Ask Cách thiết lập tài khoản Merch by Amazon cho kênh YouTube của bạn

#merchbyamazon #youtube #ec Commerce #Selling #printondemand ### Cách thiết lập Merch của Amazon cho kênh YouTube của bạn

Merch by Amazon là một dịch vụ in theo yêu cầu cho phép bạn tạo và bán hàng hóa tùy chỉnh của riêng bạn, chẳng hạn như áo phông, áo hoodie và cốc.Đó là một cách tuyệt vời để kiếm tiền từ kênh YouTube của bạn bằng cách bán các sản phẩm mà người hâm mộ của bạn sẽ yêu thích.

Trong bài viết này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách thiết lập tài khoản Merch by Amazon và bắt đầu bán hàng hóa của riêng bạn.

** Bước 1: Tạo tài khoản Merch by Amazon **

Để tạo tài khoản Merch by Amazon, bạn sẽ cần có tài khoản người bán Amazon hợp lệ.Nếu bạn không có, bạn có thể tạo một cái miễn phí.

Khi bạn có tài khoản người bán Amazon, bạn có thể đăng ký Merch bởi Amazon.Chỉ cần truy cập trang web của Amazon và nhấp vào nút "Đăng ký".

Bạn sẽ cần cung cấp một số thông tin cơ bản, chẳng hạn như tên, địa chỉ email và địa chỉ vận chuyển của bạn.Bạn cũng sẽ cần phải đồng ý với Merch theo Điều khoản dịch vụ của Amazon.

** Bước 2: Tải lên thiết kế của bạn **

Khi bạn đã tạo tài khoản merch của mình bằng tài khoản Amazon, bạn có thể bắt đầu tải lên các thiết kế của mình.Bạn có thể sử dụng bất kỳ loại thiết kế nào, miễn là nó là bản gốc và không vi phạm bản quyền của bất kỳ ai khác.

Khi bạn tải lên thiết kế của mình, bạn sẽ cần chọn một loại sản phẩm, chẳng hạn như áo phông, áo hoodie hoặc cốc.Bạn cũng cần phải đặt giá cho sản phẩm của mình.

** Bước 3: Đặt danh sách sản phẩm của bạn **

Khi bạn đã tải lên thiết kế của mình, bạn sẽ cần đặt danh sách sản phẩm của mình.Điều này bao gồm thêm một tiêu đề, mô tả và hình ảnh cho sản phẩm của bạn.

Bạn cũng sẽ cần chọn một danh mục cho sản phẩm của mình và đặt giá.

** Bước 4: Quảng cáo sản phẩm của bạn **

Khi bạn đã tạo danh sách sản phẩm của mình, bạn cần quảng bá chúng để mọi người thực sự nhìn thấy chúng và mua chúng.

Có một vài cách khác nhau để quảng bá sản phẩm của bạn, chẳng hạn như:

* Chia sẻ chúng trên phương tiện truyền thông xã hội
* Quảng cáo chúng trên kênh YouTube của bạn
* Chạy các chiến dịch quảng cáo trả phí

** Bước 5: Bắt đầu bán! **

Khi bạn đã quảng bá sản phẩm của mình, bạn có thể bắt đầu bán chúng!Khi ai đó mua một trong những sản phẩm của bạn, nó sẽ được in theo yêu cầu và được chuyển trực tiếp đến khách hàng.

Bạn sẽ kiếm được tiền bản quyền cho mỗi lần bán, đó là tỷ lệ phần trăm của giá bán.

**Phần kết luận**

Merch của Amazon là một cách tuyệt vời để kiếm tiền từ kênh YouTube của bạn.Thật dễ dàng để thiết lập và sử dụng, và đó là một cách tuyệt vời để tiếp cận người hâm mộ của bạn và bán cho họ các sản phẩm mà họ sẽ yêu thích.

### 5 hashtags

* #merchbyamazon
* #youtube
* #Commerce
* #Selling
* #In theo yêu cầu
=======================================
#merchbyamazon #youtube #ecommerce #Selling #printondemand ### How to Set Up Merch by Amazon for Your YouTube Channel

Merch by Amazon is a print-on-demand service that allows you to create and sell your own custom merchandise, such as t-shirts, hoodies, and mugs. It's a great way to make money from your YouTube channel by selling products that your fans will love.

In this article, I'll show you how to set up a Merch by Amazon account and start selling your own merchandise.

**Step 1: Create a Merch by Amazon account**

To create a Merch by Amazon account, you'll need to have a valid Amazon seller account. If you don't have one, you can create one for free.

Once you have an Amazon seller account, you can sign up for Merch by Amazon. Just go to the Merch by Amazon website and click the "Sign Up" button.

You'll need to provide some basic information, such as your name, email address, and shipping address. You'll also need to agree to the Merch by Amazon terms of service.

**Step 2: Upload your designs**

Once you've created your Merch by Amazon account, you can start uploading your designs. You can use any type of design, as long as it's original and doesn't infringe on anyone else's copyright.

When you upload your design, you'll need to choose a product type, such as a t-shirt, hoodie, or mug. You'll also need to set a price for your product.

**Step 3: Set your product listing**

Once you've uploaded your design, you'll need to set your product listing. This includes adding a title, description, and images for your product.

You'll also need to choose a category for your product and set a price.

**Step 4: Promote your products**

Once you've created your product listings, you need to promote them so that people will actually see them and buy them.

There are a few different ways to promote your products, such as:

* Sharing them on social media
* Promoting them on your YouTube channel
* Running paid advertising campaigns

**Step 5: Start selling!**

Once you've promoted your products, you can start selling them! When someone buys one of your products, it will be printed on demand and shipped directly to the customer.

You'll earn a royalty on each sale, which is a percentage of the sale price.

**Conclusion**

Merch by Amazon is a great way to make money from your YouTube channel. It's easy to set up and use, and it's a great way to reach your fans and sell them products that they'll love.

### 5 Hashtags

* #merchbyamazon
* #youtube
* #ecommerce
* #Selling
* #printondemand

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock