Cách kiếm tiền trên YouTube 2021 với Google AdSense hiệu quả

cattien978

..

YouTube là một trong những nền tảng phổ biến nhất để người sáng tạo chia sẻ nội dung của họ với thế giới.Và với hơn 2 tỷ người dùng hoạt động, có một tiềm năng rất lớn để kiếm tiền từ các video của bạn.

Trong bài viết này, chúng tôi sẽ chỉ cho bạn cách kiếm tiền trên YouTube vào năm 2021 với Google Adsense.Chúng tôi sẽ bao gồm tất cả mọi thứ, từ việc thiết lập tài khoản của bạn đến tối ưu hóa video của bạn cho quảng cáo.

Vì vậy, nếu bạn đã sẵn sàng để bắt đầu kiếm tiền từ kênh YouTube của mình, hãy đọc tiếp!

** 1.Thiết lập tài khoản Google AdSense của bạn **

Bước đầu tiên để kiếm tiền trên YouTube là thiết lập tài khoản Google AdSense.Đây là một dịch vụ miễn phí cho phép bạn hiển thị quảng cáo trên video của mình và kiếm doanh thu bất cứ khi nào ai đó nhấp vào quảng cáo.

Để thiết lập tài khoản của bạn, hãy truy cập trang web Google AdSense và nhấp vào ** Tạo tài khoản **.Bạn sẽ cần cung cấp tên, địa chỉ email và thông tin thanh toán của bạn.

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ cần liên kết nó với kênh YouTube của mình.Để làm điều này, hãy truy cập studio YouTube của bạn và nhấp vào cài đặt ** **> ** Kiếm tiền **.Trong ** adsense **, nhấp vào ** Bật ** và nhập ID tài khoản AdSense của bạn.

** 2.Tối ưu hóa video của bạn cho quảng cáo **

Khi bạn đã liên kết kênh YouTube của mình với tài khoản AdSense của mình, bạn có thể bắt đầu tối ưu hóa video của mình cho quảng cáo.Dưới đây là một vài lời khuyên:

*** Đảm bảo rằng video của bạn chất lượng cao và hấp dẫn. ** Mọi người có nhiều khả năng nhấp vào quảng cáo nếu họ quan tâm đến nội dung của bạn.
*** Bao gồm các từ khóa có liên quan trong tiêu đề và mô tả của bạn. ** Điều này sẽ giúp video của bạn hiển thị trong kết quả tìm kiếm có liên quan, điều này sẽ tăng cơ hội những người nhấp vào quảng cáo của bạn.
*** Địa điểm quảng cáo ở các vị trí chiến lược. ** Bạn có thể chọn nơi quảng cáo xuất hiện trên video của mình, vì vậy hãy đảm bảo đặt chúng ở những nơi mà chúng có thể được nhìn thấy.

** 3.Theo dõi thu nhập của bạn **

Google Adsense cung cấp cho bạn một bảng điều khiển nơi bạn có thể theo dõi thu nhập của mình.Bảng điều khiển này cho bạn thấy có bao nhiêu quảng cáo đã được hiển thị trên video của bạn, họ đã nhận được bao nhiêu lần nhấp và số tiền bạn kiếm được.

Điều quan trọng là phải theo dõi thu nhập của bạn để bạn có thể thấy các video của bạn đang thực hiện như thế nào và thực hiện các điều chỉnh khi cần thiết.

**4.Kiếm tiền video của bạn bằng các phương pháp khác **

Ngoài Google Adsense, có nhiều cách khác để kiếm tiền từ các video YouTube của bạn.Dưới đây là một vài ví dụ:

*** Bán sản phẩm hoặc dịch vụ. ** Bạn có thể bán sản phẩm hoặc dịch vụ trực tiếp từ video của mình bằng cách sử dụng một nền tảng như Shopify hoặc WooC Commerce.
*** Tiếp thị liên kết. ** Bạn có thể kiếm được hoa hồng bằng cách quảng bá các sản phẩm hoặc dịch vụ của người khác trên video của bạn.
*** Patreon. ** Bạn có thể tạo một trang Patreon nơi người hâm mộ của bạn có thể hỗ trợ bạn về mặt tài chính.

** 5.Phần kết luận**

Kiếm tiền trên YouTube là một cách tuyệt vời để bổ sung thu nhập của bạn hoặc thậm chí biến niềm đam mê của bạn thành một sự nghiệp toàn thời gian.Bằng cách làm theo những lời khuyên này, bạn có thể tăng cơ hội thành công.

** Dưới đây là 5 hashtag mà bạn có thể sử dụng cho bài viết này: **

* #MAKemoneyOutube
* #youtube
* #google Adsense
* #Youtubemonetization
* #youtubetips
=======================================
#makemoneyonyoutube #youtube #Googleadsense #Youtubemonetization #youtubetips ## How to Make Money on YouTube 2021 with Google AdSense Effectively

YouTube is one of the most popular platforms for creators to share their content with the world. And with over 2 billion active users, there's a huge potential to make money from your videos.

In this article, we'll show you how to make money on YouTube in 2021 with Google AdSense. We'll cover everything from setting up your account to optimizing your videos for ads.

So if you're ready to start earning money from your YouTube channel, read on!

**1. Set up your Google AdSense account**

The first step to making money on YouTube is to set up a Google AdSense account. This is a free service that allows you to display ads on your videos and earn revenue whenever someone clicks on an ad.

To set up your account, visit the Google AdSense website and click **Create an account**. You'll need to provide your name, email address, and payment information.

Once you've created your account, you'll need to link it to your YouTube channel. To do this, go to your YouTube Studio and click **Settings** > **Monetization**. Under **AdSense**, click **Enable** and enter your AdSense account ID.

**2. Optimize your videos for ads**

Once you've linked your YouTube channel to your AdSense account, you can start optimizing your videos for ads. Here are a few tips:

* **Make sure your videos are high-quality and engaging.** People are more likely to click on ads if they're interested in your content.
* **Include relevant keywords in your titles and descriptions.** This will help your videos show up in relevant search results, which will increase the chances of people clicking on your ads.
* **Place ads in strategic locations.** You can choose where ads appear on your videos, so make sure to place them in places where they're likely to be seen.

**3. Track your earnings**

Google AdSense provides you with a dashboard where you can track your earnings. This dashboard shows you how many ads have been displayed on your videos, how many clicks they've received, and how much money you've earned.

It's important to track your earnings so you can see how your videos are performing and make adjustments as needed.

**4. Monetize your videos with other methods**

In addition to Google AdSense, there are other ways to make money from your YouTube videos. Here are a few examples:

* **Selling products or services.** You can sell products or services directly from your videos using a platform like Shopify or WooCommerce.
* **Affiliate marketing.** You can earn commissions by promoting other people's products or services on your videos.
* **Patreon.** You can create a Patreon page where your fans can support you financially.

**5. Conclusion**

Making money on YouTube is a great way to supplement your income or even turn your passion into a full-time career. By following these tips, you can increase your chances of success.

**Here are 5 hashtags that you can use for this article:**

* #makemoneyonyoutube
* #youtube
* #Googleadsense
* #Youtubemonetization
* #youtubetips

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock