Share (XMDT) Xác minh danh tính Facebook tích mới tỷ lệ thành công 100%

bichhai25252525

## 1. Xác minh danh tính Facebook mới 100% thành công

** Bước 1: Truy cập Facebook và nhấp vào liên kết "Tạo tài khoản mới". **

** Bước 2: Nhập tên, địa chỉ email và mật khẩu của bạn. **

** Bước 3: Nhấp vào nút "Tạo tài khoản". **

** Bước 4: Bạn sẽ được gửi email xác minh đến địa chỉ email bạn đã cung cấp. **

** Bước 5: Mở email xác minh và nhấp vào liên kết. **

** Bước 6: Bạn sẽ đăng nhập vào tài khoản Facebook mới của mình. **

** Bước 7: Nhấp vào biểu tượng "Cài đặt" ở góc trên cùng bên phải của màn hình. **

** Bước 8: Nhấp vào tab "Bảo mật và Đăng nhập". **

** Bước 9: Nhấp vào phần "Xác thực hai yếu tố". **

** Bước 10: Nhấp vào nút "Bật". **

** Bước 11: Bạn sẽ được nhắc nhập mã sáu chữ số. **

** Bước 12: Nhập mã và nhấp vào nút "Gửi". **

** Bước 13: Xác thực hai yếu tố hiện được bật trên tài khoản Facebook của bạn. **

** Lưu ý: ** Nếu bạn bị mất điện thoại hoặc số điện thoại của bạn thay đổi, bạn vẫn có thể đăng nhập vào tài khoản Facebook của mình bằng mã khôi phục.Mã khôi phục của bạn là mã 10 chữ số duy nhất mà bạn có thể sử dụng để đăng nhập vào tài khoản Facebook của mình nếu bạn không có quyền truy cập vào điện thoại của mình.Bạn có thể tìm thấy mã khôi phục của mình trong phần "Bảo mật và đăng nhập" trong cài đặt Facebook của bạn.

## 2. Tại sao điều quan trọng là xác minh danh tính Facebook của bạn?

Có một vài lý do tại sao điều quan trọng là phải xác minh danh tính Facebook của bạn.

*** Để bảo vệ tài khoản của bạn khỏi bị hack. ** Khi bạn xác minh danh tính Facebook của mình, bạn sẽ khó khăn hơn khi ai đó hack tài khoản của bạn.Điều này là do khi bạn xác minh danh tính của mình, Facebook yêu cầu bạn cung cấp địa chỉ email và số điện thoại hợp lệ.Nếu ai đó cố gắng hack tài khoản của bạn, họ sẽ không thể truy cập nó mà không có địa chỉ email và số điện thoại của bạn.
*** Để có quyền truy cập vào nhiều tính năng hơn. ** Một số tính năng trên Facebook chỉ có sẵn cho người dùng đã xác minh danh tính của họ.Những tính năng này bao gồm khả năng tạo ra các sự kiện, bắt đầu gây quỹ và bán sản phẩm trên thị trường.
*** Để làm cho tài khoản của bạn an toàn hơn. ** Khi bạn xác minh danh tính của mình, bạn sẽ làm cho tài khoản của bạn an toàn hơn.Điều này là do khi bạn xác minh danh tính của mình, Facebook yêu cầu bạn sử dụng mật khẩu mạnh và để cho phép xác thực hai yếu tố.Mật khẩu mạnh là mật khẩu dài ít nhất 12 ký tự và không phải là một từ có thể tìm thấy trong từ điển.Xác thực hai yếu tố là một tính năng bảo mật yêu cầu bạn nhập mã ngoài mật khẩu khi bạn đăng nhập vào tài khoản của mình.

## 3. Làm cách nào để xác minh danh tính Facebook của mình nếu tôi không có số điện thoại?

Nếu bạn không có số điện thoại, bạn vẫn có thể xác minh danh tính Facebook của mình bằng cách sử dụng một phương thức thay thế.Bạn có thể sử dụng địa chỉ email, thẻ tín dụng hoặc ID do chính phủ cấp.

Để xác minh danh tính của bạn bằng địa chỉ email, hãy làm theo các bước sau:

1. Truy cập Facebook và nhấp vào liên kết "Tạo tài khoản mới".
2. Nhập tên, địa chỉ email và mật khẩu của bạn.
3. Nhấp vào nút "Tạo tài khoản".
4. Bạn sẽ được gửi một email xác minh đến địa chỉ email bạn đã cung cấp.
5. Mở email xác minh và nhấp vào liên kết.
6. Bạn sẽ đăng nhập vào tài khoản Facebook mới của mình.

Để xác minh danh tính của bạn bằng thẻ tín dụng, hãy làm theo các bước sau:

1. Chuyển đến Facebook và nhấp vào biểu tượng "Cài đặt" ở góc trên cùng bên phải của màn hình.
2. Nhấp vào tab "Bảo mật và Đăng nhập".
3. Nhấp vào phần "Xác thực hai yếu tố".
4. Nhấp vào liên kết "Sử dụng thẻ tín dụng".
5. Nhập số thẻ tín dụng của bạn và ngày hết hạn.
6. Nhấp vào nút "Gửi".

Để xác minh danh tính của bạn bằng ID do chính phủ cấp, hãy làm theo các bước sau:

1. Chuyển đến Facebook và nhấp vào biểu tượng "Cài đặt" ở góc trên cùng bên phải của màn hình.
2. Nhấp vào tab "Bảo mật và Đăng nhập".
3. Nhấp vào phần "Xác thực hai yếu tố".
4. Nhấp vào liên kết "Sử dụng ID do chính phủ cấp".
5. Tải lên một bức ảnh của ID do chính phủ của bạn cấp.
6. Nhấp vào nút "Gửi".

## 4. Những cách khác nhau để xác minh danh tính Facebook của tôi là gì?

Có ba
=======================================
## 1. Verify new Facebook identity 100% success

**Step 1: Go to Facebook and click on the "Create New Account" link.**

**Step 2: Enter your name, email address, and password.**

**Step 3: Click on the "Create Account" button.**

**Step 4: You will be sent a verification email to the email address you provided.**

**Step 5: Open the verification email and click on the link.**

**Step 6: You will be logged in to your new Facebook account.**

**Step 7: Click on the "Settings" icon in the top right corner of the screen.**

**Step 8: Click on the "Security and Login" tab.**

**Step 9: Click on the "Two-Factor Authentication" section.**

**Step 10: Click on the "Turn On" button.**

**Step 11: You will be prompted to enter a six-digit code.**

**Step 12: Enter the code and click on the "Submit" button.**

**Step 13: Two-factor authentication is now enabled on your Facebook account.**

**Note:** If you ever lose your phone or your phone number changes, you can still log in to your Facebook account using your recovery code. Your recovery code is a unique 10-digit code that you can use to log in to your Facebook account if you don't have access to your phone. You can find your recovery code in the "Security and Login" section of your Facebook settings.

## 2. Why is it important to verify your Facebook identity?

There are a few reasons why it's important to verify your Facebook identity.

* **To protect your account from being hacked.** When you verify your Facebook identity, you're making it more difficult for someone to hack your account. This is because when you verify your identity, Facebook requires you to provide a valid email address and phone number. If someone tries to hack your account, they won't be able to access it without your email address and phone number.
* **To get access to more features.** Some features on Facebook are only available to users who have verified their identity. These features include the ability to create events, start fundraisers, and sell products on Marketplace.
* **To make your account more secure.** When you verify your identity, you're making your account more secure. This is because when you verify your identity, Facebook requires you to use a strong password and to enable two-factor authentication. A strong password is a password that is at least 12 characters long and is not a word that can be found in the dictionary. Two-factor authentication is a security feature that requires you to enter a code in addition to your password when you log in to your account.

## 3. How can I verify my Facebook identity if I don't have a phone number?

If you don't have a phone number, you can still verify your Facebook identity by using an alternative method. You can use an email address, a credit card, or a government-issued ID.

To verify your identity using an email address, follow these steps:

1. Go to Facebook and click on the "Create New Account" link.
2. Enter your name, email address, and password.
3. Click on the "Create Account" button.
4. You will be sent a verification email to the email address you provided.
5. Open the verification email and click on the link.
6. You will be logged in to your new Facebook account.

To verify your identity using a credit card, follow these steps:

1. Go to Facebook and click on the "Settings" icon in the top right corner of the screen.
2. Click on the "Security and Login" tab.
3. Click on the "Two-Factor Authentication" section.
4. Click on the "Use a credit card" link.
5. Enter your credit card number and expiration date.
6. Click on the "Submit" button.

To verify your identity using a government-issued ID, follow these steps:

1. Go to Facebook and click on the "Settings" icon in the top right corner of the screen.
2. Click on the "Security and Login" tab.
3. Click on the "Two-Factor Authentication" section.
4. Click on the "Use a government-issued ID" link.
5. Upload a photo of your government-issued ID.
6. Click on the "Submit" button.

## 4. What are the different ways to verify my Facebook identity?

There are three

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock