Tips How To Dropship On ETSY for beginners / Etsy Dropshipping 2024

anhtung904

** Làm thế nào để Dropship trên Etsy cho người mới bắt đầu **

Etsy là một thị trường trực tuyến phổ biến cho các mặt hàng thủ công và cổ điển.Nhưng bạn có biết rằng bạn cũng có thể bán sản phẩm trên Etsy mà bạn không tự làm?Điều này được gọi là Dropshipping, và đó là một cách tuyệt vời để bắt đầu kinh doanh trực tuyến của riêng bạn với ít đầu tư.

Trong bài viết này, chúng tôi sẽ chỉ cho bạn cách Dropship trên Etsy cho người mới bắt đầu.Chúng tôi sẽ bao gồm mọi thứ bạn cần biết, từ việc thiết lập cửa hàng của bạn đến tìm sản phẩm để bán.Vì vậy, nếu bạn đã sẵn sàng để bắt đầu kiếm tiền, hãy tiếp tục đọc!

** Bước 1: Thiết lập cửa hàng Etsy của bạn **

Bước đầu tiên là thiết lập cửa hàng Etsy của bạn.Điều này rất dễ thực hiện, và bạn có thể bắt đầu chỉ sau vài phút.

Để thiết lập cửa hàng của bạn, hãy truy cập Etsy.com và nhấp vào nút "Bán trên Etsy".Sau đó, bạn sẽ được nhắc tạo một tài khoản.Khi bạn đã tạo một tài khoản, bạn có thể bắt đầu điền thông tin cửa hàng của mình.

Bạn sẽ cần cung cấp một tên cho cửa hàng của bạn, một mô tả và một bức ảnh.Bạn cũng sẽ cần chọn một danh mục cho cửa hàng của bạn.Etsy có nhiều loại khác nhau để lựa chọn, vì vậy bạn có thể tìm thấy một loại phù hợp với sản phẩm của mình.

Khi bạn đã điền thông tin cửa hàng của mình, bạn có thể bắt đầu thêm sản phẩm.

** Bước 2: Tìm sản phẩm để bán **

Bước tiếp theo là tìm sản phẩm để bán.Bạn có thể tìm thấy các sản phẩm để bán trên nhiều trang web khác nhau, bao gồm Alibaba, Aliexpress và Oberlo.

Khi chọn sản phẩm để bán, điều quan trọng là phải xem xét một vài yếu tố.Đầu tiên, bạn cần đảm bảo rằng các sản phẩm đang có nhu cầu.Bạn có thể làm điều này bằng cách thực hiện tìm kiếm trên Etsy để xem có bao nhiêu người khác đang bán các sản phẩm tương tự.

Bạn cũng cần đảm bảo rằng các sản phẩm có chất lượng cao.Bạn không muốn bán các sản phẩm sẽ phá vỡ hoặc làm khách hàng thất vọng.

Cuối cùng, bạn cần đảm bảo rằng các sản phẩm có lợi nhuận.Bạn cần có khả năng bán các sản phẩm với giá cao hơn bạn đã trả cho họ.

** Bước 3: Thiết lập quy trình vận chuyển của bạn **

Khi bạn đã tìm thấy sản phẩm để bán, bạn cần thiết lập quy trình vận chuyển của mình.Điều này bao gồm chọn một hãng vận chuyển và tính toán chi phí vận chuyển.

Bạn có thể chọn từ nhiều nhà mạng vận chuyển, bao gồm USPS, UPS và FedEx.Mỗi nhà mạng có mức giá riêng, vì vậy bạn sẽ cần so sánh chúng để tìm lựa chọn tốt nhất cho doanh nghiệp của bạn.

Bạn cũng cần tính toán chi phí vận chuyển.Để làm điều này, bạn sẽ cần biết trọng lượng và kích thước của các sản phẩm của mình.Sau đó, bạn có thể sử dụng trang web của hãng vận chuyển để tính toán chi phí vận chuyển.

** Bước 4: Quảng cáo cửa hàng của bạn **

Khi bạn đã thiết lập cửa hàng của mình và thêm sản phẩm, bạn cần bắt đầu quảng bá nó.Có một số cách để quảng bá cửa hàng của bạn, bao gồm:

* SEO: Đảm bảo cửa hàng của bạn được tối ưu hóa cho các công cụ tìm kiếm để mọi người có thể tìm thấy nó khi họ tìm kiếm các sản phẩm như của bạn.
* Phương tiện truyền thông xã hội: Chia sẻ sản phẩm của bạn trên các nền tảng truyền thông xã hội như Facebook và Instagram.
* Quảng cáo trả phí: Bạn có thể sử dụng quảng cáo trả tiền để quảng bá cửa hàng của mình trên Etsy hoặc các nền tảng khác.

** Bước 5: Bắt đầu bán! **

Khi bạn đã quảng bá cửa hàng của mình, bạn có thể bắt đầu bán!Khi khách hàng đặt hàng, bạn sẽ cần hoàn thành đơn đặt hàng bằng cách vận chuyển sản phẩm cho khách hàng.

Etsy làm cho nó dễ dàng thực hiện các đơn đặt hàng.Bạn có thể chỉ cần in ra nhãn vận chuyển và thả gói hàng tại bưu điện.

** Dropshipping trên Etsy có thể là một cách tuyệt vời để bắt đầu kinh doanh trực tuyến của riêng bạn.Đó là một cách bắt đầu chi phí tương đối thấp và bạn có thể bắt đầu kiếm tiền ngay lập tức.Vì vậy, nếu bạn đã sẵn sàng để bắt đầu kiếm tiền, hãy thử Dropshipping trên Etsy! **

** 5 hashtags: **

* #Vận chuyển thả
* #etsy
* #Commerce
* #OnlineBusiness
* #startup
=======================================
**How to Dropship on Etsy for Beginners**

Etsy is a popular online marketplace for handmade and vintage items. But did you know that you can also sell products on Etsy that you don't make yourself? This is called dropshipping, and it's a great way to start your own online business with little investment.

In this article, we'll show you how to dropship on Etsy for beginners. We'll cover everything you need to know, from setting up your shop to finding products to sell. So if you're ready to start making some money, keep reading!

**Step 1: Set up your Etsy shop**

The first step is to set up your Etsy shop. This is easy to do, and you can get started in just a few minutes.

To set up your shop, go to Etsy.com and click on the "Sell on Etsy" button. You'll then be prompted to create an account. Once you've created an account, you can start filling out your shop information.

You'll need to provide a name for your shop, a description, and a photo. You'll also need to choose a category for your shop. Etsy has a wide variety of categories to choose from, so you can find one that fits your products.

Once you've filled out your shop information, you can start adding products.

**Step 2: Find products to sell**

The next step is to find products to sell. You can find products to sell on a variety of websites, including Alibaba, AliExpress, and Oberlo.

When choosing products to sell, it's important to consider a few factors. First, you need to make sure that the products are in demand. You can do this by doing a search on Etsy to see how many other people are selling similar products.

You also need to make sure that the products are high-quality. You don't want to sell products that are going to break or disappoint your customers.

Finally, you need to make sure that the products are profitable. You need to be able to sell the products for a higher price than you paid for them.

**Step 3: Set up your shipping process**

Once you've found products to sell, you need to set up your shipping process. This includes choosing a shipping carrier and calculating shipping costs.

You can choose from a variety of shipping carriers, including USPS, UPS, and FedEx. Each carrier has its own rates, so you'll need to compare them to find the best option for your business.

You also need to calculate shipping costs. To do this, you'll need to know the weight and dimensions of your products. You can then use the shipping carrier's website to calculate the shipping cost.

**Step 4: Promote your shop**

Once you've set up your shop and added products, you need to start promoting it. There are a number of ways to promote your shop, including:

* SEO: Make sure your shop is optimized for search engines so that people can find it when they search for products like yours.
* Social media: Share your products on social media platforms like Facebook and Instagram.
* Paid advertising: You can use paid advertising to promote your shop on Etsy or other platforms.

**Step 5: Start selling!**

Once you've promoted your shop, you can start selling! When a customer places an order, you'll need to fulfill the order by shipping the product to the customer.

Etsy makes it easy to fulfill orders. You can simply print out a shipping label and drop the package off at the post office.

**Dropshipping on Etsy can be a great way to start your own online business. It's a relatively low-cost way to get started, and you can start making money right away. So if you're ready to start making some money, give dropshipping on Etsy a try!**

**5 Hashtags:**

* #Dropshipping
* #etsy
* #ecommerce
* #OnlineBusiness
* #startup

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock