Share Accepting Payments From Worldwide Via STRIPE For Shopify Drop-shipping. No Legal Entity Needed!

** #Shopify #Dropshipping #Stripe #Payments #thương mại điện tử **

** Chấp nhận các khoản thanh toán từ trên toàn thế giới thông qua Stripe cho Shopify Drop Shipping.Không cần thực thể pháp lý! **

Nếu bạn là một người Dropshipper Shopify, bạn sẽ biết rằng việc chấp nhận thanh toán từ khách hàng trên khắp thế giới có thể là một thách thức.Không phải tất cả các bộ xử lý thanh toán đều hỗ trợ thanh toán quốc tế và những người thường tính phí cao.

Stripe là một bộ xử lý thanh toán giúp dễ dàng chấp nhận thanh toán từ khách hàng ở hơn 40 quốc gia.Stripe cũng rất phải chăng, với phí bắt đầu chỉ 2,9% + 0,30 đô la mỗi giao dịch.

Trong bài viết này, chúng tôi sẽ chỉ cho bạn cách thiết lập sọc cho cửa hàng Shopify của bạn để bạn có thể bắt đầu chấp nhận thanh toán từ khách hàng trên toàn thế giới.

** Bước 1: Tạo tài khoản sọc **

Để bắt đầu, bạn sẽ cần tạo một tài khoản Stripe.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web Stripe và nhấp vào nút "Đăng ký".

Bạn sẽ cần nhập địa chỉ email, tên và mật khẩu của mình.Bạn cũng cần cung cấp địa chỉ doanh nghiệp và số điện thoại của bạn.

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ có thể truy cập bảng điều khiển sọc của mình.Đây là nơi bạn sẽ quản lý tài khoản Stripe của mình và thiết lập các phương thức thanh toán của mình.

** Bước 2: Thêm phương thức thanh toán vào tài khoản Stripe của bạn **

Để chấp nhận thanh toán từ khách hàng, bạn sẽ cần thêm một phương thức thanh toán vào tài khoản Stripe của mình.Bạn có thể làm điều này bằng cách nhấp vào nút "Thêm phương thức thanh toán" trong bảng điều khiển Stripe của bạn.

Bạn có thể thêm thẻ tín dụng, thẻ ghi nợ hoặc tài khoản ngân hàng làm phương thức thanh toán.

** Bước 3: Kết nối Stripe với cửa hàng Shopify của bạn **

Khi bạn đã thêm một phương thức thanh toán vào tài khoản Stripe của mình, bạn có thể kết nối nó với cửa hàng Shopify của bạn.Để làm điều này, hãy truy cập bảng điều hành quản trị viên Shopify của bạn và nhấp vào tab "Cài đặt".

Sau đó, nhấp vào phần "Thanh toán" và chọn "Stripe".

Bạn sẽ cần nhập khóa API Stripe và khóa bí mật.Bạn có thể tìm thấy các phím này trong bảng điều khiển sọc của bạn.

Khi bạn đã nhập các phím sọc của mình, nhấp vào nút "Lưu".

** Bước 4: Bật sọc cho sản phẩm của bạn **

Bây giờ bạn đã kết nối Stripe với cửa hàng Shopify của mình, bạn cần bật sọc cho các sản phẩm của mình.Để làm điều này, hãy truy cập bảng điều hành cửa hàng của bạn và nhấp vào tab "Sản phẩm".

Sau đó, nhấp vào nút "Chỉnh sửa" cho sản phẩm bạn muốn kích hoạt Stripe cho.

Cuộn xuống phần "Thanh toán" và chọn "Stripe".

Bạn sẽ cần chọn một loại tiền tệ cho sản phẩm của mình và đặt giá.

Nhấp vào nút "Lưu".

** Bước 5: Kiểm tra tích hợp sọc của bạn **

Bây giờ bạn đã kích hoạt sọc cho các sản phẩm của mình, bạn cần kiểm tra tích hợp của mình.Để làm điều này, thêm một sản phẩm vào giỏ hàng của bạn và tiến hành thanh toán.

Bạn sẽ thấy một biểu mẫu thanh toán sọc trên trang thanh toán.Nhập chi tiết thanh toán của bạn và nhấp vào nút "Thanh toán".

Nếu khoản thanh toán của bạn thành công, bạn sẽ nhận được một email xác nhận từ Stripe.

**Chúc mừng!Bây giờ bạn đã thiết lập thành công sọc cho cửa hàng Shopify của bạn. **

** Dưới đây là 5 hashtag mà bạn có thể sử dụng cho bài viết này: **

* #Shopify
* #Vận chuyển thả
* #vạch sọc
* #Payments
* #Commerce
=======================================
**#shopify #Dropshipping #Stripe #Payments #ecommerce**

**Accepting Payments from Worldwide Via Stripe for Shopify Drop-Shipping. No Legal Entity Needed!**

If you're a Shopify dropshipper, you know that accepting payments from customers around the world can be a challenge. Not all payment processors support international payments, and those that do often charge high fees.

Stripe is a payment processor that makes it easy to accept payments from customers in over 40 countries. Stripe is also very affordable, with fees starting at just 2.9% + $0.30 per transaction.

In this article, we'll show you how to set up Stripe for your Shopify store so you can start accepting payments from customers around the world.

**Step 1: Create a Stripe account**

To get started, you'll need to create a Stripe account. You can do this by visiting the Stripe website and clicking the "Sign Up" button.

You'll need to enter your email address, name, and password. You'll also need to provide your business address and phone number.

Once you've created your account, you'll be able to access your Stripe dashboard. This is where you'll manage your Stripe account and set up your payment methods.

**Step 2: Add a payment method to your Stripe account**

To accept payments from customers, you'll need to add a payment method to your Stripe account. You can do this by clicking the "Add a Payment Method" button in your Stripe dashboard.

You can add a credit card, debit card, or bank account as a payment method.

**Step 3: Connect Stripe to your Shopify store**

Once you've added a payment method to your Stripe account, you can connect it to your Shopify store. To do this, go to your Shopify admin panel and click the "Settings" tab.

Then, click the "Payments" section and select "Stripe".

You'll need to enter your Stripe API key and secret key. You can find these keys in your Stripe dashboard.

Once you've entered your Stripe keys, click the "Save" button.

**Step 4: Enable Stripe for your products**

Now that you've connected Stripe to your Shopify store, you need to enable Stripe for your products. To do this, go to your Shopify admin panel and click the "Products" tab.

Then, click the "Edit" button for the product you want to enable Stripe for.

Scroll down to the "Payments" section and select "Stripe".

You'll need to choose a currency for your product and set a price.

Click the "Save" button.

**Step 5: Test your Stripe integration**

Now that you've enabled Stripe for your products, you need to test your integration. To do this, add a product to your cart and proceed to checkout.

You should see a Stripe payment form on the checkout page. Enter your payment details and click the "Pay" button.

If your payment is successful, you'll receive a confirmation email from Stripe.

**Congratulations! You've now successfully set up Stripe for your Shopify store.**

**Here are 5 hashtags that you can use for this article:**

* #Shopify
* #Dropshipping
* #Stripe
* #Payments
* #ecommerce

Làm thế nào tôi có thể chấp nhận thanh toán từ trên toàn thế giới thông qua Stripe cho Shopify Drop Shipping mà không cần một thực thể pháp lý?

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock