Share 7 Mistakes I Made With Google Shopping ADs While Dropshipping

thanhthu585

#googleshoppingads #Dropping #Googleads #PPC #Ec Commerce ## 7 lỗi tôi đã làm với quảng cáo mua sắm của Google trong khi giảm

Là một thương gia thương mại điện tử, bạn biết rằng quảng cáo mua sắm của Google là một cách mạnh mẽ để tiếp cận khách hàng mới và thúc đẩy doanh số.Nhưng điều gì xảy ra khi bạn quyết định thả ping?

Trong bài viết này, tôi sẽ chia sẻ 7 lỗi tôi đã mắc phải với quảng cáo mua sắm của Google trong khi bỏ ping.Tôi cũng sẽ cung cấp các mẹo về cách tránh những sai lầm này và tận dụng tối đa các chiến dịch mua sắm Google của bạn.

** 1.Không sử dụng đúng dữ liệu **

Khi bạn thiết lập các chiến dịch mua sắm Google, điều quan trọng là sử dụng đúng dữ liệu.Điều này bao gồm dữ liệu sản phẩm của bạn, dữ liệu khách hàng và dữ liệu chuyển đổi của bạn.

Dữ liệu sản phẩm của bạn là rất cần thiết để tạo danh sách sản phẩm có liên quan và hấp dẫn.Đảm bảo bao gồm tất cả các thông tin liên quan về các sản phẩm của bạn, chẳng hạn như tiêu đề sản phẩm, mô tả, hình ảnh và giá cả của bạn.

Dữ liệu khách hàng của bạn có thể giúp bạn nhắm mục tiêu quảng cáo của mình cho đúng người.Bạn có thể sử dụng dữ liệu khách hàng để tạo đối tượng tùy chỉnh dựa trên các yếu tố như nhân khẩu học, sở thích và lịch sử mua hàng.

Dữ liệu chuyển đổi của bạn có thể giúp bạn theo dõi hiệu suất của các chiến dịch mua sắm Google của bạn.Dữ liệu này có thể giúp bạn xác định chiến dịch nào đang hoạt động tốt và chiến dịch nào cần được cải thiện.

** 2.Không sử dụng từ khóa âm **

Từ khóa tiêu cực là một cách tuyệt vời để ngăn quảng cáo của bạn hiển thị cho các tìm kiếm không liên quan.Khi bạn thêm các từ khóa tiêu cực vào các chiến dịch của mình, bạn sẽ nói với Google không hiển thị quảng cáo của bạn cho các từ khóa đó.

Ví dụ: nếu bạn bán quần áo của phụ nữ, bạn có thể muốn thêm "nam giới" tiêu cực vào các chiến dịch của mình.Điều này sẽ ngăn quảng cáo của bạn hiển thị tìm kiếm quần áo nam.

Từ khóa tiêu cực có thể giúp bạn cải thiện mức độ liên quan của quảng cáo và tỷ lệ nhấp (CTR) của bạn.Họ cũng có thể giúp bạn tiết kiệm tiền bằng cách ngăn quảng cáo của bạn hiển thị cho các tìm kiếm không liên quan.

** 3.Không sử dụng tiếp thị lại động **

Tiếp thị lại Dynamic là một công cụ mạnh mẽ có thể giúp bạn tiếp cận những người đã truy cập trang web của bạn.Khi bạn sử dụng tiếp thị lại động, Google sẽ hiển thị quảng cáo của bạn cho những người đã xem các sản phẩm cụ thể trên trang web của bạn.

Tiếp thị lại năng động là một cách tuyệt vời để nhắc nhở mọi người về các sản phẩm mà họ quan tâm và khuyến khích họ mua hàng.

**4.Không sử dụng tiện ích mở rộng quảng cáo **

Tiện ích mở rộng quảng cáo là một cách tuyệt vời để thêm thông tin vào quảng cáo mua sắm Google của bạn.Bạn có thể sử dụng các tiện ích mở rộng quảng cáo để bao gồm số điện thoại, địa chỉ, thông tin vận chuyển của bạn và hơn thế nữa.

Tiện ích mở rộng AD có thể giúp bạn cải thiện tỷ lệ nhấp (CTR) và tỷ lệ chuyển đổi của bạn.Họ cũng có thể giúp bạn làm cho quảng cáo của bạn phù hợp hơn và hấp dẫn hơn.

** 5.Không theo dõi kết quả của bạn **

Điều quan trọng là theo dõi kết quả của các chiến dịch mua sắm Google của bạn để bạn có thể thực hiện các điều chỉnh cần thiết.Bạn có thể theo dõi kết quả của mình bằng Google Analytics hoặc một nền tảng phân tích khác.

Bằng cách theo dõi kết quả của bạn, bạn có thể xác định chiến dịch nào đang hoạt động tốt và các chiến dịch nào cần được cải thiện.Bạn cũng có thể sử dụng kết quả của mình để đưa ra quyết định sáng suốt về các chiến dịch mua sắm Google trong tương lai của bạn.

** Mẹo để tránh những sai lầm này **

Để tránh những sai lầm này, hãy làm theo những lời khuyên sau:

* Sử dụng đúng dữ liệu.
* Sử dụng từ khóa âm.
* Sử dụng tiếp thị lại động.
* Sử dụng tiện ích mở rộng quảng cáo.
* Theo dõi kết quả của bạn.

Bằng cách làm theo các mẹo này, bạn có thể tận dụng tối đa các chiến dịch mua sắm Google của mình và thúc đẩy doanh số bán hàng hơn cho doanh nghiệp thương mại điện tử của bạn.

## hashtags

* #googleshoppingads
* #Dropping
* #Googleads
* #PPC
* #Commerce
=======================================
#googleshoppingads #DroppingPing #Googleads #PPC #ecommerce ##7 Mistakes I Made with Google Shopping Ads While DroppingPing

As an ecommerce merchant, you know that Google Shopping ads are a powerful way to reach new customers and drive sales. But what happens when you decide to drop Ping?

In this article, I'll share the 7 mistakes I made with Google Shopping ads while dropping Ping. I'll also provide tips on how to avoid these mistakes and make the most of your Google Shopping campaigns.

**1. Not using the right data**

When you're setting up your Google Shopping campaigns, it's important to use the right data. This includes your product data, your customer data, and your conversion data.

Your product data is essential for creating relevant and compelling product listings. Make sure to include all of the relevant information about your products, such as your product title, description, images, and prices.

Your customer data can help you target your ads to the right people. You can use customer data to create custom audiences based on factors such as demographics, interests, and purchase history.

Your conversion data can help you track the performance of your Google Shopping campaigns. This data can help you identify which campaigns are performing well and which campaigns need to be improved.

**2. Not using negative keywords**

Negative keywords are a great way to prevent your ads from showing up for irrelevant searches. When you add negative keywords to your campaigns, you're telling Google not to show your ads for those keywords.

For example, if you sell women's clothing, you might want to add the negative keyword "men's" to your campaigns. This will prevent your ads from showing up for searches for men's clothing.

Negative keywords can help you improve your ad relevance and your click-through rate (CTR). They can also help you save money by preventing your ads from showing up for irrelevant searches.

**3. Not using dynamic remarketing**

Dynamic remarketing is a powerful tool that can help you reach people who have already visited your website. When you use dynamic remarketing, Google shows your ads to people who have viewed specific products on your website.

Dynamic remarketing is a great way to remind people about products they're interested in and to encourage them to make a purchase.

**4. Not using ad extensions**

Ad extensions are a great way to add more information to your Google Shopping ads. You can use ad extensions to include your phone number, your address, your shipping information, and more.

Ad extensions can help you improve your click-through rate (CTR) and your conversion rate. They can also help you make your ads more relevant and more compelling.

**5. Not tracking your results**

It's important to track the results of your Google Shopping campaigns so that you can make necessary adjustments. You can track your results using Google Analytics or another analytics platform.

By tracking your results, you can identify which campaigns are performing well and which campaigns need to be improved. You can also use your results to make informed decisions about your future Google Shopping campaigns.

**Tips for Avoiding These Mistakes**

To avoid these mistakes, follow these tips:

* Use the right data.
* Use negative keywords.
* Use dynamic remarketing.
* Use ad extensions.
* Track your results.

By following these tips, you can make the most of your Google Shopping campaigns and drive more sales for your ecommerce business.

##Hashtags

* #googleshoppingads
* #DroppingPing
* #Googleads
* #PPC
* #ecommerce

Làm thế nào tôi có thể tránh mắc lỗi tương tự với quảng cáo mua sắm của Google mà tác giả đã thực hiện?

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock