Share How to create Video Shopping Ads on TikTok Ads Manager

dohong.xuan

## Cách tạo quảng cáo mua sắm video trên Trình quản lý quảng cáo Tiktok

#tiktokadsmanager #Videoshoppingads #Tiktok #Ec Commerce

**Giới thiệu**

Tiktok là một nền tảng truyền thông xã hội phổ biến được sử dụng bởi hàng triệu người trên thế giới.Trong những năm gần đây, Tiktok đã trở thành một nền tảng phổ biến cho các doanh nghiệp tiếp cận khách hàng mới và bán sản phẩm.Một trong những cách tốt nhất để làm điều này là sử dụng quảng cáo mua sắm video.

Quảng cáo mua sắm video là một loại quảng cáo tiktok cho phép bạn quảng bá sản phẩm của mình bằng video.Khi người dùng nhấp vào quảng cáo của bạn, họ sẽ được đưa đến một trang đích nơi họ có thể tìm hiểu thêm về sản phẩm của bạn và mua nó.

Trong bài viết này, chúng tôi sẽ chỉ cho bạn cách tạo quảng cáo mua sắm video trên Trình quản lý quảng cáo Tiktok.Chúng tôi cũng sẽ cung cấp các mẹo về cách làm cho quảng cáo của bạn hiệu quả hơn.

** Bước 1: Tạo tài khoản Trình quản lý quảng cáo Tiktok **

Để tạo tài khoản Trình quản lý Quảng cáo Tiktok, bạn sẽ cần truy cập trang web Tiktok ADS và nhấp vào nút "Tạo tài khoản".Sau đó, bạn sẽ được yêu cầu nhập địa chỉ email của bạn và tạo mật khẩu.

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ được đưa đến bảng điều khiển quảng cáo Tiktok.Đây là nơi bạn sẽ có thể quản lý quảng cáo của mình, tạo chiến dịch và theo dõi kết quả của bạn.

** Bước 2: Tạo một chiến dịch **

Bước đầu tiên để tạo quảng cáo mua sắm video là tạo một chiến dịch.Để thực hiện việc này, nhấp vào tab "Chiến dịch" và sau đó nhấp vào nút "Tạo chiến dịch".

Sau đó, bạn sẽ được yêu cầu chọn một mục tiêu chiến dịch.Đối với quảng cáo mua sắm video, bạn nên chọn mục tiêu "Bán hàng sản phẩm".

** Bước 3: Đặt ngân sách và lịch trình của bạn **

Tiếp theo, bạn sẽ cần thiết lập ngân sách và lịch trình của mình.Bạn có thể chọn đặt ngân sách hàng ngày hoặc ngân sách trọn đời.Bạn cũng có thể chọn chạy quảng cáo của mình trong một khoảng thời gian cụ thể hoặc vô thời hạn.

** Bước 4: Tạo nhóm quảng cáo của bạn **

Một nhóm quảng cáo là một tập hợp các quảng cáo có chung mục tiêu và ngân sách.Để tạo nhóm AD, nhấp vào tab "Nhóm quảng cáo" và sau đó nhấp vào nút "Tạo nhóm quảng cáo".

Sau đó, bạn sẽ cần nhập tên cho nhóm quảng cáo của mình và chọn đối tượng nhắm mục tiêu.Bạn có thể nhắm mục tiêu quảng cáo của mình theo vị trí, nhân khẩu học, sở thích và nhiều hơn nữa.

** Bước 5: Tạo quảng cáo của bạn **

Bây giờ là lúc để tạo quảng cáo của bạn.Để thực hiện việc này, nhấp vào tab "Quảng cáo" và sau đó nhấp vào nút "Tạo quảng cáo".

Sau đó, bạn sẽ được yêu cầu tải lên một video cho quảng cáo của bạn.Bạn cũng có thể thêm một tiêu đề, mô tả và kêu gọi hành động.

** Bước 6: Đánh giá và xuất bản quảng cáo của bạn **

Khi bạn đã tạo quảng cáo của mình, bạn sẽ cần xem lại nó và sau đó xuất bản nó.Để thực hiện việc này, nhấp vào nút "Đánh giá" và sau đó nhấp vào nút "Xuất bản".

Quảng cáo của bạn bây giờ sẽ trực tiếp và nó sẽ bắt đầu hiển thị cho người dùng phù hợp với tiêu chí nhắm mục tiêu của bạn.

** Mẹo tạo quảng cáo mua sắm video hiệu quả **

Dưới đây là một vài mẹo để tạo quảng cáo mua sắm video hiệu quả:

* Sử dụng các cảnh quay video chất lượng cao.
* Giữ video của bạn ngắn và hấp dẫn.
* Sử dụng các cuộc gọi rõ ràng và súc tích để hành động.
* Nhắm mục tiêu quảng cáo của bạn đến đối tượng có liên quan.
* Theo dõi kết quả của bạn và tối ưu hóa quảng cáo của bạn theo thời gian.

Bằng cách làm theo các mẹo này, bạn có thể tạo quảng cáo mua sắm video sẽ giúp bạn tiếp cận khách hàng mới và bán nhiều sản phẩm hơn.

## Phần kết luận

Quảng cáo mua sắm video là một cách mạnh mẽ để tiếp cận khách hàng mới và bán nhiều sản phẩm hơn trên Tiktok.Bằng cách làm theo các bước trong bài viết này, bạn có thể tạo quảng cáo mua sắm video hiệu quả sẽ giúp bạn đạt được mục tiêu kinh doanh của mình.

** hashtags **

#tiktokadsmanager #Videoshoppingads #Tiktok #Ec Commerce
=======================================
## How to create Video Shopping Ads on TikTok Ads Manager

#tiktokadsmanager #Videoshoppingads #Tiktok #ecommerce

**Introduction**

TikTok is a popular social media platform that is used by millions of people around the world. In recent years, TikTok has become a popular platform for businesses to reach new customers and sell products. One of the best ways to do this is by using Video Shopping Ads.

Video Shopping Ads are a type of TikTok ad that allows you to promote your products with a video. When users click on your ad, they will be taken to a landing page where they can learn more about your product and purchase it.

In this article, we will show you how to create Video Shopping Ads on TikTok Ads Manager. We will also provide tips on how to make your ads more effective.

**Step 1: Create a TikTok Ads Manager account**

To create a TikTok Ads Manager account, you will need to visit the TikTok Ads website and click on the "Create Account" button. You will then be asked to enter your email address and create a password.

Once you have created your account, you will be taken to the TikTok Ads dashboard. This is where you will be able to manage your ads, create campaigns, and track your results.

**Step 2: Create a campaign**

The first step to creating a Video Shopping Ad is to create a campaign. To do this, click on the "Campaigns" tab and then click on the "Create Campaign" button.

You will then be asked to select a campaign objective. For Video Shopping Ads, you should select the "Product Sales" objective.

**Step 3: Set your budget and schedule**

Next, you will need to set your budget and schedule. You can choose to set a daily budget or a lifetime budget. You can also choose to run your ad for a specific period of time or indefinitely.

**Step 4: Create your ad group**

An ad group is a collection of ads that share the same targeting and budget. To create an ad group, click on the "Ad Groups" tab and then click on the "Create Ad Group" button.

You will then need to enter a name for your ad group and select a targeting audience. You can target your ads by location, demographics, interests, and more.

**Step 5: Create your ad**

Now it's time to create your ad. To do this, click on the "Ads" tab and then click on the "Create Ad" button.

You will then be asked to upload a video for your ad. You can also add a title, description, and call to action.

**Step 6: Review and publish your ad**

Once you have created your ad, you will need to review it and then publish it. To do this, click on the "Review" button and then click on the "Publish" button.

Your ad will now be live and it will start to show to users who match your targeting criteria.

**Tips for creating effective Video Shopping Ads**

Here are a few tips for creating effective Video Shopping Ads:

* Use high-quality video footage.
* Keep your videos short and engaging.
* Use clear and concise calls to action.
* Target your ads to relevant audiences.
* Track your results and optimize your ads over time.

By following these tips, you can create Video Shopping Ads that will help you reach new customers and sell more products.

## Conclusion

Video Shopping Ads are a powerful way to reach new customers and sell more products on TikTok. By following the steps in this article, you can create effective Video Shopping Ads that will help you achieve your business goals.

**Hashtags**

#tiktokadsmanager #Videoshoppingads #Tiktok #ecommerce

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock