Share #Droppii - CÁCH VƯỢT QUA NỖI SỢ BỊ TỪ CHỐI

#Erfjection #Fear #Confidence #Lòng tự trọng #growth ### Làm thế nào để vượt qua nỗi sợ bị từ chối

Từ chối là một phần của cuộc sống.Tất cả chúng ta đều trải nghiệm nó vào một lúc nào đó, cho dù đó là bị từ chối cho một công việc, một cuộc hẹn hò hay một tình bạn.Nhưng đối với một số người, nỗi sợ bị từ chối có thể bị tê liệt.Họ có thể tránh đặt mình ra khỏi đó ngay từ đầu, hoặc họ có thể ở trong sự từ chối trong nhiều tuần hoặc thậm chí vài tháng.

Nếu bạn đang vật lộn với nỗi sợ bị từ chối, hãy biết rằng bạn không cô đơn.Và có những điều bạn có thể làm để vượt qua nó.

** 1.Hiểu rằng sự từ chối không phải là cá nhân. **

Khi ai đó từ chối bạn, điều đó không nhất thiết là vì họ nghĩ rằng bạn không đủ tốt.Nó có thể là vì bất kỳ lý do nào, chẳng hạn như họ không quan tâm đến bạn, họ đã có mối quan hệ hoặc họ không phù hợp với bạn.

Cố gắng nhớ rằng từ chối không phải là sự phản ánh giá trị của bạn.Đó chỉ là ý kiến của ai đó, và điều đó không có nghĩa là bạn không xứng đáng với tình yêu, tình bạn hay thành công.

** 2.Thách thức những suy nghĩ tiêu cực của bạn. **

Nếu bạn liên tục lo lắng về việc bị từ chối, bạn có thể có nhiều suy nghĩ tiêu cực về bản thân.Bạn có thể nói với bản thân rằng bạn không đủ tốt, rằng bạn không xứng đáng với tình yêu, hoặc bạn sẽ không bao giờ thành công.

Những suy nghĩ này không hữu ích.Họ sẽ chỉ làm cho bạn cảm thấy tồi tệ hơn về bản thân và nhiều khả năng tránh đặt mình ra khỏi đó.

Thử thách những suy nghĩ tiêu cực của bạn bằng cách tự hỏi mình nếu chúng thực sự đúng.Bạn thực sự không đủ tốt?Bạn thực sự không xứng đáng với tình yêu?Bạn thực sự sẽ thất bại?

Rất có thể, câu trả lời cho những câu hỏi này là không.Bạn đủ tốt, bạn xứng đáng với tình yêu, và bạn có khả năng thành công.

** 3.Thực hành tự từ bi. **

Những người sợ bị từ chối thường có lòng tự trọng thấp.Họ đặt mình xuống và làm cho mình cảm thấy tồi tệ về bản thân.

Nếu bạn muốn vượt qua nỗi sợ bị từ chối, bạn cần bắt đầu thực hành tự từ bi.Điều này có nghĩa là tử tế và hiểu biết với chính mình, ngay cả khi bạn phạm sai lầm.

Khi bạn phạm sai lầm, đừng đánh bại bản thân về điều đó.Thay vào đó, hãy tha thứ cho bản thân và học hỏi từ sai lầm của bạn.

**4.Chấp nhận rủi ro.**

Nếu bạn muốn vượt qua nỗi sợ bị từ chối, bạn cần bắt đầu chấp nhận rủi ro.Điều này có nghĩa là đặt mình ra khỏi đó và đặt mình vào những tình huống mà bạn có thể bị từ chối.

Thật không dễ để làm điều này, nhưng nó quan trọng.Bạn càng chấp nhận rủi ro, bạn sẽ càng nhận ra rằng sự từ chối không quá tệ.Và bạn sẽ càng ít sợ nó.

** 5.Tìm kiếm sự giúp đỡ chuyên nghiệp. **

Nếu bạn đang vật lộn với nỗi sợ bị từ chối nghiêm trọng, bạn có thể muốn xem xét tìm kiếm sự giúp đỡ chuyên nghiệp.Một nhà trị liệu có thể giúp bạn xác định gốc rễ của nỗi sợ hãi và phát triển các chiến lược để vượt qua nó.

Vượt qua nỗi sợ từ chối là không dễ dàng, nhưng nó là có thể.Bằng cách làm theo những lời khuyên này, bạn có thể bắt đầu thách thức những suy nghĩ tiêu cực của mình, thực hành tự từ bi và chấp nhận rủi ro.Với thời gian và công sức, bạn có thể vượt qua nỗi sợ hãi của mình và sống một cuộc sống hạnh phúc hơn, trọn vẹn hơn.

### hashtags

* #sự từ chối
* #nỗi sợ
* #sự tự tin
* #Lòng tự trọng
* #sự phát triển
=======================================
#Rejection #Fear #Confidence #self-esteem #growth ### How to Overcome Fear of Being Rejected

Rejection is a part of life. We all experience it at some point, whether it's being turned down for a job, a date, or a friendship. But for some people, the fear of rejection can be paralyzing. They may avoid putting themselves out there in the first place, or they may dwell on rejections for weeks or even months.

If you're struggling with fear of rejection, know that you're not alone. And there are things you can do to overcome it.

**1. Understand that rejection is not personal.**

When someone rejects you, it's not necessarily because they think you're not good enough. It could be for any number of reasons, such as they're not interested in you, they're already in a relationship, or they're just not a good fit for you.

Try to remember that rejection is not a reflection of your worth. It's just someone's opinion, and it doesn't mean that you're not worthy of love, friendship, or success.

**2. Challenge your negative thoughts.**

If you're constantly worrying about being rejected, you're likely to have a lot of negative thoughts about yourself. You may tell yourself that you're not good enough, that you're not worthy of love, or that you'll never be successful.

These thoughts are not helpful. They're only going to make you feel worse about yourself and more likely to avoid putting yourself out there.

Challenge your negative thoughts by asking yourself if they're really true. Are you really not good enough? Are you really not worthy of love? Are you really going to fail?

Chances are, the answer to these questions is no. You are good enough, you are worthy of love, and you are capable of success.

**3. Practice self-compassion.**

People who are afraid of rejection often have low self-esteem. They put themselves down and make themselves feel bad about themselves.

If you want to overcome your fear of rejection, you need to start practicing self-compassion. This means being kind and understanding to yourself, even when you make mistakes.

When you make a mistake, don't beat yourself up about it. Instead, forgive yourself and learn from your mistake.

**4. Take risks.**

If you want to overcome your fear of rejection, you need to start taking risks. This means putting yourself out there and putting yourself in situations where you might be rejected.

It's not easy to do this, but it's important. The more you take risks, the more you'll realize that rejection isn't so bad. And the less you'll fear it.

**5. Seek professional help.**

If you're struggling with severe fear of rejection, you may want to consider seeking professional help. A therapist can help you identify the root of your fear and develop strategies for overcoming it.

Overcoming fear of rejection is not easy, but it is possible. By following these tips, you can start to challenge your negative thoughts, practice self-compassion, and take risks. With time and effort, you can overcome your fear and live a happier, more fulfilling life.

### Hashtags

* #Rejection
* #Fear
* #Confidence
* #self-esteem
* #growth

* Một số cách để vượt qua nỗi sợ bị từ chối là gì?
* Các loại từ chối khác nhau là gì?
* Làm thế nào bạn có thể đối phó với sự từ chối một cách lành mạnh?
* Làm thế nào bạn có thể học hỏi từ sự từ chối và phát triển như một người?

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock