Share How To Create A Stripe Account 2024 (Create & Set Up)

phamvythongminh

### Cách tạo tài khoản Stripe (tạo và thiết lập)

Stripe là một nền tảng xử lý thanh toán phổ biến cho phép các doanh nghiệp chấp nhận thanh toán trực tuyến.Thật dễ dàng để thiết lập và sử dụng, và nó cung cấp nhiều tính năng có thể giúp bạn phát triển doanh nghiệp của mình.

Trong hướng dẫn này, chúng tôi sẽ hướng dẫn bạn các bước tạo tài khoản sọc và thiết lập phương thức thanh toán đầu tiên của bạn.Chúng tôi cũng sẽ bao gồm một số tính năng mà Stripe cung cấp, chẳng hạn như thanh toán định kỳ và đăng ký.

** Bước 1: Tạo tài khoản sọc **

Để tạo tài khoản Stripe, hãy truy cập trang web Stripe và nhấp vào nút "Đăng ký".Bạn sẽ được yêu cầu nhập địa chỉ email và mật khẩu của bạn.

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ được đưa vào bảng điều khiển của mình.Đây là nơi bạn sẽ quản lý tài khoản Stripe của mình và xem các giao dịch của bạn.

** Bước 2: Thêm phương thức thanh toán **

Trước khi bạn có thể bắt đầu chấp nhận thanh toán, bạn cần thêm một phương thức thanh toán vào tài khoản Stripe của mình.Bạn có thể làm điều này bằng cách nhấp vào tab "Cài đặt" và sau đó nhấp vào tab "Phương thức thanh toán".

Bạn có thể thêm thẻ tín dụng, thẻ ghi nợ hoặc tài khoản ngân hàng làm phương thức thanh toán.Stripe sẽ xác minh phương thức thanh toán của bạn trước khi có thể được sử dụng để chấp nhận thanh toán.

** Bước 3: Thiết lập phương thức thanh toán đầu tiên của bạn **

Khi bạn đã thêm một phương thức thanh toán, bạn có thể thiết lập phương thức thanh toán đầu tiên của mình.Để thực hiện việc này, nhấp vào tab "Cài đặt" và sau đó nhấp vào tab "Phương thức thanh toán".

Trong tab "Phương thức thanh toán", bạn sẽ thấy một danh sách các phương thức thanh toán của bạn.Nhấp vào nút "+" để thêm phương thức thanh toán mới.

Bạn sẽ được yêu cầu nhập chi tiết của phương thức thanh toán của bạn.Khi bạn đã nhập chi tiết, nhấp vào nút "Lưu".

** Bước 4: Bắt đầu chấp nhận thanh toán **

Bây giờ bạn đã thiết lập tài khoản Stripe của mình và thêm một phương thức thanh toán, bạn đã sẵn sàng để bắt đầu chấp nhận thanh toán.

Để chấp nhận thanh toán, bạn sẽ cần tạo liên kết thanh toán.Bạn có thể làm điều này bằng cách nhấp vào tab "Sản phẩm" và sau đó nhấp vào tab "Liên kết thanh toán".

Trong tab "Liên kết thanh toán", bạn sẽ thấy một nút có nội dung "Tạo liên kết thanh toán."Nhấp vào nút này và bạn sẽ được cung cấp một liên kết thanh toán duy nhất.

Bạn có thể chia sẻ liên kết thanh toán này với khách hàng của bạn để họ có thể trả tiền trực tuyến cho bạn.Khi khách hàng của bạn nhấp vào liên kết thanh toán, họ sẽ được đưa đến một trang Stripe an toàn, nơi họ có thể nhập chi tiết thanh toán của họ.

Khi khách hàng của bạn đã nhập chi tiết thanh toán của họ, họ sẽ có thể hoàn thành thanh toán.Bạn sẽ nhận được thông báo từ Stripe khi thanh toán đã được xử lý.

** Các tính năng sọc **

Stripe cung cấp một loạt các tính năng có thể giúp bạn phát triển doanh nghiệp của mình.Những tính năng này bao gồm:

*** Thanh toán định kỳ: ** Với các khoản thanh toán định kỳ, bạn có thể thiết lập khách hàng để thanh toán cho bạn một cách thường xuyên.Đây là một cách tuyệt vời để thu thập thanh toán cho đăng ký hoặc các dịch vụ định kỳ khác.
*** Đăng ký: ** Stripe giúp bạn dễ dàng thiết lập đăng ký cho khách hàng của bạn.Với đăng ký, khách hàng của bạn có thể đăng ký dịch vụ thông thường và bạn sẽ tự động được tính phí đăng ký mỗi tháng.
*** Hóa đơn: ** Stripe cho phép bạn tạo và gửi hóa đơn cho khách hàng của bạn.Bạn cũng có thể theo dõi thanh toán và quản lý hóa đơn của mình từ bảng điều khiển sọc của bạn.
*** Hoàn lại tiền: ** Stripe giúp bạn dễ dàng hoàn lại tiền cho khách hàng của bạn.Bạn có thể làm điều này từ bảng điều khiển sọc của bạn.

**Phần kết luận**

Stripe là một nền tảng xử lý thanh toán mạnh mẽ có thể giúp bạn phát triển doanh nghiệp của mình.Thật dễ dàng để thiết lập và sử dụng, và nó cung cấp nhiều tính năng có thể giúp bạn chấp nhận thanh toán, quản lý hóa đơn của bạn và hoàn lại tiền.

### hashtags

* #vạch sọc
* #PaymentProcessing
* #Commerce
* #SubScriptions
* #Refunds
=======================================
### How To Create A Stripe Account (Create & Set Up)

Stripe is a popular payment processing platform that allows businesses to accept payments online. It's easy to set up and use, and it offers a variety of features that can help you grow your business.

In this guide, we'll walk you through the steps of creating a Stripe account and setting up your first payment method. We'll also cover some of the features that Stripe offers, such as recurring payments and subscriptions.

**Step 1: Create a Stripe account**

To create a Stripe account, visit the Stripe website and click the "Sign Up" button. You'll be asked to enter your email address and password.

Once you've created your account, you'll be taken to your dashboard. This is where you'll manage your Stripe account and view your transactions.

**Step 2: Add a payment method**

Before you can start accepting payments, you need to add a payment method to your Stripe account. You can do this by clicking the "Settings" tab and then clicking the "Payment Methods" tab.

You can add a credit card, debit card, or bank account as a payment method. Stripe will verify your payment method before it can be used to accept payments.

**Step 3: Set up your first payment method**

Once you've added a payment method, you can set up your first payment method. To do this, click the "Settings" tab and then click the "Payment Methods" tab.

Under the "Payment Methods" tab, you'll see a list of your payment methods. Click the "+" button to add a new payment method.

You'll be asked to enter the details of your payment method. Once you've entered the details, click the "Save" button.

**Step 4: Start accepting payments**

Now that you've set up your Stripe account and added a payment method, you're ready to start accepting payments.

To accept a payment, you'll need to generate a payment link. You can do this by clicking the "Products" tab and then clicking the "Payment Links" tab.

Under the "Payment Links" tab, you'll see a button that says "Create a Payment Link." Click this button and you'll be given a unique payment link.

You can share this payment link with your customers so they can pay you online. When your customers click on the payment link, they'll be taken to a secure Stripe page where they can enter their payment details.

Once your customers have entered their payment details, they'll be able to complete the payment. You'll receive a notification from Stripe when the payment has been processed.

**Stripe features**

Stripe offers a variety of features that can help you grow your business. These features include:

* **Recurring payments:** With recurring payments, you can set up customers to pay you on a regular basis. This is a great way to collect payments for subscriptions or other recurring services.
* **Subscriptions:** Stripe makes it easy to set up subscriptions for your customers. With subscriptions, your customers can sign up for a regular service and you'll be automatically charged for their subscription each month.
* **Invoicing:** Stripe allows you to create and send invoices to your customers. You can also track payments and manage your invoices from your Stripe dashboard.
* **Refunds:** Stripe makes it easy to issue refunds to your customers. You can do this from your Stripe dashboard.

**Conclusion**

Stripe is a powerful payment processing platform that can help you grow your business. It's easy to set up and use, and it offers a variety of features that can help you accept payments, manage your invoices, and issue refunds.

### Hashtags

* #Stripe
* #PaymentProcessing
* #ecommerce
* #SubScriptions
* #Refunds

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock