Share #1 Part 2 Setting up your FREE Shopify account

Ebayusmovie6465

** Phần 2: Thiết lập tài khoản Shopify miễn phí của bạn **

Trong phần trước của hướng dẫn này, chúng tôi đã chỉ cho bạn cách tạo tài khoản Shopify miễn phí.Trong phần này, chúng tôi sẽ chỉ cho bạn cách thiết lập cửa hàng của bạn.

** 1.Chọn một chủ đề**

Điều đầu tiên bạn cần làm là chọn một chủ đề cho cửa hàng của bạn.Shopify có nhiều chủ đề để lựa chọn, vì vậy bạn chắc chắn sẽ tìm thấy một chủ đề phù hợp với thương hiệu của bạn.

Để chọn một chủ đề, hãy truy cập phần ** cửa hàng trực tuyến ** trong bảng điều khiển Shopify của bạn và nhấp vào ** Chủ đề **.Sau đó, bạn có thể duyệt qua các chủ đề và nhấp vào một để xem trước nó.

Khi bạn đã tìm thấy một chủ đề bạn thích, nhấp vào ** Cài đặt **.Shopify sau đó sẽ cài đặt chủ đề trên cửa hàng của bạn.

** 2.Thêm sản phẩm **

Bây giờ là lúc để thêm sản phẩm vào cửa hàng của bạn.Để làm điều này, hãy truy cập phần ** sản phẩm ** trong bảng điều khiển Shopify của bạn và nhấp vào ** Thêm sản phẩm **.

Sau đó, bạn sẽ được yêu cầu nhập thông tin sau về sản phẩm của mình:

* Tiêu đề
* Sự miêu tả
* Giá
* Hình ảnh
* Hàng tồn kho

Khi bạn đã nhập tất cả thông tin, nhấp vào ** Lưu **.Sản phẩm của bạn sau đó sẽ được thêm vào cửa hàng của bạn.

** 3.Thiết lập vận chuyển và thanh toán **

Bạn cũng cần thiết lập vận chuyển và thanh toán cho cửa hàng của bạn.Để làm điều này, hãy truy cập phần ** cài đặt ** trong bảng điều khiển Shopify của bạn và nhấp vào ** Giao hàng và thanh toán **.

Sau đó, bạn có thể chọn các phương thức vận chuyển và tùy chọn thanh toán mà bạn muốn cung cấp cho khách hàng của mình.

**4.Xuất bản cửa hàng của bạn **

Khi bạn đã hoàn thành việc thiết lập cửa hàng của mình, bạn có thể xuất bản nó để khách hàng của bạn có thể bắt đầu mua sắm.Để làm điều này, hãy truy cập phần ** cửa hàng trực tuyến ** trong bảng điều khiển Shopify của bạn và nhấp vào cài đặt ** **.

Theo tab ** chung **, bạn sẽ thấy một hộp kiểm có nội dung ** Bật cửa hàng trực tuyến **.Đảm bảo hộp kiểm này được kiểm tra, sau đó nhấp vào ** Lưu **.

Cửa hàng của bạn bây giờ sẽ được xuất bản và khách hàng của bạn có thể bắt đầu mua sắm.

** 5.Quảng bá cửa hàng của bạn **

Khi bạn đã xuất bản cửa hàng của mình, bạn cần quảng bá nó để mọi người sẽ biết về nó.Có một số cách để quảng bá cửa hàng của bạn, chẳng hạn như:

* Truyền thông xã hội
* Thư điện tử quảng cáo
* Quảng cáo trả tiền

Bằng cách quảng bá cửa hàng của bạn, bạn có thể thu hút nhiều khách hàng hơn và bắt đầu bán sản phẩm của mình.

**Phần kết luận**

Trong hướng dẫn này, chúng tôi đã chỉ cho bạn cách thiết lập một tài khoản Shopify miễn phí và bắt đầu bán sản phẩm.Shopify là một nền tảng tuyệt vời để bắt đầu một cửa hàng trực tuyến và rất dễ sử dụng ngay cả khi bạn không am hiểu công nghệ.

Nếu bạn có bất kỳ câu hỏi nào về việc thiết lập cửa hàng Shopify của bạn, vui lòng để lại nhận xét bên dưới.

** Hashtags: **

* #Shopify
* #Commerce
* #cửa hàng trực tuyến
* #startabusiness
* #SellOnline
=======================================
**Part 2: Setting up your FREE Shopify account**

In the previous part of this tutorial, we showed you how to create a FREE Shopify account. In this part, we will show you how to set up your store.

**1. Choose a theme**

The first thing you need to do is choose a theme for your store. Shopify has a wide variety of themes to choose from, so you're sure to find one that fits your brand.

To choose a theme, go to the **Online Store** section of your Shopify dashboard and click **Themes**. You can then browse through the themes and click on one to preview it.

Once you've found a theme you like, click **Install**. Shopify will then install the theme on your store.

**2. Add products**

Now it's time to add products to your store. To do this, go to the **Products** section of your Shopify dashboard and click **Add product**.

You will then be asked to enter the following information about your product:

* Title
* Description
* Price
* Images
* Inventory

Once you've entered all of the information, click **Save**. Your product will then be added to your store.

**3. Set up shipping and payment**

You also need to set up shipping and payment for your store. To do this, go to the **Settings** section of your Shopify dashboard and click **Shipping and payments**.

You can then choose the shipping methods and payment options that you want to offer your customers.

**4. Publish your store**

Once you've finished setting up your store, you can publish it so that your customers can start shopping. To do this, go to the **Online Store** section of your Shopify dashboard and click **Settings**.

Under the **General** tab, you will see a checkbox that says **Enable online store**. Make sure this checkbox is checked, and then click **Save**.

Your store will now be published and your customers can start shopping.

**5. Promote your store**

Once you've published your store, you need to promote it so that people will know about it. There are a number of ways to promote your store, such as:

* Social media
* Email marketing
* Paid advertising

By promoting your store, you can attract more customers and start selling your products.

**Conclusion**

In this tutorial, we showed you how to set up a FREE Shopify account and start selling products. Shopify is a great platform for starting an online store, and it's easy to use even if you're not tech-savvy.

If you have any questions about setting up your Shopify store, please leave a comment below.

**Hashtags:**

* #Shopify
* #ecommerce
* #onlinestore
* #startabusiness
* #SellOnline

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock