websites that are relevant to your business.
* **Shopping campaigns** are shown when people search for products on Google Shopping.

For your first campaign, I recommend choosing a search campaign. This is the most straightforward type of campaign and it's the easiest to get started with.

**3. Set your budget**

Your budget is how much you're willing to spend on your Google Ads campaigns each day.

When you're setting your budget, it's important to keep in mind that you'll need to spend some money to make sales. However, you don't want to spend so much money that you're not profitable.

For your first campaign, I recommend starting with a small budget of $5-10 per day. You can always increase your budget later on if you need to.

**4. Choose your keywords**

Keywords are the words or phrases that people type into Google when they're looking for something.

When you create a search campaign, you'll need to choose keywords that are relevant to your business. These keywords will determine when your ads are shown.

For example, if you sell shoes, you might want to choose keywords like "shoes," "sneakers," and "athletic shoes."

**5. Write your ad copy**

Your ad copy is the text that appears on your ads. It's important to write ad copy that is relevant to your keywords and that will entice people to click on your ad.

For your first campaign, I recommend keeping your ad copy short and sweet. You don't want to overwhelm people with too much information.

**6. Set your bids**

Bids are the amount of money you're willing to pay each time someone clicks on your ad.

When you set your bids, you need to keep in mind that the higher your bid, the more likely your ad is to be shown. However, you don't want to bid so much that you're not profitable.

For your first campaign, I recommend starting with a low bid of $0.01. You can always increase your bid later on if you need to.

**7. Launch your campaign**

Once you've set up your campaign, you can launch it. Your ads will start showing up within a few hours.

It may take a few days to start seeing results, but if you've followed these steps, you should start making sales within 24 hours.

**Here are 5 hashtags that you can use for this article:**

* #Googleads
* #SEA
* #Vente
* #AcquisitionClientèle
* #ecommerce

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock