Share Youtube Channel Setting On Mobile In 2023

sadpeacock276

#youtube #youtubechannel #youtubeonmobile #youtubesettings #Mobile

## Cách thiết lập kênh YouTube trên thiết bị di động vào năm 2023

YouTube là một trong những nền tảng chia sẻ video phổ biến nhất trên thế giới và đó là một cách tuyệt vời để chia sẻ nội dung của bạn với thế giới.Nếu bạn đang di chuyển, bạn có thể dễ dàng tạo và quản lý kênh YouTube của mình từ thiết bị di động.

Dưới đây là hướng dẫn từng bước về cách thiết lập kênh YouTube trên thiết bị di động vào năm 2023:

1. ** Mở ứng dụng YouTube trên thiết bị di động của bạn. **
2. Nhấn vào nút ** Tạo ** ở góc trên cùng bên phải của màn hình.
3. Nhập tên ** của bạn ** và ** Tên kênh **.
4. (Tùy chọn) Thêm ảnh ** hình ảnh hồ sơ ** và ** Biểu ngữ kênh **.
5. Nhấn ** Tiếp theo **.
6. Chọn một danh mục ** ** cho kênh của bạn.
7. (Tùy chọn) Thêm ** Mô tả ** cho kênh của bạn.
8. Nhấn ** Tạo **.

Kênh YouTube của bạn hiện đã được tạo!Bạn có thể bắt đầu tải lên video, tạo danh sách phát và tương tác với khán giả của bạn.

### Cách quản lý kênh YouTube của bạn trên thiết bị di động

Khi bạn đã tạo kênh YouTube của mình, bạn có thể sử dụng thiết bị di động của mình để quản lý nó theo một vài cách khác nhau.

*** Tải lên video: ** Bạn có thể tải video lên kênh trực tiếp từ thiết bị di động của mình.Để thực hiện việc này, hãy mở ứng dụng YouTube và nhấn nút ** Tạo **.Sau đó, nhấn ** Video ** và chọn video bạn muốn tải lên.
*** Tạo danh sách phát: ** Bạn có thể tạo danh sách phát để sắp xếp video của mình.Để thực hiện việc này, hãy mở ứng dụng YouTube và nhấn vào tab ** Thư viện **.Sau đó, nhấn ** Danh sách phát ** và chọn nút ** Tạo danh sách phát **.
*** Tương tác với khán giả của bạn: ** Bạn có thể tương tác với khán giả của mình bằng cách thích, nhận xét và chia sẻ video.Bạn cũng có thể trả lời nhận xét và gửi tin nhắn trực tiếp cho người đăng ký của bạn.

Để tìm hiểu thêm về cách quản lý kênh YouTube của bạn trên thiết bị di động, hãy truy cập [Trung tâm trợ giúp YouTube] (https://support.google.com/youtube/answer/2801981?hl=en).

## 5 hashtags cho kênh YouTube của bạn

* #youtube
* #kênh Youtube
* #youtubeonmobile
* #youtubesetting
* #Mobile
=======================================
#youtube #youtubechannel #youtubeonmobile #youtubesettings #Mobile

## How to Set Up a YouTube Channel on Mobile in 2023

YouTube is one of the most popular video-sharing platforms in the world, and it's a great way to share your content with the world. If you're on the go, you can easily create and manage your YouTube channel from your mobile device.

Here's a step-by-step guide on how to set up a YouTube channel on mobile in 2023:

1. **Open the YouTube app on your mobile device.**
2. Tap the **Create** button in the top right corner of the screen.
3. Enter your **name** and **channel name**.
4. (Optional) Add a **profile picture** and **channel banner**.
5. Tap **Next**.
6. Choose a **category** for your channel.
7. (Optional) Add a **description** for your channel.
8. Tap **Create**.

Your YouTube channel is now created! You can start uploading videos, creating playlists, and interacting with your audience.

### How to Manage Your YouTube Channel on Mobile

Once you've created your YouTube channel, you can use your mobile device to manage it in a few different ways.

* **Upload videos:** You can upload videos to your channel directly from your mobile device. To do this, open the YouTube app and tap the **Create** button. Then, tap **Video** and select the video you want to upload.
* **Create playlists:** You can create playlists to organize your videos. To do this, open the YouTube app and tap the **Library** tab. Then, tap **Playlists** and select the **Create a playlist** button.
* **Interact with your audience:** You can interact with your audience by liking, commenting on, and sharing videos. You can also reply to comments and send direct messages to your subscribers.

To learn more about how to manage your YouTube channel on mobile, visit the [YouTube Help Center](https://support.google.com/youtube/answer/2801981?hl=en).

## 5 Hashtags for Your YouTube Channel

* #youtube
* #youtubechannel
* #youtubeonmobile
* #youtubesettings
* #Mobile

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock